Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

NKP

Active Member
Ðề: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

cái gì cũng đẹp, cũng ngon, trừ cái tủ để thiết bị, hhihi, sắm cái tủ mới đi bác ơi

Tại mình chụp hình không được đẹp, chứ cái tủ này là cái mình thích nhất và chọn được từ factory chuyên xuất hàng đi UK & US đó bạn. Tủ làm bằng gỗ thật & ván dán veneer gỗ oak Mỹ nên nhìn thực tế rất hợp với nội thất nhà mình.

NKP

Active Member
Ðề: Re: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

Quá đẹp và pro..bác lh minhjp làm luôn e oppo-105 là good luôn!
E ko có gì but thích e oppo nên rước về luôn cho khỏi lăn tăn...hihi..!!

Thanks bạn. Mình đã lên nghe thử oppo của minhjp, vẫn đang cân nhắc oppo hoặc em nào cho audio tốt nhất khi chơi bluray nhưng hôm nay minhjp nói là chơi bluray chỉ hơn DVD9 ở hình ảnh chứ âm thanh thì như nhau. Vậy thì mình lại lăn tăn tiếp. Từ từ nấu rồi khoai chắc cũng nhừ thôi bạn. Đang đợi lắng nghe thêm từ vài chuyên gia nữa xem sao.

NKP

Active Member

Nghe đến CDP Wadia trong dàn bác là em ngả mũ kính chào liền....

Thanks bạn quá khen, con này đánh ra thì đúng là khỏi chê. Nếu bản thu tốt thì bạn phê lòi rốn luôn :D

NKP

Active Member

chuẩn dồi bạn ơi,theo cảm nhận thì bạn nẹn bỏ mấy hình nhựa da đi nhìn hay hơn á,thanks chia sẻ

Thanks bạn đã ghé qua. Mấy con đó là hàng bày biện của boy & girl ở nhà. Chơi chán thì bày lên, thích chơi thì mang xuống. Mình mà đụng đến là ỉ ôi à ơi liền nên thôi đành có sao thì chiều vậy.

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

Thanks bạn đã ghé qua. Mấy con đó là hàng bày biện của boy & girl ở nhà. Chơi chán thì bày lên, thích chơi thì mang xuống. Mình mà đụng đến là ỉ ôi à ơi liền nên thôi đành có sao thì chiều vậy.

cái này thì đành chiệu thui thôi...:D

minhjp

Well-Known Member

Nhầm 2 lần
sorry

Chỉnh sửa lần cuối:

minhjp

Well-Known Member

Thanks bạn. Mình đã lên nghe thử oppo của minhjp, vẫn đang cân nhắc oppo hoặc em nào cho audio tốt nhất khi chơi bluray nhưng hôm nay minhjp nói là chơi bluray chỉ hơn DVD9 ở hình ảnh chứ âm thanh thì như nhau. Vậy thì mình lại lăn tăn tiếp. Từ từ nấu rồi khoai chắc cũng nhừ thôi bạn. Đang đợi lắng nghe thêm từ vài chuyên gia nữa xem sao.

Anh so bluray với DVD9 thì tạm là như vậy , nhưng dù gì có oppo nó cũng nắn âm thanh lại sẽ hay hơn so với chơi HDP khác ah. A hỏi bác xuanbinhsg sẽ biết , vừa tối qua lấy Oppo mua của em chơi CD xong đòi bán con CDP Cayin đèn giá gốc 32tr kìa :)
Bữa dự tính đi triển lãm xem máy chụp hình nhưng giờ lại thôi rồi anh , nên cũng chưa có dự định đi xem chân dài khoe kim cương nữa anh :)

NKP

Active Member

bác thay CEC bằng NAD C 356BEE xem hay hơn ko,loa ngon quá

Cám ơn bạn. Mình đang ngó nghiêng em nào vừa lạ, vừa phông độ, tầm cỡ như Tom Cruise, Brad Pitt, George Clooney, hay Leonardo DiCaprio chứ em CEC hiện tại thì đạp cũng ok lắm bạn. Hôm trước có bác kia bán con Audia Flight Two nhìn thèm quá đến nỗi tối về mình ngủ không được nhưng giá lại chát quá tầm 60 củ lận. Mình còn lăn lộn tới lui thì người khác hốt mất liền. SG này giờ 1 mét vuông có đến 9 đại gia, chỉ có mỗi mình mình là cóc nhái :((

NKP

Active Member

Anh so bluray với DVD9 thì tạm là như vậy , nhưng dù gì có oppo nó cũng nắn âm thanh lại sẽ hay hơn so với chơi HDP khác ah. A hỏi bác xuanbinhsg sẽ biết , vừa tối qua lấy Oppo mua của em chơi CD xong đòi bán con CDP Cayin đèn giá gốc 32tr kìa :)
Bữa dự tính đi triển lãm xem máy chụp hình nhưng giờ lại thôi rồi anh , nên cũng chưa có dự định đi xem chân dài khoe kim cương nữa anh :)

Coi bộ Trí "oánh giá" em oppo cao dữ à nghen. Còn cái vụ Cinavia thì sao? A lấy con BDP-103 nếu chỉ coi Paris by Night thì không lo vụ Cinavia nhưng còn phụ đề Vietnamese & phát HD từ đĩa cứng thì có vấn đề gì không?

NKP

Active Member

Đẹp quá, lâu lâu lại có bác show hàng. Chúc mừng bác chủ.

Cám ơn bạn ghé thăm & để lại còm. Chúc bạn sớm có bộ hát đê ưng ý.

minhjp

Well-Known Member

Coi bộ Trí "oánh giá" em oppo cao dữ à nghen. Còn cái vụ Cinavia thì sao? A lấy con BDP-103 nếu chỉ coi Paris by Night thì không lo vụ Cinavia nhưng còn phụ đề Vietnamese & phát HD từ đĩa cứng thì có vấn đề gì không?

Phụ đề VN cho file .mkv thì e có bài làm ok , m2ts thì add cứng vào cũng ok luôn . Phát HD từ đĩa cứng thì vô tư , bác davidhand xài usb chơi 8 x2Tb phà phà :)

Hai Scm

Active Member
Ý em là chúc mừng thớt của bác chủ được lên trang 1 của HDVN, nhiều bác sẽ ghé vào và chiện trò rôm rả hơn nữa...

Bên trên