Bộ dàn amato của em

sylua

Chào tất cả anh chi em diễn đàn HDVN
Tham gia diễn đàn dc 1 năm nay,cũng như biết về audio hơn 1 năm về trước.lâu không thấy ai show hàng,nay em mạo muội show bộ phối ghép chưa được hoàn thiên của em,mong các anh em chém nhiệt tình,để em mở mang thêm kiến thức về audio.

new year 2011 chân ướt chân ráo em ra shop audio khiêng về bộ loa B&W seri 6xx,cùng với AVR pioner LX 72-BDP LX 52.mà mục đich chính của em là nghe nhạc:(.hi hục setup xong, nhìn rất hoành tráng trong can phòng tầm 15m2 của em:-j.sau khi cắm iphone vào nghe stereo thì ôi thôi thất vọng quá,không dc như nghe ở shop.còn phim ảnh thi theo cảm nhân của em nhu thế là đủ.em lại lọ mọ google tìm hiểu và trở thành thành viên của HDVN:>.

sau 1 thời gian ngắn tìm hiểu các fr trong nước va nước ngoài em tiếp tục rước vể amp thích hợp LEEMA TUCANA II va nguồn phát rotel về trị căp 683 để nghe 2 kênh.sau khoảng 2 tháng em thấy hệ thông cần phải có loa mới để cho leema tucanaII trình diễn hết công lưc của em nó.và cặp Wiilson Cup I đã về với gd em.(không còn hình amp leema các bác thông cảm:p.
trong lúc đang bế tắc em gặp 1 người bạn,môt ngưới em, cũng đam mê audio này,và cũng là 1 thành viên của HDVN.đã tư vấn rât nhiêu trên con đường phát triển audio cua em,và pre-pow monblock chord spm 1400e-cpa 4000 pre về để trị cặp willson cupI

thiết bị của hệ thống lúc đó bao gồm.
loa wilson cupI,Pre-pow chord cpa 4000-spm 1400e,cdp rotel,day loa virtual dynamics Genesis 2.0,day tín hiệu siltech.
thời gian này phải nói em thường xuyên đi hì-fi show,rồi đi nghe nhạc ở những hệ thống của nhưng người chơi audio này trên dưới 30 năm.về nge lại hệ thống của mình thấy không ổn,trong đầu cứ loa với đài.y tưởng nâng câp lúc nào cũng trong suy nghĩ của em.nhưng dự án của em phải đừng lại 1 thời gian,( vì một số vấn đề nhay cảm em không tiện nói)tử tháng 9 đến thang 12-2011 em không nghe nhac,cũng không được nhìn hệ thống của em.măc dù rât là nhớ thiêt bị.đên new year 2012 em lại được nghe nhạc trên hệ thống của em,cảm giác thật sung sướng các bác ạ.nhưng rồi em nhận ra rằng sự phối ghép chưa đúng với hệ thông hiên tại.
đúng lúc đó em tìm được amp thích hợp ASR Emitter II Exclusive Version Blue,mode 2011,giá rât hợp lý, để thay vào bộ chord.cái nay em rất cảm ơn người bạn,ngươi em đã tư vấn và tìm cho em rất nhiệt tình:>rồi đến lượt Gryphon Mikado Signature CD player về với hệ thống mới của em.

vai lời chia sẻ cùng anh em.

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn amato của em

bác chơi hàng dữ quá , thức suốt đem lên hàng hả bác

sontay99

Active Member

tính đến thời điểm này hệ thống đa kênh của bác chủ đang dần ko còn chỗ đứng trong khán phòng nhỉ?

leepham

Well-Known Member

Hoành tráng thật :D:D:D

Cái kệ này mua ở đâu bác ? Có cái nào to hơn xíu ko

fostina

Well-Known Member

Bữa nào xin bác tới nghe thử và giao lưu cùng bác, thật ngưỡng mộ dàn của bác quá

sylua

tính đến thời điểm này hệ thống đa kênh của bác chủ đang dần ko còn chỗ đứng trong khán phòng nhỉ?

cũng không hẳn thế bác ạ,vì thi thoảng em vân xem phim,va chủ yếu để con gái coi hoạt hinh:D

bác chơi hàng dữ quá , thức suốt đem lên hàng hả bác

hàng này của em cũng không có gì đâu,đang mon men học hỏi các cao thủ trong diễn đàn ma bác.tranh thủ chờ cơm tối nên dem lên,chú không thúc suot đêm đâu a.:D

hoành tráng quá a ơi :D

hoành không????:D chú cứ chọc anh.

Hoành tráng thật :D:D:D

Cái kệ này mua ở đâu bác ? Có cái nào to hơn xíu ko

hi bác leepham,cái kệ này em mua ở một trang web audio,1 kệ như vây 4 thớt,còn to hơn thì làm 2 dàn ghep chung ạ:D

sylua

Dàn được. Bố trí che mất lò sưởi. Tiếc thay!

em cũng biết là vậy,nhưng diện tích phòng nó không cho phép em làm khác được.chắc 1 ngằy không xa em sẽ chuyển đến nhà mới lúc đó mới có căn phòng để nghe nhạc riêng bác ạ.thankss bác ghé qua.

Bữa nào xin bác tới nghe thử và giao lưu cùng bác, thật ngưỡng mộ dàn của bác quá

welcome bác.có gì pm cho em.

Đẳng cấp một audiophile Pro. Xin chúc mừng bác Sỹ.

gà mới thôi bác ơi:D.còn hoc hỏi và nâng câp nhiều nữa.thankss bác

minhtuantkh

Hình như bác ở bển? Phong cách chơi và ngôn ngữ trình bày giống bác sonrock :D.
Quá tuyệt, chúc mừng bác! Cảm ơn đã cho AE được mở rộng tầm nhìn.

leepham

Well-Known Member

:D:D ngày từ đầu e nghĩ cậu e mà bác chủ nói chắc là bác Sơn nhà ta quá , mà ko dám phát biểu :D:D ko biết phải ko hihi cách chơi 2 người cũng gần như nhau

training

Well-Known Member

Bác Sỹ mà đu theo chú Sơn rồi cũng tẩu thôi :)) :))

sylua

Quá tuyệt, chúc mừng bác! Cảm ơn đã cho AE được mở rộng tầm nhìn.[/QUOTE
thankss bác:D em cũng chập chững vào nghề thôi bác à,có sao chơi vậy.em đang sông ở uk bác à

Bác ấy có thể bỏ lò sưởi bằng bộ Pre+monoblock đèn.@-)

hiiii....em cũng thích lăm,nhưng giờ em đang yêu bán dẫn trước đã,sau đó mới tính tiếp chuyện đèn.thankss bác

:D:D ngày từ đầu e nghĩ cậu e mà bác chủ nói chắc là bác Sơn nhà ta quá , mà ko dám phát biểu :D:D ko biết phải ko hihi cách chơi 2 người cũng gần như nhau

bác nghĩ sao bác nghĩ:):),em còn mêt mới theo dc phong cách của chú sonrock bac à.em và sơn sông cách nhau 400km,còn cách chơi nó muôn hình muôn ve mà bác:)

Bác Sỹ mà đu theo chú Sơn rồi cũng tẩu thôi :)) :))[/QUO

cũng đang tẩu về loa đây bác à.hic

sylua

thankss bác em cũng chập chững vào nghề thôi bác à,có sao chơi vậy.em đang sông ở uk bác à

Bác Sỹ mà đu theo chú Sơn rồi cũng tẩu thôi :)) :))

em cũng đang tẩu về loa đây.[-(

thangvc

Member

@ Bác sylua: e đã từng nghe ASR Emitter II Exclusive Version Blue với Kharma 3.2.2 BE + MBL 1531 CDP thấy hay quá trời, k biết với wilson cupI thế nào hả bác?

duchieubui

chúc mừng bác Sỹ, bấy nhiêu thời gian bác tham gia HDVN giờ bác mới show hàng,mọi thứ đều rất đẹp bác ạ :)

Bên trên