Bộ dàn chưa HD của em.

loveBasso

Member
Ðề: Bộ dàn chưa HD của em.

Cảm ơn các bác đã ghé thăm.
@Nam: Có thêm bộ lọc điện PS và cọng dây loa mới, để rảnh em chia sẻ hình ảnh với các bác.

loveBasso

Member

Niềm đam mê audio, video luôn thôi thúc chúng ta hoàn thiện bộ dàn để thưởng thức âm nhạc và phim ảnh có chất lượng tốt, không chỉ hay hơn mà nhìn cũng phải đẹp hơn, đồng bộ hơn. Em vừa tậu thêm cặp Jmlab Electra 926S để thay thế cho cặp loa nhà Sonus Faber Grand Piano Dumos (vốn dùng làm loa font để xem phim kết hợp nghe nhạc). Sự thay đổi này khiến bộ đa kênh của em trở nên rất đồng bộ, tất cả đều là dòng Electra gồm font 926s, center cc901s, sr 906s... Sự tái tạo âm thanh thật tuyệt vời. Em chia sẻ vài hình ảnh và mong muốn được học hỏi thêm kinh nghiệm phối ghép từ anh em.
attachment.php

attachment.php

attachment.php

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác, nhìn đã quá. Mấy thiết bị khác có thay đổi hông bác?

loveBasso

Member

Chúc mừng bác, nhìn đã quá. Mấy thiết bị khác có thay đổi hông bác?
Chào bác Nghĩa, thực ra là có chút thay đổi theo hướng... rắc rối hơn. Em lấy thêm cái Processor Rotel 1098, dùng Marantz PS9200 ver2 làm power. Dòng loa Focal Jmlab khá dễ chịu, nhẹ đánh bác Nghĩa ah (nếu dùng B&W thì Marantz chắc là khóc tiếng Mán).

gengo44

Member

nhìn phòng A.Hoàng có vẻ gọn hơn sau khi e ghé qua chơi nhỉ . ;;) . Chắc canh lúc nào cố gắng qua nhà a để thưởng thức 1 ngày trọn ev5n nghe dàn của a (lần trước có bố già nên phải ra về sớm quá)

loveBasso

Member

nhìn phòng A.Hoàng có vẻ gọn hơn sau khi e ghé qua chơi nhỉ . ;;) . Chắc canh lúc nào cố gắng qua nhà a để thưởng thức 1 ngày trọn ev5n nghe dàn của a (lần trước có bố già nên phải ra về sớm quá)
Wellcome bác Duy, bữa nào sắp xếp ghé em chơi nghen.

abc2009vu

ui mấy giàn âm thanh tuyệt wa, phải ráng giành dụm tậu dàn thui hix hix

loveBasso

Member
Ðề: Re: Bộ dàn chưa HD của em.

Bác có loa center hoành quá
Center là loa trung tâm theo đúng nghĩa đen mà bác, nên cần phải được ưu tiên nhiều nhất. Tiếng center phải tự nhiên, rõ ràng và dày dặn. Thực sự em happy với chiếc center jmlab cc901s.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chào bác Nghĩa, thực ra là có chút thay đổi theo hướng... rắc rối hơn. Em lấy thêm cái Processor Rotel 1098, dùng Marantz PS9200 ver2 làm power. Dòng loa Focal Jmlab khá dễ chịu, nhẹ đánh bác Nghĩa ah (nếu dùng B&W thì Marantz chắc là khóc tiếng Mán).

Đúng vậy, mua đươc thiết bị vừa ý đã là một vấn đề, tìm ra được cách phối ghép càng khó, gian nan. Chúc mừng bác. Khi nào có dịp cho em nghe ké với! Thanks bác trước

hunghero01

Re: Ðề: Bộ dàn chưa HD của em.

Hiz hiz ôi cái phòng:-Snhìn cái phòng của bác mà liên tưỡng đến cái phòng của em hiz@-)hiz hiz em có 1 ước mơ em có 1 khát khao

sarsi03

hơi bị khủng đó... cả nghĩ đẹn lẫn nghĩa bóng

Bên trên