Bộ dàn còi tỉnh lẻ xin mấy bác nhẹ tay với em nhé!!!

cinemax

Member
Bộ dàn còi tỉnh lẻ xin mấy bác nhẹ tay với em nhé!!! Đã upload lại hình các bác nhé...

Em ở tỉnh lẻ không có điều kiện giao lưu học hỏi với ai, chủ yếu là lang thang trên các diễn đàn và tự sướng một mình. Nay em xin góp vui bộ dàn còi của em, mong mấy bác nhẹ tay với em nhé!!!
Em chủ yếu xem phim, nghe nhạc em chỉ sắm bộ Denon S81 để phòng ngủ nên xin cho em khỏi show ạ!

* Phòng em kêu thợ về xây dựng theo ý em, KT (5x3,6)m; tiêu tán âm em cũng nhờ thợ mộc tự xử luôn, còn thiếu nhiều ạ!!!

* Phần hệ thống
- Nhìn : Toshiba 55LX700T
- Em đánh Pre Pow :
+ Pre : B&K reference 30
+ Pow : Nad T973 (7 kênh)
- Loa 7.1 :
+ Font : 01 cặp Dali ikon 6
+ Sur : 02 cặp Dali ikon 2
+ Cen : JBL LS Center
+Sub : Alpha Infinity
- Đầu đọc : Pioneer

Loa JBL LS Center được thay thế cho em center DIY (dùng loa Fostex FE 204 Full ranger) ...:-"

JBL LS Center khi mở mặt lưới : Em nó dùng treble còi, tiếng rất ấn tượng :-@

Pow NAD T973 (7 kênh, 140w/kênh) : Em nó dư lực để làm thủng tai trâu của em %-(

Pre B&K Reference 30 (Đạt chứng nhận THX) : Là bộ não của hệ thống :-q

Tivi TOSHIBA 55XL700T. Em đang chờ nâng cấp lên 3D...8->

Em chụp lúc chưa gắn mút trứng hút âm và Center DIY lúc chưa thay em JBL LS Center

Ghế này nằm xem phim thì tuyệt, nhưng phải mở máy lạnh vào mùa nóng ạ !!!
(nhóc con của gấu nhà em đang thử độ bền của ghế) :p:p

Loa Font Dali ikon 6 và Sub Alpha Infinity (Theo cảm nhận của em thì sub hơi thiếu lực).
Chắc lại phải nài nỉ mẹ con nhà gấu rồi... :-"

Font phải, mút trứng và ẩn sau là cột hút âm trầm.
Màu sáng quá, nhưng mẹ con gấu lại thích nên em phải theo hùa, không gấu cào ạ!!! :p:p

Tiêu tán âm : Em mua mút về ra thợ mộc làm tất cho rẻ (con nhà nghèo ạ)... :p:-"

Kệ DVD thiết kế theo kiểu "một mái nhà tranh 02 quả tim héo ạ"...hi hi :))

Tí máy lạnh để giải nhiệt cho ghế nóng !!! #:-S

Lấp ló sau ghế là 02 em Surr Back ạ! @-)

Màng cửa được thay mới cho dày thêm tí !!! $-)

Tranh trang trí kiêm hút âm, vì em bỏ bông hút âm phía sau (tường em 20cm)... %-(

Loa Dali ikon, thì em mới đổi khoảng 03 năm thôi bác ạ! trước đây em cũng mua tùm lum, đủ loại hãng Jamo, Infinity, JBL, Tanoy...nhưng do không chọn được đồng bộ giữa font và surr nên em nghe nó cứ lộn nhộn thế nào ấy, cứ phải tốn ngu phí nhiều.

Em rút ra một kinh nghiệm bản thân là loa Surr nên lớn tí các bác à! mới đầu em cũng chỉ dùng loa surr nhỏ thôi, nhưng khi xem những phim mà có trường đoạn cao trào sẽ khó chịu lắm! các bác thử hình dung xem, một chiếc xe tải hạng nặng bị lật bánh quăn từ trước ra sau, mới đầu khi lật loa font phát ầm ầm...rồi tiếp tục quăn tiếp về sau càng lúc càng mạnh dần qua 02 loa surr thì tiếng bị đuối hẳng nghe rất khó chịu mặc dù đã có sub hổ trợ.

Em thay không biết bao lần các con surr nhưng vẫn thấy đuối. Em nghĩ chắc do Reciver không đủ lực, vì thường Reciver tích hợp 5.1 - 7.1, phần loa font bao giờ cũng được ưu ái hơn, nên em quyết định chuyển qua đánh Pre Pow. Em may mắn mua được con Pre B&K reference 30 giá rẻ, chuẩn THX 7.1 (giá sách khoảng 3000$), em tận dụng con Reciver cũ làm Pow (em đã sài qua 3 loại Pioneer, Denon, Yamaha). Khi đánh qua Pre Pow, do con B&K có phần chỉnh SURR riêng, sau khi đã chỉnh hệ thống chung nên tiếng surr nghe rất là phê.

Tuy nhiên, một thời gian sau em cảm thấy tiếng Surr nghe chói gắt do quá tải, tiếng ầm ầm không trung thực (giống như kiểu ca sĩ gào to chứ không phải có đủ âm vực để nâng giọng)...Em lại nâng cấp thử Pow NAD 7 kênh đều nhau 140w/kênh, nhưng tình hình càng tệ hơn, các loa Surr càng đuối sức và chói gắt... Chán quá, em lang thang trên mạng tìm hiểu và có thấy mấy bác đánh giá vai trò quan trọng của loa Surr cần phải tương xứng về kích cỡ với Font nên em quyết định thay đổi...

Em thấy có B&W là đồng bộ và đẹp nhất, nhưng giá tiền chát quá, không kham nỗi nên lại lang thang tìm và phát hiện em Dali ikon 6 & 2 được đánh giá khá tốt là dòng loa được làm thủ công chính hãng Đan Mạch, chúng có thêm treble đôi hybrid dome-ribbon nổi tiếng sẽ cho phần âm vực cao rất tốt và giá cũng mềm chấp nhận được. Em nghĩ nếu mà xem phim có trường đoạn phóng phi tiêu sẽ nghe bén lắm...Em quyết định rước 03 em nó về, bị "gấu nhà cự quá trời" nhưng mà tội cái gấu vẫn tha các bác ạ (em có tài nịnh gấu)... hi hi.

Sau khi chỉnh đốn đâu đó, em mở nghe thử lại những bô phim mà trước đây em thấy chói gắt, khó chịu thì nay đã ổn nhiều nhưng vẫn còn dư dư nhiếu tiếng gì đó, mà các bác ai cũng biết là tiếng vang, tiếng rền...thế là lại nài nỉ xin gấu xây thêm cái phòng home theater ở phía sau với những lời hết sức đi vào lòng người sợ ảnh hưởng sức khỏe mẹ con nhà gấu... :p

Thế là gấu lại siêu lòng và phòng home theater và bộ dàn còi của em hoàn tất...Giờ em tạm bằng lòng rồi, tiếng đạn bay, súng nổ hay phi tiêu gì gì nghe cứ ầm ầm, sàn sạt bên tai các bác ạ!!! :p Phần nghe tạm ổn, em đang tính nâng cấp lên 3d nên có nhờ mấy bác tư vấn giúp, vì thật ra ở tỉnh lẻ như em không ai chơi HD cả, chỉ tự sướng một mình đôi khi ngẫm nghĩ cũng buồn. Vài dòng cảm nhận của em. Mấy bác ném đá nhẹ nhẹ cho em mau tiến bộ ạ!!! Thank tất cả ACE... ~X(

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ dàn còi tỉnh lẻ xin mấy bác nhẹ tay với em nhé!!!

Em ở tỉnh lẻ không có điều kiện giao lưu học hỏi với ai, chủ yếu là lang thang trên các diễn đàn và tự sướng một mình. Nay em xin góp vui bộ dàn còi của em, mong mấy bác nhẹ tay với em nhé!!!
Em chủ yếu xem phim, nghe nhạc em chỉ sắm bộ Denon S81 để phòng ngủ nên xin cho em khỏi show ạ!

* Phòng em kêu thợ về xây dựng theo ý em, KT (5x3,6)m; tiêu tán âm em cũng nhờ thợ mộc tự xử luôn, còn thiếu nhiều ạ!!!

* Phần hệ thống
- Nhìn : Toshiba 55LX700T
- Em đánh Pre Pow :
+ Pre : B&K reference 30
+ Pow : Nad T973 (7 kênh)
- Loa 7.1 :
+ Font : 01 cặp Dali ikon 6
+ Sur : 02 cặp Dali ikon 2
+ Cen : JBL LS Center
+Sub : Alpha Infinity
- Đầu đọc : Pioneer

Chưa up hình hả bác. Tỉnh lẻ mà chơi hàng khủng ghê. Bác ở tỉnh nào vậy bác ? Bật mí để em được tỉnh táo lại tí, hơi choáng váng@-)

uduchi24

Member

up hình lên nhìn cho hoành tráng bác. mà em nhìn sơ sơ thấy dàn của bác chất rồi

hayhay

Well-Known Member

tỉnh lẻ mà chơi sang dữ

fostina

Well-Known Member

Bác gửi hình qua mail đi mình up cho dàn tỉnh lẻ mà đồ chơi không lẻ, quá khủng [email protected]

cinemax

Member

Chưa up hình hả bác. Tỉnh lẻ mà chơi hàng khủng ghê. Bác ở tỉnh nào vậy bác ? Bật mí để em được tỉnh táo lại tí, hơi choáng váng@-)

Em ở Ninh Thuận bác ơi! Tỉnh em chả có ai chơi HD, chỉ mình em tự sướng một mình, buồn quá...Rủ bạn bè đến nhà, chè nước sẵng mà cũng chả có ai....#:-S

huytien1990

up hình đi bác. em khoái nhất vào xem hình thôi, chữ thì em ko hay đọc mấy;)

cinemax

Member
Ðề: Bộ dàn còi tỉnh lẻ xin mấy bác nhẹ tay với em nhé!!! Đã upload lại hình các bác nhé...

up hình đi bác. em khoái nhất vào xem hình thôi, chữ thì em ko hay đọc mấy;)

Em up hình mà chưa được bác ạ! Đang nhờ một bác up hộ...

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em ở Ninh Thuận bác ơi! Tỉnh em chả có ai chơi HD, chỉ mình em tự sướng một mình, buồn quá...Rủ bạn bè đến nhà, chè nước sẵng mà cũng chả có ai....#:-S

Bác ở Ninh Thuận có phải là cái tỉnh có bãi biễn gọi là Đồi Dương phải hông bác ? Bác chủ ở tỉnh nhỏ mà có bộ dàn này thì là Đại Gia rồi.

hayhay

Well-Known Member

hình gốc là cỡ 800x600 mà sao khi up lại resize lại còn có 150x113 à , hèn gì nó nhỏ nhìn chả thấy gì hết

leo6love

Bác Nghĩa chuyên đi xé tem topic trinh ^^, xin cho em hỏi là bác ngồi canh me canh chua hay dùng trình gì để phát hiện topic trinh mà vào xé tem thế. Thật là khâm phục bác =))

cinemax

Member

Bác ở Ninh Thuận có phải là cái tỉnh có bãi biễn gọi là Đồi Dương phải hông bác ? Bác chủ ở tỉnh nhỏ mà có bộ dàn này thì là Đại Gia rồi.
Dạ cũng nho nhỏ thui ạ! Là Phan Rang - Tháp Chàm, nắng như rang và gió như phan đó bác...he he

Chỉnh sửa lần cuối:

bmw252

Bộ nhà bác hoành tráng quá. Mấy cái ghế xem phim có chỉnh ngả ra được không bác?

cinemax

Member

hình gốc là cỡ 800x600 mà sao khi up lại resize lại còn có 150x113 à , hèn gì nó nhỏ nhìn chả thấy gì hết

Để khi nào em chụp lại hầu mấy bác nhé! Em hơi gà tí bác à...8-|

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác Nghĩa chuyên đi xé tem topic trinh ^^, xin cho em hỏi là bác ngồi canh me canh chua hay dùng trình gì để phát hiện topic trinh mà vào xé tem thế. Thật là khâm phục bác =))

Kaka tại em hơi bị quỡn ấy mà :)) Chắc em gặp hên, phải chi mua vé số được vầy thì sướng tê 8->8->8-> Thanks bác

hoaqn

Active Member

Bác cho ace ngắm hình to tí nào, em già rồi mắt kém nhìn không rõ b-(

Bên trên