bộ dàn giải trí của em

minhjp

Well-Known Member
Ðề: bộ dàn giải trí của em

Cặp font 802D đâu rồi không thấy bác ? chỉ còn sur +sur back , hay là xài chung cặp font kia vậy bác ? :)

duchieubui

Lâu rồi kg gặp lại bác , bác khỏe kg ? nhìn kệ rượu của bác em tỉnh hết nổi rồi , :D

Em cảm ơn Bác :) Em khỏe,vâng cũng hơn 1 năm nay Em ko vào diễn đàn tham gia vs các Bác,nay vào ae và cả nhà nâng cấp nhiều đồ chơi mới quá :)

Bin-K

Well-Known Member

Đồ của bác vừa khủng vừa đẹp về cách bài chí nhưng về tính hiệu quả để cho âm thanh hay và chuẩn nhất thì qua cách kê loa của bác em dự chắc chỉ được 4/10 chất lượng âm thanh của thiết bị. Phòng của bác ko kín, ko cân bằng ko gian ( cái này tưởng vô nghĩa nhưng với loa đa hướng thì ko gian cân bằng là rất quan trọng, loa đẳng hướng thì hướng âm thanh đến thẳng chỗ ngồi là nhìn cũng thấy nhưng loa đa hướng thì âm thanh nó "toé loe" nên trước khi đến được chỗ ngồi nghe thì nó đã chịu sự va đập từ những bức tường, vật cản gần loa nhất gây nên sóng âm đến tai người nghe tại chỗ ngồi là ko đồng nhất (loạn âm)). Để khắc phục hiện tượng này em nghĩ bác nên kê loa xa tường và khoảng cách hai loa gần thêm một chút nữa, mua thêm một số tấm tán âm (ko phải tiêu âm) đặt hai bên sườn (cạnh cửa kính & cạnh đối diện). Khi mua tấm tán âm bác nên chú ý là có nhiều loại tán âm nên với đk phòng của bác thì lấy tấm tán âm loại hướng ân thanh đến điểm ngồi nghe thì hiệu quả mới cao. Còn bộ xem film của bác thì nhìn bác "treo loa trên trời" thế nên em ko dám bàn.

Ý kiến cá nhân em thôi, bác thấy ko đúng hay ko hài lòng thì bác đừng bận tâm, em thấy thế nào thì góp ý vậy thôi chứ ko có ý j đâu. Chúc bác và gđ luôn mạnh khoẻ, hp.

duchieubui

Đồ của bác vừa khủng vừa đẹp về cách bài chí nhưng về tính hiệu quả để cho âm thanh hay và chuẩn nhất thì qua cách kê loa của bác em dự chắc chỉ được 4/10 chất lượng âm thanh của thiết bị. Phòng của bác ko kín, ko cân bằng ko gian ( cái này tưởng vô nghĩa nhưng với loa đa hướng thì ko gian cân bằng là rất quan trọng, loa đẳng hướng thì hướng âm thanh đến thẳng chỗ ngồi là nhìn cũng thấy nhưng loa đa hướng thì âm thanh nó "toé loe" nên trước khi đến được chỗ ngồi nghe thì nó đã chịu sự va đập từ những bức tường, vật cản gần loa nhất gây nên sóng âm đến tai người nghe tại chỗ ngồi là ko đồng nhất (loạn âm)). Để khắc phục hiện tượng này em nghĩ bác nên kê loa xa tường và khoảng cách hai loa gần thêm một chút nữa, mua thêm một số tấm tán âm (ko phải tiêu âm) đặt hai bên sườn (cạnh cửa kính & cạnh đối diện). Khi mua tấm tán âm bác nên chú ý là có nhiều loại tán âm nên với đk phòng của bác thì lấy tấm tán âm loại hướng ân thanh đến điểm ngồi nghe thì hiệu quả mới cao. Còn bộ xem film của bác thì nhìn bác "treo loa trên trời" thế nên em ko dám bàn.

Ý kiến cá nhân em thôi, bác thấy ko đúng hay ko hài lòng thì bác đừng bận tâm, em thấy thế nào thì góp ý vậy thôi chứ ko có ý j đâu. Chúc bác và gđ luôn mạnh khoẻ, hp.

:) Em cảm ơn ý kiến của Bác và Em sẽ tiếp thu ngay là luôn ạ :) lần này nhà mới xong thì phòng ốc lại ko được như ý muốn đó là vẫn lại ở Phòng Khách chứ ko đc phòng riêng độc lập( :( ) có mấy thứ Em cần điều chỉnh ngay : trc tiên là Em đã chỉnh đc Sur R&L hướng xuống vị trí ngồi rồi :) Em cũng muốn treo thấp hơn nhưng vì lại đúng vị trí đi lại nhiều nhất nên ko để ý chút là cộc đầu ngay... thế mới đen :p, còn Front thì Em muốn kê lên trên khoảng 40cm nữa nhưng lại đúng chính giữa Ban Thờ... lại đen, em muốn kê loa Front gần lại nữa thì nó ăn vào phần màn chiếu, nói chung là hêt thuốc bác ạ, tổng diện tích nhà có mỗi 120m, 3 phòng ngủ một phòng khách,nói chung em sẽ thay đổi lại thiết kế phòng khách chút :) bonus: mỗi khi nghe nhạc xem phim là em kéo rèm hai bên lại nên cũng khắc phục phần nào( phòng kín hơn), em lại bật mí vs các bác một chút là trong năm tới dự án lớn hơn sẽ đc hoàn thiện, khi ấy phòng nghe nhìn sẽ riêng biệt diện tích đã đc phê duyệt ( 60m2) hi vọng lúc ấy em sẽ rảnh rang thơi gian hơn dành cho Audio, :) Em chúc Bác cùng AE có một ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ,ngọt ngào bên gd :)

kleinemaus

khoái cái tiêu âm ở đằng sau quá!keke.e mơ có con 805 về nghe nhạc thôi mà chưa tới,không biết bao giờ mới được như bác.bô dàn thích quá đi mất!

hunghdvt

Member

Nhìn bộ dàn đã kết, nhìn dàn rượu còn kết hơn hix hix hix. Cứ làm 1 chai vừa thưởng thức vừa uống thì .... số dzách hiiii
Chúc mừng bác.

hoanganhduytran

Active Member

Chào các bác, e có may mắn đã được nghe bộ dàn của bác chủ, cả 2 kênh lẫn đa kênh. Phải nói là trên cả tuyệt vời các bác ah, nghe thử bài Hotel california cái đoạn guitar dạo đầu rất căng, rất nhanh nhưng không rối, còn tiếng trống thì, thú thực e chưa nghe ở đâu bao giờ rất sâu, rất dứt khoát nhưng ko tức ngực. Chuyển sang xem phim Fast and Furious 6, ôi mẹ ơi 4 con B&w 805diamon nó gào rú làm e thấy phấn khích kinh khủng tiếng động cơ xe, tiếng nẹt bô, và nhất là tiếng sang số con DDplus 15 nó đánh mà tưởng như nghẹt thở, thật hơn cả thật các bác ah. E đã xem phim này ngoài rạp rồi, so về âm thanh chỉ 6/10 so với bộ này thôi. Tuy nhiên e cũng góp ý với bác chủ là nên chúc đầu 4 con sur về phía ghế và nếu chuyển được 2 con srb vào gần nhau hơn tạo thành hình cánh cung sẽ ok hơn, còn 2 con Front Mbl chắc bác chủ hết cách rồi vì phòng khách hơi chật. Tuy nhiên chất lượng âm thanh như thế cũng coi như là tuyệt đỉnh rồi. Đôi front ấy ít nhất phòng phải 50m2 được tiêu tán âm cẩn thận mới phát huy hết công lực của nó được. Thưởng thức xong bộ của bác chủ về nhà em âm thầm rút phích điện bộ nhà em đúng một tháng, để hết bị ám ảnh e mới dám nghe lại bộ còi nhà e. Chúc mừng bác chủ sở hữu một dàn tuyệt hảo. bắt đầu ước mơ thôi.

Bên trên