Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các an

Ðề: Re: Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các anh em ! xin cám ơn

Đính Chính:

Công Ty Marantz được sáng lập tại Nữu Ước, HOA KỲ và hiện nay đặt trụ sở chính ở NHẬT BẢN.

đính chính : con mâm than của em tên là MARANTZ TT 15 S1 và MADE IN GERMANY anh ạ . em tạm dịch là SẢN XUẤT TẠI ĐỨC

Ðề: Re: Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các anh em ! xin cám ơn

[video=youtube;viTAGTuCT9E]https://www.youtube.com/watch?v=viTAGTuCT9E[/video]

Ðề: Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các anh em ! xin cám ơn

Toàn Marantz thế kia thì bác nối mass (tiếp địa) kiểu j ?

sau lưng âm ly có một chỗ nối mass ground em nối chỗ ấy với đường thứ 3 của nhà máy điện vì dây ổ nguồn nó có 3 chân 1 chân mass . marantz đã thiết kế em nghĩ kể cả 2 chân vẫn đủ mass nhưng em vẫn nối thêm cho nó vào ổ cắm từ chỗ nối mass nguồn ấy ...thực tế nghe chả thấy khác nhau vì ko nối nó cũng ko kêu xì gì cả...mà nối cũng thế...nhưng tạm cứ nối thế đã !
trên phích cắm có 3 chân nối về nhà máy mình lấy 1 phích cắm mới nhưng chỉ đấu 1 dây mass và cọc mass trên phích cắm và nối lên chỗ ốc vít vặn ground chung phono ấy ...nhưng chả thấy khác gì cả.
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:

tuancoi1977

Ðề: Bộ dàn nghe nhạc và xem phim của em ! Rất vui được tham gia diễn đàn và giao lưu với toàn thể các anh em ! xin cám ơn

Kính nể. mình không theo được.

minh_nd

Tuyệt quá! Nhìn hoa hết cả mắt bác ợ!

therain

Well-Known Member

dàn của bác khủng quá, mổi lần di chuyển đấu lại dây chắc cũng mệt mỏi luôn :D

[video=youtube;8FZ55saWjzI]https://www.youtube.com/watch?v=8FZ55saWjzI[/video]

---------- Post added 30-01-2016 at 17:02 ----------

[video=youtube;jcMeRZQ_IgY]https://www.youtube.com/watch?v=jcMeRZQ_IgY[/video]

[video=youtube;x4P6r_mKC2o]https://www.youtube.com/watch?v=x4P6r_mKC2o[/video]

hoanganhduytran

Active Member

Bộ dàn của Bác ngày càng hoành tráng, chúc mừng bác, mà sao cặp loa bé bác ko giải tán đi cho đỡ chật chỗ, hay bác để làm front trong bộ home theatre

Bộ dàn của Bác ngày càng hoành tráng, chúc mừng bác, mà sao cặp loa bé bác ko giải tán đi cho đỡ chật chỗ, hay bác để làm front trong bộ home theatre
chào bác ! bác dạo này khỏe chứ ! em đang kiến thiết lại đồ chơi thay đổi chút ý mà ! dạo này nghe nhiều hơn xem nên fr chơi tạm đôi nhỏ

taixin

Active Member

Bộ này em rút toàn bộ dây cắm ra hết cho bác 15 phút để gắn lại nhé ko mở nguồn bác nhé ... gắn xong mới mở nguồn để test các loa bác chơi ko nào

Hôm nay thêm vài đồ chơi mới đồng bộ cùng chuỗi với loa lên khoe với các bác !
Aurum Cdp c5 đã đặt chờ tuần tới về !
Aurum pre P8 và 2 monoblock AURUM M10 công suất ăn điện 2,2 KW một cục xuất 650 w pc 8ohm hoặc 1000 wpc 4 ohm .
cảm nhận đầu tiên là cùng hãng thiết kế cho nhau nên đánh rất hợp ! tạm hài lòng ...sau này có dk sẽ nâng lên thanh 4 cục monoblock đánh biamping 650 w 8 ohm một dải !
hiện giờ đã đánh đc biamping nhưng 4 kênh mỗi kênh 240 w 8 ohm thôi !

Chỉnh sửa lần cuối:

Black Dragon

Well-Known Member

Bác cho thêm nhận xét ghép bộ Aurum Pre - Power với loa Aurum Titan thế nào? Bên em cũng đang để một bộ tương tự bác đây :D

cuxeng

Member

Niềm mơ ước của em O:)

Bác cho thêm nhận xét ghép bộ Aurum Pre - Power với loa Aurum Titan thế nào? Bên em cũng đang để một bộ tương tự bác đây :D
chào bác !
cảm nhận cá nhân em thì nghe hợp tai em hơn , vừa rồi nghe pass LABS X600 monoblock đánh hẳn biamping 4 cục pow đồng bộ pre 3 thớt với cả combo macintosh mc 501 monoblock với pre c220 ...nhưng ko hợp tai có lẽ do ko hợp loa !
theo cá nhân em thì đồng bộ cả chuỗi nó dường như bù trì cho nhau thì phải , em đánh hiện tại monoblock 650 w 8 ohm 1 kênh...dự tính sẽ thêm 2 cục monoblock nữa để đánh 4 cục mỗi dải 1 cục ! so sánh thì khó nhưng em nghe quen tai nên lại chọn combo này nó vừa túi tiền và được bảo hành lâu :
- loa được bảo hành 10 năm nếu hỏng đc đổi .
- đồ điện được bảo hành 4 năm cũng vậy !
vì đầu C5 VÀ C5 DA nó ko chạy được đĩa SACD nên em gửi về hãng định lấy một con marantz SA 11 S3 màu đen cho hợp...nhưng nghĩ lại lại điện cho hãng gửi lại con đầu C5 cho đồng bộ cả chuỗi còn đầu SACD vẫn mua tiếp hãng khác.... mời bác nghe một đoạn nhé bằng đầu YAMAHA xem phim cỏ ! hôm nào em lại clip với đầu cdp AURUM tiếp, clip quay bằng điện thoại iphone 6 và ở khoảng cách cách loa 4 mét
[video=youtube;cOJXWqK6ANA]https://www.youtube.com/watch?v=cOJXWqK6ANA&feature=youtu.be[/video]

ăn điện max 2200 w một cục mà chơi 4 cục pow em sợ sở điện lại tưởng mình trồng cỏ trong nhà :V chơi 1 phát hết 9 ngàn w điện thì cũng mệt phết

Bin-K

Well-Known Member

ăn điện max 2200 w một cục mà chơi 4 cục pow em sợ sở điện lại tưởng mình trồng cỏ trong nhà :V chơi 1 phát hết 9 ngàn w điện thì cũng mệt phết

Bác chơi đến tầm này rồi mà thi thoảng em vẫn thấy bác có những phát biểu kiểu "ngây thơ con cáo già" nghe hay phết :))

Bác chơi đến tầm này rồi mà thi thoảng em vẫn thấy bác có những phát biểu kiểu "ngây thơ con cáo già" nghe hay phết :))

thì thi thoảng cho nó vui thôi bác .. chứ có phải lúc nào cũng mở max đâu ! :V

[/URL][/IMG]

Bin-K

Well-Known Member

Bác nhắc em nhớ tới ông bạn em có cái tài "Chỉ cần nhìn ống bô là có thể nói chuẩn luôn cỗ máy bao nhiêu mã lực" :))

Bên trên