Bộ dàn tập chơi HD

taiempro

Mới tập tành HD nên mình cũng có một bộ mini muốn "khoe" cùng các bạn.

Màn hình LG 42"
HDP: HDPro - S
Đầu VTC HD
Bộ dàn AIO LG HT554TM
Bộ dàn hát Karaoke Arirang

Tổng quan nhé:
[/IMG]

[/IMG]

Đầu não đây:
[/IMG]

Các loại HD này:
[/IMG]

Đố ai biết cái gì đây?:):)
[/IMG]

Màn hình 42"
[/IMG]

Font đây:
[/IMG]

Rear đây:
[/IMG]
[/IMG]

Cả nhà cùng hát nhé@-)
[/IMG]

[/IMG]

Chỗ ngồi xem HD và hát nhé:
[/IMG]

HD thì phải "mát" chứ :-j
[/IMG]

Bạn bè đến xem HD và hát hò thì dùng cái này::)
[/IMG]

Mấy cái này đều có "bao" hết nhe :))

[/IMG]

Sub thì chui vào đây:
[/IMG]

Góc làm việc này:
[/IMG]

Làm việc cùng với Nokia Booklet 3G:-bd
[/IMG]

Các bạn góp ý để mình ra tập tiếp nhé :-h

Chỉnh sửa lần cuối:

xitrum8x

Active Member
Ðề: Bộ dàn tập chơi HD

Hy sinh 1 bên cửa tủ để nhét cục sub vào hơi phí cái tủ bác ạ, sao bác ko để cục sub sát tường bên phải ấy. Cặp loa cột KOK của bác hiệu gì vậy, hát có ổn ko ???
Nói chung tổng thể hài hòa, gọn gàng, mình nghĩ bác gắn cánh cửa tủ vào thì đẹp hơn,đem em sub ra ngoài.

nab2195

Member

nhiều cái để cắm và lỗ thì ít :D
cái chọn đầu vào hdmi của bác bao tiền

rất thích bộ của bác, bộ kara bác mua tất cả là bao tiền (DVD+Loa+Amly)

taiempro

nhiều cái để cắm và lỗ thì ít :D
cái chọn đầu vào hdmi của bác bao tiền

rất thích bộ của bác, bộ kara bác mua tất cả là bao tiền (DVD+Loa+Amly)

Đúng rồi đấy bạn, đó là bộ chia HDMI đó, minh mua 9,5k. Bộ kara của mình là hàng bình dân thôi, có hơn 6 triệu thôi, nhưng hát khá hay bạn bè đến hát đều khen, bộ dàn hát còn thiếu cái sub nữa.

Denim

Loa LG nhìn có dáng thanh và đẹp quá, phòng này vừa làm việc vừa tiếp khách vừa sang lại vừa tinh tế. Thiết kế như vầy thì quá gọn rồi, có điều không biết cái Sub anh để bên trong tủ có ảnh hưởng gì đến chất lượng của âm thanh không?

taiempro

LG được cái thiết kế rất tốt, sub người ta thường để trong góc hoặc giữa các hàng ghế nên mình để trong ngăn tủ đó cho âm rất tốt. Bộ HD này chác mình còn phải nâng cấp nhiều, mong các bạn góp ý thêm. Cám ơn các bạn đã khen.

taiempro

Hy sinh 1 bên cửa tủ để nhét cục sub vào hơi phí cái tủ bác ạ, sao bác ko để cục sub sát tường bên phải ấy. Cặp loa cột KOK của bác hiệu gì vậy, hát có ổn ko ???
Nói chung tổng thể hài hòa, gọn gàng, mình nghĩ bác gắn cánh cửa tủ vào thì đẹp hơn,đem em sub ra ngoài.

Phòng mình hơi bé nên khó bố trí cục sub, nếu để sang bên phải tủ thì vướng cánh cửa rồi và sẽ không mở được cánh cửa ra. Cửa tủ tháo ra lắp vào cũng nhanh nên tạm thời mình cho cục sub vào đó đã nếu nghĩ ra cách nào để hay hon mình sẽ làm lại sau. Đôi loa cột là thương hiệu Advance, một thương hiệu riêng độc quyền của Maseco Arirang, ngoại hình cũng được, giá cũng được hát cũng hay, hát những bài có những chỗ lên cao ngất ngưởng mở to mà âm vẫn mượt, nói chung ổn ở phân khúc bình dân. Cám ơn bạn có lời khen.

taiempro

Phòng mình hơi bé nên khó bố trí cục sub, nếu để sang bên phải tủ thì vướng cánh cửa rồi và sẽ không mở được cánh cửa ra. Cửa tủ tháo ra lắp vào cũng nhanh nên tạm thời mình cho cục sub vào đó đã nếu nghĩ ra cách nào để hay hon mình sẽ làm lại sau. Đôi loa cột là thương hiệu Advance, một thương hiệu riêng độc quyền của Maseco Arirang, ngoại hình cũng được, giá cũng được hát cũng hay, hát những bài có những chỗ lên cao ngất ngưởng mở to mà âm vẫn mượt, nói chung ổn ở phân khúc bình dân. Cám ơn bạn có lời khen.
Lâu lâu xem lại cũng thấy hay. Chuẩn bị ra mắt Vol2 các bạn chờ xem tiếp nhé
To be Continued!
Thanks.

Bên trên