BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

ptkrelax

Active Member
Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Đẹp thật.
Rượu cơ số là quá trời ^_^

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Bác chủ có nhiều đồ chơi đẹp quá, thỏa thích niềm đam mê. Mà bác hát Karaoke bằng loa gì vậy?

em hát KOK bằng loa : CĂP FRONT thì em chơi QUADRAL dòng PLATINUM 220 w 1 loa 8 ôm ! 2 cục SUB CELESTION CWS và JBL es 250 pw 700 W ! đấy là khi chơi STEREO 2.2 còn thi thoảng thích hát kiểu STEREO 9.2 thì chuyển về chế độ STEREO 9.2 với dàn loa BOSE kia nữa mỗi con cũng 200 watts nữa bác ! nhưng có bao giờ mở to đâu vì phòng em có 45 mét vuông ! hát KOK với loa dòng PLATINUM cũng hay phết bác ak ! em chơi mixer con YAMAHA xong lại lọc âm qua EQ con dbx 231 S với lai mic em chơi SENHEISER nên cũng ok ! còn nguồn KOK thì chơi ARIANG với CALI thôi !

H 9999

Active Member

Dàn này mà gọi là nghèo thì...mình không là gì mất, không là "cái gì" mất!!
dàn này đẹp, nhìn đã quá chứ hehehehe, cả cái guitar mà cũng label Apple thì ...

thừa mấy cái logo của ipad gắn vào vậy bác ! chứ còn cái ghitar acoustics thì của TÂY BAN NHA bác ak ! cám ơn bác

H 9999

Active Member

Bộ dàn của bác cũng hơi "nghèo". Như bác kể như trên cũng là chuẩn cho dân Entry rồi bác.
Em chỉ có chút ý kiến là nếu ở Đức bác nên đi lại dây hay hơn. bác toàn để dây trần và bọc nhựa trông thế nào đó.

vâng bác ! hôm nọ thiếu dây cho 2 cái surround back nên em lấy tạm dây loa ở cái bộ cũ khác gắn tạm vào ! còn các loa khác em phải dùng dây của nhà sản xuất đi kèm bác ak ! riêng cặp FRONT thì em thửa dây chuẩn có banane stecker bác ak ! nhưng cũng mất nhiều thóc lắm...! nếu chơi cả 13 đường dây mà như cặp FRONT thì nó lại đắt hơn gấp mấy lần bộ dàn mất...vì em ít thóc em chỉ mới dám chơi dây xịn cho cặp FRONT thôi !
ngoài ra các loa vệ tinh có dây xịn của nó đi kèm có giắc cắm riêng của nó ! em ko muốn thay...với lại nó cũng là loa bình dân...nếu thay dây xịn như cặp FRONT thì cũng chả cải thiện đc gì nhiều ! có dây của hãng đi kèm em dùng tạm ! bác biết không ở dây dây AKustics ls 1203 có 3 mét 1 sợi mà nó bán 1049 euro bác ak ! như cả hê thống 13 đường loa chơi thế thì riêng dây cũng mất 13600 euro gần 4 trăm triệu vnd...thế thì có mà chết hiihhihi ! thôi em nhà nghèo em cứ từ từ nâng cấp dần !

Em cũng chưa biết post ảnh thế nào bác chỉ em cái, cũng định post bộ dàn dưới mức nghèo khổ tại VN của mình cho vui.

H 9999

Active Member

Dàn xịn quá, em nghĩ dàn này trên bình dân ở Đức rồi.... người Đức bình dân theo em biết thì họ chỉ đầu tư khoảng 3000-5000 EUR cho Home Theater thôi....

không hẳn thế đâu bác ! bọn hitler chúng nó chơi cũng ác đấy ! em biết nhiều gia đình ở đây chúng nó chơi AUDIO VIDEO cũng chọn lọc và đầu tư gấp mấy lần số kia ấy bác ! chúng nó bỏ 1 vài tháng lương ra để chơi 1 bộ dàn thì không phải là khó đâu bác ! chỉ có bọn nhà nghèo như em thì mới tập tọe và cóp nhặt thì em mới chơi thế thôi vì em cứ tận dụng bác ak ! sau này có ĐẠN thì em sẽ múc đồng bộ nhìn vẫn đẹp hơn ! em thì em nhắm một là âm ly đầu phát phát xít nhật...loa, dây thì em nhắm phát xít đức...hoặc là tất cả phát xít đức hoặc đế quốc ANH ! nhưng có lẽ nghiêng về phát xít đức hơn ! có bộ cả âm ly đầu phát và loa của hãng QUADRAL em post phía trên đấy nghe bên ngoài thì phê thật bác ak ! e kết lắm nhưng từ từ

cặp loa này 1 cặp thì 12 ngàn eu còn cặp nhỏ thì 5 ngàn đấy bác !

H 9999

Active Member

Em cũng chưa biết post ảnh thế nào bác chỉ em cái, cũng định post bộ dàn dưới mức nghèo khổ tại VN của mình cho vui.

như em làm thì em làm thế này bác này ! bác mở 1 album ở trong trang này hay trang khác cũng đc ! sau đó bác vào chỗ cửa sổ SHARE ( chia sẻ ảnh ) rồi get link ( lấy đường dẫn 9 rồi bác copy đường dẫn rồi paste bôi đen nó vào chỗ viết văn bản này là xong ! em cũng mới mò ra như vậy , bác hỏi thêm các cao thủ ở đây để hỏi thêm cách khác có khi đơn giản hơn ! nếu dùng iOS 6 giờ cũng có cả tiện ích SHARE photos luôn ấy bác không cần mở album !

Nhà rộng rãi, dàn đẹp quá, tv ss mới nhìn phê quá. Chúc mừng bác.
Bác làm em thắc mắc mong muốn được biết: nhà trung lưu và nhà giàu ở Đức thì dàn HT sẻ ra sao!!!
Thanks bác chia sẻ. G'day.

Thì đây là nhà trung lưu chứ đâu bác

thanh2htb

Member

nghèo thiệt thì ai dám khoe, em cũng chỉ dám mơ đc nghe thử để trải nghiệm thôi

nhà của bác nghèo quá nhỉ =))

thinhkappa

Well-Known Member
Nghèo như vậy e cũng ráng nghèo theo, e muốn nghèo như bác mà ko đc nhỉ?

hayhay

Well-Known Member
nên thay mấy cái loa vệ tinh bose cube kia đi thì sẽ thấy nó chơi pro hơn...

H 9999

Active Member

nên thay mấy cái loa vệ tinh bose cube kia đi thì sẽ thấy nó chơi pro hơn...

có lẽ vậy bác ! nhưng em thích để BOSE xem phim của nó tiếng hay mà bác ! mấy loại CUBE viền đỏ nghe đc phết đó bác ! chỉ kém hơn loại nhỏ 5.7 cm với lưới kim loại tí thôi ! nhưng có lẽ ít nữa em thay hết một loạt một loại thôi cho nó đẹp mắt ! hiện giờ cứ cóp nhặt tận dụng vậy thôi ! nâng cấp từ từ ! nhưng nếu xem phim thì BOSE nó cũng không phải vừa đâu bác ! 200 w 1 cặp em cho đánh với con YAMAHA RX A 2010 NÀY KHÁ HỢP ...trước em cho chạy với con PIONEER VSX 2021K 7.2 , 150 w 1 kênh nhưng cũng ko ăn thua ! em lại thay con YA này thấy ngon lành hơn ! nhiều PRO bảo không đấu BOSE với các âm ly ngoài..nhưng mà em chơi cả năm rồi có sao đâu...tiếng lại ngon hơn so với gắn vào SUB của nó !

xitrum

Member

Nhìn bộ dàn của bác mà em phát thèm =p~

winfun

Member

Nhìn dàn của bác chủ đẹp quá, chúc mùng bác......

phucromantic

Quá đã... thật em thèm đựoc như bác quá... Chúc pác luôn vui và giữ được niềm đam mê này..

doicodon

Member

Nhà giầu nhỉ, không nghiện gì chỉ nghiện HD quả là good man.

trnhan88

Member

Nhà có điều kiện!!??

Bên trên