BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Nhìn cặp front và con SS 55'' của bác phê lòi kèn, con SS bên đó bán nhiêu vậy bác, nhìn đẹp quá!

tvhung83

Member

có điều kiện thật, nhưng mà phô quá bác ơi, title thì dàn 3D + nhà nghèo, mà bác quăng cả iPad 3 với SS tab vào làm gì thế, rồi lại 1 dàn xế hộp?!?! liên quan gì?

phuongvthp

Bác này bê lên, gỡ xuống các thứ qua mấy lần thay kệ thế cũng mệt chứ nhỉ, chưa kể công nhổ dây dợ ra lại cắm vào![-O<

vucovu

Có người hồi nhỏ không học mẫu giáo nên ... chả biết cảm ơn là gì!

tu_ht

Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Ước gì em cũng được như bác!

H 9999

Active Member

Nhìn cặp front và con SS 55'' của bác phê lòi kèn, con SS bên đó bán nhiêu vậy bác, nhìn đẹp quá!

CON ĐẤY EM MUA LÂU RỒI gần năm rồi bác 2799 EURO BÁC ! giờ thì rẻ hơn nhiều đâu còn khoảng 2499 gì đó ! cám ơn bác đã ghé thăm

H 9999

Active Member

Có người hồi nhỏ không học mẫu giáo nên ... chả biết cảm ơn là gì!

gớm bác ak ! chưa đi học mẫu giáo nên những lời cám ơn to đùng có đọc đc đâu bác ! riêng bác cho em gửi lời CÁM ƠN lần nữa nhé ! chúc bác và gia đình luôn vui !

H 9999

Active Member

có điều kiện thật, nhưng mà phô quá bác ơi, title thì dàn 3D + nhà nghèo, mà bác quăng cả iPad 3 với SS tab vào làm gì thế, rồi lại 1 dàn xế hộp?!?! liên quan gì?

có gì mà phô hở bác ! chỗ này cũng là nơi khoe hàng ...chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm thôi ! còn IPAD với SS vì bác còn chưa đọc hết những gì em viết ! thứ nhất dàn 3 D và nghe nhạc , xem phim.... IPAD kết nối không dây và SS cũng chơi qua TV.LINK đc ! kết nối tất cả không dây ! vậy có chơi đươc nhạc từ ITUNES hay từ ổ nhớ đc không bác ! tiện chỗ nào chơi chỗ đó ko nhất thiết nghe nhạc là cứ phải mở cái đầu 3 D ra bác ! có lẽ bác chưa từng được biết đến những cái đó ! ko sao cả ! thi thoảng xem phim cũng từ ipad phát không dây lên DÀN âm thanh 5.1 và full HD 1080p bác nhé ! còn SS thì chơi 2.0 thôi bác ! tiện chỗ nào múc chỗ đó ko nhất thiết chỉ 1 đồ chơi ! nếu bác muốn biết thêm em sẽ chỉ cho bác ! còn nếu bác chơi tivi SS 9090 giờ là kết nối trực tiếp VIDEO AIRPLAY TRUYỀN THẲNG VIDEO, PHÓTOS , MUSIC, WEB..... LÊN THẲNG TIVI TỪ TAB, SMART PHONES.....BÁC NHÉ...KO CẦN PHẢI MUA THIẾT BỊ GÌ THÊM NỮA..CÒN CÁC TIVI THẤP HƠN PHẢI MUA ADAPTER !
CÒN MẤY CON XE GHẺ KIA THÌ EM CŨNG MUỐN CHIA SẺ VỚI CÁC BÁC VỀ CHƠI VIDEO -AUDIO ! sở dĩ như vậy nên chúng xuất hiện ở đây thôi ! trên xe mà vẫn chơi được HD, vẫn nghe nhạc đc vẫn lướt web được ! đâu cứ phải ngồi ở nhà mới nghe nhạc dc đâu bác ! trên xe cũng có âm thanh VÒM..cũng có SUB .... cũng tươm tươm như ở trong nhà thôi bác !
em cũng xin nói luôn với bác ! nếu bác dùng itunes bác có thể xem phim, như là con APP TV3 kia bác cũng có thể múc nhiều phim HD lắm bác ! bác chơi thử chửa ? và còn nhiều ứng dụng khác nữa bác ak !
còn bác cho là ko liên quan gì thì cũng k sao nhưng ở đây ko phải khoe khoang mà cũng chỉ là chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau biết đâu khi nào đó mình muốn ứng dụng vào trường hợp của mình để biết cách rút kinh nghiệm các người đi trước mắc phải ! theo em cứ nếu là của mình và thích âm nhạc thích xem phim thích ca nhac...KOK thì ở đó có thể thiết kế theo sở thích của mình với điều kiện của mình thôi..ko chỉ ở ô tô !
cũng như nhiều bác còn POST nguyên cái phòng ngủ, cả cái giường với mấy cái gối...thì cái ổ đó là chốn riêng tư nhất..chốn phòng the ! nơi các bác giã giật chiến đấu thậm chí hành hạ vợ hay người yêu các bác..mà các bác còn post lên đây !chia xẻ khoe với mọi người ! chứ cái ô tô là gì đâu hở bác ! em thấy hoàn toàn bình thường thôi bác !
vài dòng với bác vậy thôi ! chúc bác và gia đình bác luôn vui !

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member

Bác này bê lên, gỡ xuống các thứ qua mấy lần thay kệ thế cũng mệt chứ nhỉ, chưa kể công nhổ dây dợ ra lại cắm vào![-O<

vâng đúng rồi bác ! khổ lắm bác ak ! em mới chơi mò mẫm.. nhiều khi ngồi đây rình hiihhi thấy bác nào có ý tưởng hay em lại học hỏi kiểu như ĐẼO CÀY GIỮA ĐƯỜNG đấy...nhưng cứ thấy cái nào hợp lý với ý mình thì mình lại xếp lại tí ! nhiều đồ cóp nhặt lỉnh kỉnh vì tiết kiệm bác à..vứt đi thì tiếc vẫn dùng tốt chỉ mỗi tội nhìn không được đẹp mắt nên cứ chuyển suốt ! nhưng tham gia HD VN này thì em sẽ học hỏi kinh nghiệm quý báu từ các bác, em sẽ cố gắng nhặt thóc rồi thiết kế lại theo các bác...chắc sẽ ổn ! em cám ơn các bác đã ghé thăm và cho ý kiến ! chúc bác và gd luôn vui !

gatronggoloa

Ở.. cái logo Media Mart bên Đức giống cái logo Media Mart ở HN ghê, thằng nào copy của thằng nào chắc các bác hiểu ... hơ hơ ...

H 9999

Active Member

Ở.. cái logo Media Mart bên Đức giống cái logo Media Mart ở HN ghê, thằng nào copy của thằng nào chắc các bác hiểu ... hơ hơ ...

giống không bác ! tập đoàn MEDIAMARKT là một tập đoàn mạnh có mặt ở hầu hết các nước tây bắc âu ! còn không biết nó có mở chi nhánh ở HN không thì em không rõ nhưng có lần em lượn ở HN cũng thấy giống..... nhưng em nghĩ thế này những tập đoàn lớn mà có cùng logo thì chắc không phải copy mà đích thị của chúng luôn ấy chứ ! có điều có khả năng từng thị trường từng khu vực thì chất lượng cũng khác nhau ! ví dụ tập đoàn METRO của ĐỨC cũng là 1 tập đoàn bán BUÔN , tổng kho lớn ở đây ! CHỈ BÁN CHO NHỮNG NGƯỜI CÓ CỬA HÀNG, KINH DOANH BUÔN BÁN..KHÔNG BÁN LẺ ! Nhưng về VN em thấy nhiều nơi như HN với HP...em thấy bán lẻ bán sỉ....mà chất lượng tới 99 % là sản xuất của CHINA và VIỆTNAM với mấy nước lận cận vn ! nó khác hoàn toàn METRO ở ĐỨC ! VÍ DỤ CŨNG LÀ NHỮNG ĐỒ XÂY DỰNG , CƠ KHÍ...V..V. CỦA HÃNG BOSCH thì ở đây toàn MADE IN GERMANY...còn ở METRO HN VỚI HP thì toàn MADE IN CHINA...không thấy hàng GERMANY ! kem son phấn mỹ phẩm cũng thế....chả giống như ở chính hãng METRO bên này ! nó là do thị trường cả thôi phải không bác ?
nhưng đấy là MEDIA MARKT là siêu thị bán đồ gia dụng và điện tử điện dân dụng bác ak ! còn MEDIA MART bác nói kia thiếu K hihhi ko biết hoạt động lĩnh vực gì hở bác ?

Chỉnh sửa lần cuối:

gatronggoloa

giống không bác ! tập đoàn MEDIAMARKT là một tập đoàn mạnh có mặt ở hầu hết các nước tây bắc âu ! còn không biết nó có mở chi nhánh ở HN không thì em không rõ nhưng có lần em lượn ở HN cũng thấy giống..... nhưng em nghĩ thế này những tập đoàn lớn mà có cùng logo thì chắc không phải copy mà đích thị của chúng luôn ấy chứ ! có điều có khả năng từng thị trường từng khu vực thì chất lượng cũng khác nhau ! ví dụ tập đoàn METRO của ĐỨC cũng là 1 tập đoàn bán BUÔN , tổng kho lớn ở đây ! CHỈ BÁN CHO NHỮNG NGƯỜI CÓ CỬA HÀNG, KINH DOANH BUÔN BÁN..KHÔNG BÁN LẺ ! Nhưng về VN em thấy nhiều nơi như HN với HP...em thấy bán lẻ bán sỉ....mà chất lượng tới 99 % là sản xuất của CHINA và VIỆTNAM với mấy nước lận cận vn ! nó khác hoàn toàn METRO ở ĐỨC ! VÍ DỤ CŨNG LÀ NHỮNG ĐỒ XÂY DỰNG , CƠ KHÍ...V..V. CỦA HÃNG BOSCH thì ở đây toàn MADE IN GERMANY...còn ở METRO HN VỚI HP thì toàn MADE IN CHINA...không thấy hàng GERMANY ! kem son phấn mỹ phẩm cũng thế....chả giống như ở chính hãng METRO bên này ! nó là do thị trường cả thôi phải không bác ?
nhưng đấy là MEDIA MARKT là siêu thị bán đồ gia dụng và điện tử điện dân dụng bác ak ! còn MEDIA MART bác nói kia thiếu K hihhi ko biết hoạt động lĩnh vực gì hở bác ?

Cái thằng Media Mart ở VN (HN) là cái STĐM cùi mía í mà bác, nó bác từ điện tử điện lạnh đồ gia dụng, e ngạc nhiên vì thấy cái logo của nó bắt chước cái Media Markt ở bên bác phải đến 99% nên e choáng quá ... choáng với cái văn hóa copy ở mình (hoặc chắc nó đổ lỗi cho thằng designer thôi là cũng hjhj ...) ... nhưng biết đâu nó cùng tập đoàn thì sao nhở .. :D

gatronggoloa

Ah nhân tiện thấy bác show bộ dàn, thấy sử dụng loa cube của bose rất nhiều, không biết trong quá trình sử dụng có em nào đang chạy lăn ra chết không (bác đấu trực tiếp vào receiver hay qua cục sub power của bose) vì e thấy có bác bán hàng nói như vậy nếu đấu trực tiếp vào âmply ( e đang tính lấy 1 loạt bose jewel làm surround và surround back nên cũng hơi lăn tăn)

khanh999

Active Member

Em cũng rất kết Bose, thiết kế quá ổn dễ trang trí cho phòng ốc. bộ của bác đẹp quá em thích trang trí như vậy. Thấy đa số các bác sông ở châu Âu thích Bose, Còn các bác trong nước thì lại không thích Bose cho lắm. Riêng cá nhân em thì thấy Bose xem phim rất hay.. ôi mơ ước của em.. chúc bác có bộ giàn ưng ý.

tuanqb

Member

Nhìn thèm thèm vãi, đi chết đây!

H 9999

Active Member

Ah nhân tiện thấy bác show bộ dàn, thấy sử dụng loa cube của bose rất nhiều, không biết trong quá trình sử dụng có em nào đang chạy lăn ra chết không (bác đấu trực tiếp vào receiver hay qua cục sub power của bose) vì e thấy có bác bán hàng nói như vậy nếu đấu trực tiếp vào âmply ( e đang tính lấy 1 loạt bose jewel làm surround và surround back nên cũng hơi lăn tăn)
thân chào bác ! xin chia xẻ đôi dòng với bác là thế này ! nhiều nhân viên bán hàng cho BOSE họ thực sự ko muốn khuyên người tiêu dùng dùng hàng của họ để râu ông nọ cắm cằm bà kia...để họ vẫn giữ được danh tiếng thương hiệu của họ ! và thứ nhì họ bán được thêm hàng ! .... với lại nhiều nhân viên bán hàng cho BOSE nhưng chắc gì đã hiểu hết BOSE...ngay cả việtnam cũng thế...nhiều ông nhiều bà bán hàng tư vấn BOSE như đúng rồi nhưng chửa chắc đã làm nhiều việc như em kia...hoặc ở nhà chưa chắc đã dùng hết các sản phẩm của BOSE...thế nên ko thể tin hết họ được bác ak ! mình hiểu một chút và có một chút quyết đoán là mình múc thôi bác ! trường hợp như của em cũng như bác...cũng có 1 số nhân viên BOSE khuyên em ko nên làm thế...nhưng cũng 1 số nhân viên BOSE ở ÂU CHÂU cụ thể là chỗ em, họ nói vẫn vô tư ko sao cả ! em thì em dùng rất nhiều dòng BOSE từ AM đến LS ! và em đã manh dạn cắt phéng cái giắc của các loa đi để gắn TRỰC TIẾP và các âm ly ! kết quả là ! em gắn với SONY CÙI KIA CŨNG TẠM NHƯNG CHƯA ƯNG Ý, SAU ĐÓ EM MÚC CON ÂM LY PIONEER VSX 2021K 7.2 VỀ 150 W 1 KÊNH CHO 8 ÔM, VÌ MẤY CON BOSE KIA LÀ 8 ÔM...chơi cũng hay nhưng em vẫn chưa thích lắm, múc tiếp con YAMAHA RX A 2010 9.2 này về thì quả nhiên có sự khác biệt với 2 em kia ! tạm thời xem phim thì em thỏa mãn hài lòng ! còn nghe nhạc thì em đã có 2 em QUADRAL PLATINUM kia rồi ! thích thì để stereo 2.0 hay 2.2 hay là stereo 9.2 cũng ngon ! âm thanh dày lan tỏa khắp phòng và đều !
em chơi trực tiếp và âm ly YA kia 220 w 1 kênh 4 ôm còn với 8 ôm thì nó là 140 watts 1 kênh ! mở to hết cỡ cũng ko cháy được loa đâu...nếu bác có thì cứ mạnh dạn mà chơi đi..em chơi cả năm rồi có sao đâu ! loa nó chịu tải đến 200 watts 1 cặp ! bác tìm âm ly nào tương đương thì ngon không phải lăn tăn !
em tai trâu nhưng em nghe hay hơn gắn với loa SUB ACTIVE ZIN của nó ! nên con SUB và đầu MEDIA em toàn xếp xó có dùng đến đâu.. giờ ALL IN ONE cho tiện bác ak ! em lấy 9 cặp loa BOSE LÀM VỆ TINH NHÌN HƠI XẤU NHƯNG NGHE THÌ EM THẤY TẠM ỔN ! KHI NÀO CÓ THÓC THÌ MÚC ĐỒNG BỘ HẾT 1 LOẠT KHÁC !

coolpix8700

Well-Known Member

Bộ dàn của bác trông hoành tránh, chắc dùng để xe phim nghe cũng được!
Nhưng em cá với bác không lúc nào bác có thể cảm thấy tiếng động của 1 cái ô tô tải nặng đi từ phía sau ra trước.
Theo lý thuyết của Bose, âm trầm không xác định vị trí. Nhưng thực ra ở ngoài cuộc sống thì người ta vẫn cảm thấy tiếng trống trường vọng đến từ phía nào. Trong rất nhiều bộ phim, họ vẫn cho tiếng trầm chuyển động. Như trong Jurasic Park, lúc nước trên cái bát rung động vì tiếng chân khủng long, thì người ta cảm thấy tiếng động của các bước chân khủng long đang tiến đến gần (nếu các loa rear được trong bị loại large or floor-standing)!
Nhưng để kéo 4 cái floor standing thì reciever Ya ấy có vẻ oải!

H 9999

Active Member

Bộ dàn của bác trông hoành tránh, chắc dùng để xe phim nghe cũng được!
Nhưng em cá với bác không lúc nào bác có thể cảm thấy tiếng động của 1 cái ô tô tải nặng đi từ phía sau ra trước.
Theo lý thuyết của Bose, âm trầm không xác định vị trí. Nhưng thực ra ở ngoài cuộc sống thì người ta vẫn cảm thấy tiếng trống trường vọng đến từ phía nào. Trong rất nhiều bộ phim, họ vẫn cho tiếng trầm chuyển động. Như trong Jurasic Park, lúc nước trên cái bát rung động vì tiếng chân khủng long, thì người ta cảm thấy tiếng động của các bước chân khủng long đang tiến đến gần (nếu các loa rear được trong bị loại large or floor-standing)!
Nhưng để kéo 4 cái floor standing thì reciever Ya ấy có vẻ oải!

vẫn cảm nhận rõ ràng bác ak ! nhiều khi cứ giật mình thon thót ...tiếng của nó cũng to mà bác ! con 2010 kia kéo ngon luôn bác ơi ! bác cứ thử đi rồi biết ! loa BASS của BOSE em vứt ra xó rồi..em chơi 2 con SUB kia ngon hơn ! con 250 PW em thấy đề 350 w / max 700 w bác ak ! nghe nhiều khi đánh với căn phòng 45 mét hơi bé... 2 con SUB ! rồi lại 2 con FRONT có 4 quả BASS nữa ! tổng hợp đánh cũng lực phết rồi bác ! âm ly 2010 kia 9.2 mỗi cửa 140 w cho 8 ôm còn 4 ôm thì 220 w 1 cửa ! cám ơn bác đã chia sẻ !

YeuNhac

Banned

Không tính đến loa nghe hay không, đấu trực tiếp vào AV receiver được dưới điều kiện phải biết chỉnh đúng loa hoặc để receiver tự động chỉnh. Receiver thường tự chỉnh đúng được tần số cắt (âm tần thấp nhất mà loa vệ tinh có thể phát được), có rec còn giới hạn công suất tối đa cho vào loa sau khi chạy auto setup speakers.

Nếu phải tùy chỉnh tần số cắt có thể theo HDXD của một rec Onkyo phỏng chừng tần số cắt theo đường kính màn loa:

16 - 20 cm > 80 Hz
13 - 16 cm > 100 Hz
9 - 13 cm > 120 Hz
dưới 9 cm > 150/200 Hz

Đấu trực tiếp loa vệ tinh vào ampli 2 kênh một hai trăm watts (không qua bộ phân tần chủ động/thụ động) thì không nên!

Công suất tiêu thụ điện chỉ có 490 W, lấy đâu ra 1980 watts cho ra 9 loa!?

coolpix8700

Well-Known Member

Không tính đến loa nghe hay không, đấu trực tiếp vào AV receiver được dưới điều kiện phải biết chỉnh đúng loa hoặc để receiver tự động chỉnh. Receiver thường tự chỉnh đúng được tần số cắt (âm tần thấp nhất mà loa vệ tinh có thể phát được), có rec còn giới hạn công suất tối đa cho vào loa sau khi chạy auto setup speakers.
Nếu phải tùy chỉnh tần số cắt có thể theo HDXD của một rec Onkyo phỏng chừng tần số cắt theo đường kính màn loa:
16 - 20 cm > 80 Hz
13 - 16 cm > 100 Hz
9 - 13 cm > 120 Hz
dưới 9 cm > 150/200 Hz
Đấu trực tiếp loa vệ tinh vào ampli 2 kênh một hai trăm watts (không qua bộ phân tần chủ động/thụ động) thì không nên!
Công suất tiêu thụ điện chỉ có 490 W, lấy đâu ra 1980 watts cho ra 9 loa!?

Chỉ nghe thử ở MediaMarkt trong 1 chỗ họ quây bằng kính thủy tinh được mấy mét vuông thì về nhà thấy hay hơn là tất nhiên. Chứ nếu các bác ấy được nghe thử ở một nơi được họ setup nghiêm chỉnh chắc sẽ hiểu ra "Công suất tiêu thụ điện chỉ có 490 W, lấy đâu ra 1980 watts cho ra 9 loa" ngay thôi (và chắc cũng sẽ nhận ra tiếng trầm cố định từ chỗ cái loa sub accustimas chứ nó chẳng di chuyển được như trường hợp mấy cái loa chính dùng loại loa lớn floorstanding)!

Bên trên