BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

H 9999

Active Member
Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Chỉ nghe thử ở MediaMarkt trong 1 chỗ họ quây bằng kính thủy tinh được mấy mét vuông thì về nhà thấy hay hơn là tất nhiên. Chứ nếu các bác ấy được nghe thử ở một nơi được họ setup nghiêm chỉnh chắc sẽ hiểu ra "Công suất tiêu thụ điện chỉ có 490 W, lấy đâu ra 1980 watts cho ra 9 loa" ngay thôi (và chắc cũng sẽ nhận ra tiếng trầm cố định từ chỗ cái loa sub accustimas chứ nó chẳng di chuyển được như trường hợp mấy cái loa chính dùng loại loa lớn floorstanding)!
thế thì có lẽ chúng nó ghi đểu bác nhỉ ? bọn chúng kể ra cũng tệ ! lừa khách hàng hết ! em gà quá may có bác giải thích không thì cũng tưởng thật ! cám ơn bác !

H 9999

Active Member

Không tính đến loa nghe hay không, đấu trực tiếp vào AV receiver được dưới điều kiện phải biết chỉnh đúng loa hoặc để receiver tự động chỉnh. Receiver thường tự chỉnh đúng được tần số cắt (âm tần thấp nhất mà loa vệ tinh có thể phát được), có rec còn giới hạn công suất tối đa cho vào loa sau khi chạy auto setup speakers.

Nếu phải tùy chỉnh tần số cắt có thể theo HDXD của một rec Onkyo phỏng chừng tần số cắt theo đường kính màn loa:

16 - 20 cm > 80 Hz
13 - 16 cm > 100 Hz
9 - 13 cm > 120 Hz
dưới 9 cm > 150/200 Hz

Đấu trực tiếp loa vệ tinh vào ampli 2 kênh một hai trăm watts (không qua bộ phân tần chủ động/thụ động) thì không nên!

Công suất tiêu thụ điện chỉ có 490 W, lấy đâu ra 1980 watts cho ra 9 loa!?
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

thường thì vậy hở bác giờ em mới biết ! cám ơn bác đã khai sáng ! nhưng con AM LY yamaha kia nếu thế thì bị lỗi thật rồi bác ! mấy loa BOSE kia của em đường kính màng loa đâu có được 6 cm bác ợ ! thế mà con âm ly này bố láo thật ! em để tự động chỉnh cự ly tần số công suất...nó lại dám cho ra 120 Hz !
bực thật ! hôm nay bác nói em mới biết ! lần sau cạch mặt bọn YAMAHA ra mới được ! mà bon PIONEER cũng rứa...con PI của em con VSX 2021K đấy cũng bố láo luôn ! nuôi ĐIỆN cho làm tự động mà lại cho ra tần số 120 Hz với cái loa con con kia đường kính loa có 6 cm mà dám cho ra 120 Hz ....! mà em tiện hỏi bác luôn con loa BOSE màng lưới loại CUBE nhỏ giờ nó chỉ có 5,7 CM cả thùng loa ! vậy loa nó chỉ khoảng 4 đến 4.5 cm đường kính là cao ! với cái loa của SONY cả thùng loa ( em gọi là thùng cho sang chứ nó bé như quả trứng gà con so ) thế thì nó cho ra bao nhiêu Hz bác nhỉ ? con loa sony thì 50 w, còn con loa BOSE kia em thấy nó cũng ghi 200 W bác ợ ! không biết chúng nó có bố láo không nữa.... nhưng em thấy con loa cả thùng màng lưới kim loại kia 5.7 cm nghe hay hơn con 7.8 cm cả thùng này của em bác ợ ! em cám ơn bác nhiều !
Ps : à em hỏi luôn bác con loa SUB của em kia đường kính 30 cm nó cắt 80 Hz vậy có ổn không hay em phải chỉnh manuel lên cao hay xuống thấp hở bác ?

guile

Member

Bác đã xài cả năm nay thì cứ xài, mình đoán là do phân tần của Receiver khi setup tự động chỉnh tần. Khi gắn Cube bose với bộ Accoutimas của nó thì khai báo trong Receiver cặp bé bé đó là Lagre, nó là loa full range mà. Công suất 200W của cube là đúng đấy chỉ có dải tần khi qua cục sub nó cắt tần số nên thằng bé cứ tha hồ mà hét, còn đấu trực tiếp thì canh chỉnh chút là được. Nếu cắt tần cho cube double redlight như của bác tầm 150Hz là đẹp. Còn con sub cắt tần ở 150Hz đi cho nó đồng bộ với cube. Nói chung bác cứ thử xem chỉnh sửa từ 80hz đến 150hz cái nào thấy thích nhất thì set.^^

H 9999

Active Member

Bác đã xài cả năm nay thì cứ xài, mình đoán là do phân tần của Receiver khi setup tự động chỉnh tần. Khi gắn Cube bose với bộ Accoutimas của nó thì khai báo trong Receiver cặp bé bé đó là Lagre, nó là loa full range mà. Công suất 200W của cube là đúng đấy chỉ có dải tần khi qua cục sub nó cắt tần số nên thằng bé cứ tha hồ mà hét, còn đấu trực tiếp thì canh chỉnh chút là được. Nếu cắt tần cho cube double redlight như của bác tầm 150Hz là đẹp. Còn con sub cắt tần ở 150Hz đi cho nó đồng bộ với cube. Nói chung bác cứ thử xem chỉnh sửa từ 80hz đến 150hz cái nào thấy thích nhất thì set.^^
em chơi cả 2 rồi bác ak ! chơi cả qua SUB BOSE rồi mới lên CUBE ( nhưng là sub LS chứ ko phải SUB acoustimas 6. 10 hay 15 ..) nên phải qua media rồi mới xuống âm ly trong loa SUB rồi mới lại lên loa vệ tinh...nhưng chạy kiểu BI-AMP thế không hay ! em mới cắt phéng bộ BOSE ra vứt con SUB và đầu MEDIA ra ...chơi trực tiếp...mà em toàn chơi cho chỉnh tự động YPAO đấy bác...mic với âm ly nó tự làm việc với nhau chỉnh cự ly rồi tần số ...rồi level của âm thanh...em nhiều khi hứng mở to lên có cháy loa đâu...vẫn chơi mà chơi lại ngon hơn đấu BI.AMP chạy qua SUB BOSE !
nói chung nghe thì ok nhưng có vẻ nhìn ko đồng bộ nhiều khi cũng muốn thay !

0988806666

xe dep qua bien cung dep moi~ lay bien nay` hi ben duc co dat ko?nhung ma` nhung 2 cai ha ban thich the

coolpix8700

Well-Known Member

thế thì có lẽ chúng nó ghi đểu bác nhỉ ? bọn chúng kể ra cũng tệ ! lừa khách hàng hết ! em gà quá may có bác giải thích không thì cũng tưởng thật ! cám ơn bác![/IMG]

Bác không phải mang Prospekt của họ ra làm gì. Ở nhà để xem phim em cũng đang dùng Yamaha RX-V3067 (chắc cao hơn cái 2010 của bác thêm 1 bậc->cho nên công suất nó cũng cao hơn một chút), và nhìn cái biến thế sử dụng trong reciever thì em biết được công suất mà cái biến thế này có thể cung cấp được cho toàn bộ phần còn lại của reciever là bao nhiêu. Ngay đôi loa front (em dùng Tanoy 708) nếu gắn trực tiếp vào cái reciever này mà mở to lên nó cũng hết hơi cho nên cho nó em dùng 1 cái power khác. Ở VN tụi em chắc sướng hơn các bác là đồ sida không mắc như đồ mới cho nên việc lựa chọn cũng khá dễ dàng với mức kinh phí rất phải chăng (cái reciever YA thì lúc mua không có cũ, nêu không chắc em cũng chọn phương án KT này). Toàn bộ loa em khai trong reciever là large, chỉ trừ mỗi đôi rear effect do dùng đôi boolshell JBL L300 em mới khai small. Dàn HT em không chỉ để xem phim, cho nên em cũng rất chú ý đến cái loa Center, vì đó phát ra phần âm chính của dàn nhạc 5 (7,...).1. Hầu như những đồ dùng đang có em đều có service manual của chúng (quyển hướng dẫn sửa chữa bao gồm cả mạch điện)!
Còn lý thuyết của Bose là âm trầm không định hướng, cảm nhận chuyển động của âm thanh nghe trên stereo là do âm cao tạo lên, do vậy họ mới làm ra bộ âm thanh 2.1 (nhưng nhưng lại ra nhiều loa satellite). Nhưng nếu chịu khó tìm mấy cái đĩa cd test cho dàn, có loại cd họ test cả âm trầm và âm trầm stereo người ta sẽ thấy tiếng cello nó chạy giữa 2 bên loa như thế nào...!

Chỉnh sửa lần cuối:

YeuNhac

Banned

Sao Yamaha bôi đen thông số công suất điện vào receiver trên ảnh in ngoài thùng giấy

YAMAHA
Model NO RX-A2010_____
120V~ 60Hz
490W 620VA

YAMAHA CORPORATION

2 hàng chữ đỏ bị xóa trong ảnh

Tần số cắt 80Hz chắc là cho con center JBL ES 25C, to hơn jewel cube hơn 4 lần mà chỉ chịu được 75W.

Bose không cho biết công suất cũng như dãi tần đáp ứng của jewel cube. Báo test đo thực tế cho thấy

một báo khác đo riêng dãi tần đáp ứng của sub, center và cube

http://audiovision.de/assets/files/aktiondownloads/966-67 bose1-E-F-D.indd.pdf (tiếng Đức)

Ảnh đính kèm chụp từ bài test trên

Dãi tần đáp ứng jewel cube (màu xanh lá cây)
250 Hz - 20 kHz +/- 3 dB
120 Hz ( - ?? dB )
80 Hz ( - 43 dB )

Sub xanh đậm, center xanh lam | Bose Liefestyle V30

Đính kèm

45.3 KB · Xem: 144

RMF

Member

Dàn này buổi đêm vừa coi kinh dị vừa nhậu có phải hay không nhỉ?!

HIENHDVIP

BÁC NGHÈO QUÁ ĐI MẤT

kiedie_lezz

Active Member

qua Đức làm nhà nghèo sướng nhỉ, dàn đẹp lắm anh, kết quả loa trên xe.

coolpix8700

Well-Known Member

Sao Yamaha bôi đen thông số công suất điện vào receiver trên ảnh in ngoài thùng giấy

Bác hay bóc mẽ Bose, bây giờ lại bóc mẽ cả Ya nữa. Chỗ xóa ấy có khi là nhân viên của MediaMarkt làm, còn nhìn đằng sau cái reciever họ vẫn để 490w!
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/422342-tai-sao-loa-nho-ma-cong-12.html

do_long_khach

Well-Known Member

Hàng ngon ko có gì phải bàn. Nhưng em nghĩ phòng 45m2 thì bác bố trí máy chiếu mới xứng.

anbinhdo

Well-Known Member

Đẹp quá!
Không biết nhận xét gì thêm.
Và thật ngưỡng mộ Bác khi tự hào là người Việt ở nước ngoài có cuộc sống ổn định, khá giả , luôn nhớ về quê hương và tham gia giao lưu với anh em trên Diễn Đàn.
Cho em xin gửi lời chúc sức khỏe Gia Đình Bác và cộng đồng Người Việt mình bên ấy!
Thân.

có điều kiện thật, nhưng mà phô quá bác ơi, title thì dàn 3D + nhà nghèo, mà bác quăng cả iPad 3 với SS tab vào làm gì thế, rồi lại 1 dàn xế hộp?!?! liên quan gì?

Bác này cm ko có tinh thần xây dựng gì cả, ngon thì post hàng mình lên đi. Đây ko là nơi khoe hàng thì nơi nào hả bác? Người ta có lòng post lên đây không thích thì cứ xoắn thôi chư đâu cần phải chích nhau thế.:)

cheatter

Em xin chào các bác ! tham gia diễn đàn cũng độ 1 năm rồi mà giờ em mới biết cách post ảnh lên đây ! nhân tiện mới UPGARDE và xếp lại mấy thứ đồ chơi lên đây khoe với các bác ! mong các bác TRẢM PHONG và góp ý cho em được tiếp thu ! xin cám ơn các bác nhiều !
cấu hình em chơi thế này :
1 . TIVI 3D samsung UE 55 ES 8090 . 55 in
2. đầu phát YAMAHA 3D BLURAY S 671
3. ÂM LY 3 D YAMAHA RX A 2010 9.2 ( EM THẤY Ở NGOÀI HÃNG NÓ TƯ VẤN UPGRADE LÊN 11.2 EM NGHE THEO NÓ UPGRADE BẰNG USB MÀ CHẢ BIẾT THẬT KO...EM THẤY 11 ĐƯỜNG LOA KÊU CẢ )
4. APPLE TV3 EM DÙNG LÀM VIDEO-AUDIO AIRPLAY THI THOẢNG LÀM NGUỒN XEM PHIM 3D TRONG STORE !
5. MACBOOK PRO
6. APPLE IPAD 3 (4G)
7. SAMSUNG TAB2 10.1
8.EQUALIZER DBX 231 S ( 62 CẦN GẠT mỗi band 31 cần )
9. MIXER YAMAHA MG 82 CX
10. MICROPHONES SENHEISSER G3 MADE IN GERMANY
11. ĐẦU KARAOKE ARIANG 909 HD VÀ ĐẦU california từ thời minh mạng vẫn tận dụng được
12. SONY MD tận dụng làm nguồn phát minidiscs
13. ÂM LY SONY thi thoảng thích thì chơi BI-AMP ( thường thì em tắt vì âm ly YAMAHA 2010 kia cũng quá khỏe rồi )
14. kính 3 D được tặng theo tivi và em mua thêm mấy cái loại tự động tắt mở và nạp accu qua usb !
15. LOA THÌ EM CHƠI 9 CẶP BOSE LOẠI DOUBLE CUBES 200 W / 1 CẶP
16. JBL CENTER ES 25C ( MAX 350 W )
17. JBL SUBWOOFER ES 250 PW ( 350 W / MAX 700 WATTS)
18. CELESTION SUBWOOFER CSW
19. CẶP FRONT THÌ EM CHƠI QUADRAL PLATINUM M4 200 WATTS 1 THÙNG !
20. MẤY QUẢ CANTON TẬN DỤNG THI THOẢNG CHƠI BI-AMP

Dây dợ thì em chơi của bọn OERBACH và dây có sẵn đi kèm với các thiết bị ! nhưng vụ dây dợ này cũng tốn kém gần bằng 1/10 đống sắt vụn kia !

âm ly nó đề là 9.2 mỗi kênh 220 watts cho 4 ôm tổng 1980 watts ! còn 140 watts / 1 kênh cho 8 ôm tổng 1260 watts ! 8 HDMI in 2 HDMI out ! 3 D pass through !

CĂN PHÒNG KHOẢNG 45 MÉT VUÔNG ! tường dày 50 cm nhưng ko dám mở to vì sợ hàng xóm phiền toái.. volume từ - 80 đến + 16.5 nhưng mà em chỉ dám mở -30 vì nó đã rung hết cốc chén và đồ lặt vặt trong nhà ở khoảng cách 7--8 mét ! kính tủ thì phè phè... cá nhân em thì nghe nhạc hay hát KARAOKE cũng được ! còn xem phim thì em rất hài lòng ! ảnh mịn...tiếng khá tách bạch.... nguồn 3 D thì bên em không có copy phải toàn mua chính hãng hay đĩa gốc ! hay STORE của APP !
mời các bác góp ý để em xin lắng nghe ạ ! cám ơn các bác ! và sau đây là những đồ lỉnh kỉnh của em :

vì em cũng thích âm nhạc với sướng ca vô loài, vì tính chất công việc cũng hay phải đi, nên em cũng mang cả dàn HD với gọi là có tí công suất độ lên mấy con xế ghẻ của em ! tiện đây xin khoe với các bác luôn cũng rất mong các bác cho ý kiến để em hoàn thiện nốt món HD này em mới chơi nên còn gà lắm rất mong đc sự góp ý chân thành của các bác ! em cám ơn nhiều !

mấy con xe nhiều khi nhà sản xuất cũng đã lắp công suất cũng được rồi ! với 8 và 10 loa nhưng cá nhân em thích tiếng BASS nên em lắp thêm mấy con âm ly kia, 1 cái thì 2000 w còn 1 cái thấy đề max 3000 w ! nhưng chả biết thật hay hư mà em nghe thấy cũng rung cả xe lên các bác ak! chả dám mở hết cỡ..chỉ khi nào mở hết cửa hay hạ hết kính xuống chứ không nó đánh bay kính ra mất ! cái âm ly kia cũng nặng khoảng mười mấy kgs còn cái loa thì cũng nặng khoảng gần 30 kgs ! được cái ác quy mấy xe kia toàn lớn chứ ko xịt luôn ! ác quy toàn 120 Ampe nhưng chạy trên đường thì không sao chứ nếu đỗ và không nổ máy thì cũng chỉ chạy đc 2 giờ là cao , hết điện luôn ! nguồn thì em chơi DVD, CD, hay từ điện thoại hay ipod hoặc từ USB ! có kết nối BLUETOOTH nên cũng tiện dụng ! hoặc thi thoảng lấy từ INTERNET trên xe, hoặc có RDS chọn bài trực tiếp từ trên INTERNET RADIO cũng dc ạ ! mong các bác chém nhẹ tay nhé để em dc học hỏi chia sẻ kinh nghiêm cùng các bác !

em cũng muốn nghèo giống bác wa

hieu_huong

ôi nhà bác nghèo quá, ước gì em cũng nghèo như thế =)), hàng khủng quá rùi, ở nước ngoài mà nhà rộng thế thì thích nhỉ, chúc mừng bác nhé, dàn của bác đẹp lắm, đáng để anh em học hỏi!

H 9999

Active Member

xin cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian ghé thăm và cho em ý kiến ! em sẽ tiếp thu và sẽ hoàn thiện dần, thú thực em mới tập tọe mon men chơi nên còn nhiều cái gà lắm ! mong các bác chỉ giáo thêm !

H 9999

Active Member

YAMAHA
Model NO RX-A2010_____
120V~ 60Hz
490W 620VA

YAMAHA CORPORATION

2 hàng chữ đỏ bị xóa trong ảnh

chào bác ! sao cái thùng em mua ko thấy xóa nhỉ bác nhỉ ! chắc tại vì chỗ em chạy điện 220 v nên ko có hàng chữ ấy ! e chỉ thấy nó đề 220 v 490 w có thấy nó xóa hay bôi đen gì đâu bác ! em còn múc 2 cái âm ly này luôn ! 2 cái đều như nhau chả thấy nó bôi đen cái gì ở đâu nhỉ ?

Bên trên