Bộ giàn 4 trong 1 của em: Nhạc, Phim, Karaoke và HDTV

daidq

Member
Em giới thiệu bộ giàn của em 4 trong 1:
- nghe nhạc: pow McIntosh 501 x 2; Pre McIn C2300; CDP McIn MCD500; Loa Thiel 3.6
- xem phim: máy chiếu JVC X30, loa 5.1 B&W 685 front; 686 center (em dùng cặp này làm center); surround 686
- Karaoke: âm ly JBL, loa Bose, đầu analog Vinakraoke
- TV cable HD

Toàn bộ loa xem phim và karaoke em giấu ở cái ở 2 cái cột to phủ ê căng đen 2 bên màn hình. Màn hình em chơi thẳng vào tương được 200 inch.

qiqaqiqo

Active Member
Ðề: Bộ giàn 4 trong 1 của em: Nhạc, Phim, Karaoke và HDTV

Hâm mộ quả phòng của bác chủ quá. 200inh chắc phòng bác phải rộng cỡ 100m2 chứ ạ?

daidq

Member

200 inch thì đường chéo màn khoảng 5m, ngang phòng em hơn 5m , dài 6m nên phòng xem hơn 30 m2 thôi

Minhsur

Banned

Hoành tráng quá bác ơi. Hay nhất là quả lấy cặp 686 làm center.

mociu

Member

Bác đặt đầu HD ngay cạnh máy chiếu hay sao ý nhỉ, xuất âm thanh về Rec thế nào vậy bác

langtu27

Well-Known Member

Toàn hàng ngon...

manhhuy8x

Active Member

Chất lượng ảnh hơi kém bác ợ .
Còn về bộ giàn của bác thì không phải nói rồi toàn hàng chất =P~

daidq

Member

Bác đặt đầu HD ngay cạnh máy chiếu hay sao ý nhỉ, xuất âm thanh về Rec thế nào vậy bác

Em ưu tiên phần hình nên đặt đầu HD gần Proj để dùng dây HDMI ngắn cho hình tốt hơn, còn âm thanh em dùng dây optical 10 m nối với Rec.

vinagoh

Well-Known Member

Em ưu tiên phần hình nên đặt đầu HD gần Proj để dùng dây HDMI ngắn cho hình tốt hơn, còn âm thanh em dùng dây optical 10 m nối với Rec.

Dùng kết nối Optical thì không nghe được âm thanh HD rồi.....tiếc quá.

daidq

Member

Dùng kết nối Optical thì không nghe được âm thanh HD rồi.....tiếc quá.

Ý bác âm thanh HD là âm thanh chất lượng cao như SA CD hay 5 chấm 7 chấm cho xem phim? nếu như SA CD thì không được, còn xem phim 5 chấm 7 chấm thì xem ngon lành bác ợ

minhjp

Well-Known Member

Ý bác âm thanh HD là âm thanh chất lượng cao như SA CD hay 5 chấm 7 chấm cho xem phim? nếu như SA CD thì không được, còn xem phim 5 chấm 7 chấm thì xem ngon lành bác ợ

Chúc mừng bác có bộ dàn quá gấu , chơi 2 máy chiếu luôn . còn Pre-pow là hàng hiệu rồi :)
âm thanh DTS HD-Master đó bác . optical chỉ ra đc DTS thôi .

Bin-K

Well-Known Member

Cái tường làm màn chiếu phẳng lì như thế có bị ảnh hưởng tới âm thanh khi nghe nhạc ko bác ? Có phòng riêng như vầy là nhất rồi. Pre của bác dùng bóng đèn nên bác bỏ thêm số tiền tầm 1/3 ~ 1/2 cái pre đó mua thêm cái kệ nữa thì con pre đó ra hết chất luôn. Amp đèn rất nhạy cảm với rung động nên chơi amp đèn là phải chấp nhận đầu tư rack hoặc base ngon.

Một đám quái vật Mc Instoch, quá đỉnh bác chủ ạ, nhưng hình như bác bài trí chưa được bắt mắt lắm, bác có thể nghiên cứu sắp đặt lại xíu có thể sẽ đẹp hơn nhiều đấy ạ.

minhjp

Well-Known Member

Cái tường làm màn chiếu phẳng lì như thế có bị ảnh hưởng tới âm thanh khi nghe nhạc ko bác ? Có phòng riêng như vầy là nhất rồi. Pre của bác dùng bóng đèn nên bác bỏ thêm số tiền tầm 1/3 ~ 1/2 cái pre đó mua thêm cái kệ nữa thì con pre đó ra hết chất luôn. Amp đèn rất nhạy cảm với rung động nên chơi amp đèn là phải chấp nhận đầu tư rack hoặc base ngon.

Bác chơi chuyên nghiệp quá đi,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

daidq

Member

Em thì lại nghĩ cái nến nhà nó chắc nên đặt trực tiếp lên nền. Em định kiếm cho mỗi đồ 1 cái thảm và chân kê là mấy cái bán cầu. Còn màn hình của em là vách thạch cao theo kiểu hộp dao động, phía trong còn có tấm bông thủy tinh trọng lượng 100 và 80 xen kẽ nhau để tiêu âm.

daidq

Member

Bác levietanh nx rất đúng, em chưa làm xong, hơn nữa đồ nghe của em bị hạn chế vì còn dành chỗ cho cái màn hình xem fim.

Bên trên