Bộ giàn HD sau nhiều lần thay đổi

porsche9112008

Active Member
Tham gia HD cũng đã lâu, sau nhiều lần mua bán và đổi chác giờ tạm hài lòng với bộ HD này, xem phim và nghe nhạc cũng tạm được với tai trâu của mình

Phòng giải trí cũng là phòng khách ở chung cư, diện tích 3,4mx8m
Chủ yếu coi phim và nhạc stereo và đa kênh
Main : B&W CM10S2
SUB : SVS SB13
Center: Center CM2 S2
Surround : JBL JBL Control 1
Onkyo SC RP 5508 + Pow 7 kênh Sherwood newcastle A-965
Tivi: Plasma Panasonic 50u20v
Máy chiếu Vivitek 118AH (Trước optoma hd20)
Bluray : oppo 103D
Day nhợ : Dây loa main chơi 2 cặp Transparent MusicWave Speaker Cable ( Đánh Biamp)
HDD Tổng cộng 25TB
Cảm ơn các bác đã ghé thăm và chúc các vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Bộ giàn HD sau nhiều lần thay đổi

Đừng lăn tăn nữa nhé! :))
Cái đầu Pioneer trong hộc là đầu gì thế?

trunguyen

Member

Chúc mừng bác.
Em hỏi khí không phải, bên trên TV bác để màn chiếu nên TV không nâng cao hơn đc đúng không? Nhưng loa center để như vậy khi xem TV rất khó chịu, bác nghiên cứu xếp đặt lại cho hợp lý hơn.

porsche9112008

Active Member

Em hỏi khí không phải, bên trên TV bác để màn chiếu nên TV không nâng cao hơn đc đúng không? Nhưng loa center để như vậy khi xem TV rất khó chịu, bác nghiên cứu xếp đặt lại cho hợp lý hơn.
Thank bác, Tivi của mình nâng cao lên được, mình xem thấy bình thường không bị vướng

langtu27

Well-Known Member

Thích em sub của bác, bộ bác gọn ngon, em chỉ có xíu góp ý thôi: bác nâng cấp lên em kệ ạ, em thấy cách trình bày trên kệ hơi lộn xộn. Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

new_baby

Member

center đẹp quá, góp ý bác chút là khi chụp hình thì sắp xếp gọn chút (hộc kệ còn hé mở, mấy lẳng hoa để mất thẩm mỹ loa) :D

pandemonium

Well-Known Member

Quá ngon rồi, chúc mừng bác :D

lequynhan

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ porsche9112008 đã thỏa chí đam mê! :D

Em cũng xin có ý kiến là em thấy cái Tivi nó bị che nhìn không nổi. Và viền em nó hơi dày, bác đổi em mỏng đi :D 4 ca 5 ca gì đó .... với khu này trên sàn gỗ hoặc thảm em thấy đỡ cho mấy em loa bị ẩm những hôm trời Nồm

Trên tường em thấy còn 4 lỗ vít đen bác xử lý giúp nữa cho hoàn hảo.

porsche9112008

Active Member

Thích em sub của bác, bộ bác gọn ngon, em chỉ có xíu góp ý thôi: bác nâng cấp lên em kệ ạ, em thấy cách trình bày trên kệ hơi lộn xộn. Thân.
Thank bác , em kệ cũng đang tính thay,
center đẹp quá, góp ý bác chút là khi chụp hình thì sắp xếp gọn chút (hộc kệ còn hé mở, mấy lẳng hoa để mất thẩm mỹ loa)
Thank bác, Em kệ giờ bị kẹt không đóng kín được (hàng chợ) sẽ sớm thay kệ mới
Em cũng xin có ý kiến là em thấy cái Tivi nó bị che nhìn không nổi. Và viền em nó hơi dày, bác đổi em mỏng đi 4 ca 5 ca gì đó .... với khu này trên sàn gỗ hoặc thảm em thấy đỡ cho mấy em loa bị ẩm những hôm trời Nồm

Trên tường em thấy còn 4 lỗ vít đen bác xử lý giúp nữa cho hoàn hảo.
Sang năm tính bỏ tivi đi, lắp màn chiếu cố định, Mình ở sài gòn không có trời nồm, mà thay sàn gỗ cũng ngại chuyển đồ

rockloccoc

Well-Known Member

Bộ dàn bác chủ đẹp quá! Cho em hỏi cái pow B&K có phải bác mua của một bác trong SG, với giá 4,...triệu? Em tò mò tí vì e cũng định mua nhưng...

dat1977

Banned

Cái kệ bác bỏ ngăn kéo ấn mấy cái bên trên xuống cho gọn

pioneer700

Chúc mừng bác chủ. Song có ít nhời góp ý: Tivi nâng cao lên một chút nữa (tầm 30 cm), sắp xếp lại Center và con Oppo, thêm nữa dây rợ bác nên chạy lại cho gọn gàng tý, nhìn đống dây của bác hơi ... lằng nhằng!:))

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Phòng này quen quen...................up

seagalvsjetli

Active Member

Nhìn mê quá. Thấy vài cái giống nhau hehe.

Nick mình bên gamevn cũng là porsche911. Thích 911 lắm, ấn tượng từ porsche unleashed 2001.

Sub mình pb2000, vừa đổi chỗ loa cũng giống bác.

Đến 1 lúc nào đó nghe chán bác sẽ muốn thay đổi và cho em tủ kệ bên trái ra đi, để phòng trống âm thanh kg bị cản trở.

Hồi xưa cũng mê em klip RF lắm nhưng phòng nhỏ phải lựa front lỗ thoát trước.

Để kệ đó xài cũng chả ảnh hưởng đến âm đâu, khoét lỗ sau để dễ đi dây là đc.

Trải loa front ra giữa nhà xem sao, đùng để sát tường quá. Phòng bác giống phòng em hehe.

porsche9112008

Active Member

Nhìn mê quá. Thấy vài cái giống nhau hehe.

Nick mình bên gamevn cũng là porsche911. Thích 911 lắm, ấn tượng từ porsche unleashed 2001.

Sub mình pb2000, vừa đổi chỗ loa cũng giống bác.

Đến 1 lúc nào đó nghe chán bác sẽ muốn thay đổi và cho em tủ kệ bên trái ra đi, để phòng trống âm thanh kg bị cản trở.

Hồi xưa cũng mê em klip RF lắm nhưng phòng nhỏ phải lựa front lỗ thoát trước.

Để kệ đó xài cũng chả ảnh hưởng đến âm đâu, khoét lỗ sau để dễ đi dây là đc.

Trải loa front ra giữa nhà xem sao, đùng để sát tường quá. Phòng bác giống phòng em hehe.
Thank bác nhiều, Tủ kệ bên trái mình cũng muốn bỏ nhưng bà xã không cho bỏ, vì trên đó có em mèo thần tài
Trước cũng thích em pb2000 của bác gianghd, mà cơ duyên ko hợp, cuối cùng lại lấy em này

bimaxqt

Active Member

con cent cũ của bác là 52 ii hay 62 ii thế hi

Bên trên