Bộ HD cỏ úa của lính mới, mời các bác vào góp ý cho mình.

Chào các bác, sau nhiều ngày vào diễn đàn học hỏi các bác trên này và sau những ngày bóp mồm bóp miệng mình cũng sắm cho mình 1 bộ HD gọi là lẩu thập cẩm :D Mình vẫn có kế hoạch tiếp tục hoàn thiện bộ này nên mong các bác cho xin ý kiến để sớm có version 2 ;;)

Lúc đầu thì bộ HT của mình chỉ là 1 bộ loa Edifier DA5000 Pro và bộ máy tính HP, lần đầu tư đầu tiên là mình tậu con Samsung Plasma 42C450 và hình ảnh của em nó đây:
attachment.php

Con tivi của mình khi mua thì được biết nó chỉ là HD ready thôi, theo mình hiểu thì HD ready thì chỉ có độ phân giải là 1280x768 nhưng chả hiểu sao khi mình dùng con PC có cổng HDMI thì độ phân giải của nó đặt được lên đến 1920x1080 (Full HD) và xem phim 1080p nét căng. Bác nào biết giải thích dùm mình vụ này nhé.
Do chán nghe loa vi tính và muốn nghe thêm nhạc nên mình đã nhắm mắt đưa chân để tậu 1 chú AVR 1610 và đôi loa Polk Tsi300. Do không đủ điều kiện để lên đời toàn bộ nên kết quả của việc này là nồi lẩu thập cẩm sau (các bác đừng cười nhé :D ) :

Front:
attachment.php

attachment.php

attachment.php

Rear: mình vẫn dùng đôi loa rear của con Edifier DA5000 Pro
attachment.php

Sub: Edifier DA5000 Pro :D
attachment.php

Và đây là toàn cảnh của phòng:
attachment.php

Vài hình ảnh khi em nó nuy:
attachment.php

attachment.php

attachment.php

Sau khi mua thêm con AVR và đôi loa thì mình có nhận xét như sau:
- Nghe nhạc thì có thể nói hay hơn rất nhiều so với bộ loa Edifier trước đây (mình chỉ dám so với bộ loa cũa của mình thôi nhé :D )
- Xem phim thì tiếng Bass có khỏe hơn nhưng bị ù nhiều hơn trước, có thể do con Sub ko chịu nổi con AVR 1610 hoặc do phòng chưa được tán âm. Tiếng bát đũa, ấm chén, gương kính đổ vỡ nghe chưa được nét lắm, mình cũng chưa biết sao :((

Đây là lần đầu tiên mình rời bỏ loa máy tính chuyển sang loa dân dụng nên hiểu biết còn hạn chế, mong các bác giúp đỡ.

Đính kèm

41.8 KB · Xem: 1,534
    100.5 KB · Xem: 1,460
    42.9 KB · Xem: 1,460
    44.5 KB · Xem: 1,451
    68.6 KB · Xem: 1,455
    46.3 KB · Xem: 1,465
    52.9 KB · Xem: 1,448
    56.8 KB · Xem: 1,449
    52 KB · Xem: 1,450
    51.1 KB · Xem: 1,457
Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD cỏ úa của lính mới, mời các bác vào góp ý cho mình.

Sao mình không thấy hình gì hết vậy ta?

Manfishing

sao ko thấy hình nào nhỉ? :|

minizip

Member

Bộ này là khá ngon rồi ạ. Đây là ước mơ của nhiều ng(như em chẳng hạn) đấy ạ
Sau này có lẽ bác thay sub đi là ổn, còn sur cứ từ từ. Mà bác cho thông tin về con center đi ạ :)

Manfishing

xem được rồi, ^.^ nhìn là phê luôn. ^.<

qhuyqn

Member

Bộ này vậy là quá ngon rồi bác..

Bộ này là khá ngon rồi ạ. Đây là ước mơ của nhiều ng(như em chẳng hạn) đấy ạ
Sau này có lẽ bác thay sub đi là ổn, còn sur cứ từ từ. Mà bác cho thông tin về con center đi ạ :)

Cảm ơn các bác đã động viên :D
Con center này nó cũng là center của bộ Edifier bác ah, hình cả bộ của nó đây ạ:

bear_2110

Member

có cây có non bộ vậy là quá lảng mạn rồi..........chúc mừng..........

xitrum8x

Active Member

Phòng khách nhà bác quá ok rồi, bạn bè cả chục người ngồi cũng đủ ( có người cùng thưởng thức đánh giá mới thích )

bboy0511

Member

Bên trái bác có giếng trời nước chảy róc rách thế, có sợ nước bắn vào loa ko bác ? Em cũng tính hú hí làm 1 cái nhưng ngại gần loa gặp sự cố gì thì mệt

Bên trái bác có giếng trời nước chảy róc rách thế, có sợ nước bắn vào loa ko bác ? Em cũng tính hú hí làm 1 cái nhưng ngại gần loa gặp sự cố gì thì mệt

Bác yên tâm mà làm 1 cái trang trí, nước nó có bắn nhưng không đáng kể, không tới được loa đâu, mình để loa cách nó 80cm không vấn đề j cả ;))

FireScorpion

Bên trên là cầu thang phải không nhỉ. nó có ảnh hưởng gì đến âm thanh ko bro?

Bên trên là cầu thang phải không nhỉ. nó có ảnh hưởng gì đến âm thanh ko bro?

Nếu nghe nhạc thì mình thấy không vấn đề j nhưng khi xem phim thì tiếng Sub bị ù, mình cũng đã thử đổi vài vị trí cho Sub nhưng kết quả ko khá hơn nên có lẽ nguyên nhân ko phải do cái cầu thang :D

locnp

Well-Known Member

Dàn của bác đẹp rồi, gọn gàng và đầy đủ các thành phần, chúc mừng bác chủ :)

luciano

Active Member

em nghĩ có 2 vấn đề không ổn mà sau này bác nên cân nhắc do

1. Công suất của 1610 rất yếu, kéo cặp polk là đã thấy khoẻ rồi.

2. Em center là hướng bác nên hướng tới, center bèo bèo thôi, là đã giải pháp hoàn hảo cho bác, còn sub và surround thì k khó tính quá thì cứ để đó.

chúc bác vui

Con tivi của mình khi mua thì được biết nó chỉ là HD ready thôi, theo mình hiểu thì HD ready thì chỉ có độ phân giải là 1280x768 nhưng chả hiểu sao khi mình dùng con PC có cổng HDMI thì độ phân giải của nó đặt được lên đến 1920x1080 (Full HD) và xem phim 1080p nét căng. Bác nào biết giải thích dùm mình vụ này nhé.

THật là lạ quá .:-O

em nghĩ có 2 vấn đề không ổn mà sau này bác nên cân nhắc do

1. Công suất của 1610 rất yếu, kéo cặp polk là đã thấy khoẻ rồi.

2. Em center là hướng bác nên hướng tới, center bèo bèo thôi, là đã giải pháp hoàn hảo cho bác, còn sub và surround thì k khó tính quá thì cứ để đó.

chúc bác vui

Theo bác thì sau này mình mà muốn đổi Sub, Surr thì phải thay con 1610 này hả bác #-o thế thì ...hix :((

Mình đang muốn thay toàn bộ Sub, Cen và Surr nếu thế này thì lại phải nằm vùng thêm rùi #:-S

Cảm ơn bác đã góp ý.

luciano

Active Member

hướng trước mắt bác đổi con center nào tầm tiền 1,5tr good tý là ok, nếu sub và sorround cũng nhỏ như yamaha 215 thì k cần phải đổi.

em gợi ý, để bác đầu tư 1 lần cho đáng, khỏi phải bán đổi.

Bên trên