Bộ HD của em

Sau 1 năm nâng cấp từ Onkyo với JPW lên Rotel + BW giờ em mới được sắp đặt toàn bộ các em nó vào đúng vị trí của các em nó. 2 em 686 thậm chí còn nằm nguyên trong thùng từ ngày mua tới tận hôm 27/6/12 mới được cất tiếng do giờ em mới được nhận cái tổ ấm của riêng mình :D

Loa: B&W683, 685, 686, HTM61, Sub 608
Amp: Rotel RSX 1560
HDP: Dune base 3
TV: Sony 46HX925
Dây: Nordost Flatline Gold Mk2 / Audioquest Sub-A / MitZap2 / TaraLab (RCA) / Ortofon coaxial

Mặt tiền:

Sau lưng với 2 surround back. 2 chân Surr hơi thấp với SB và 2 SB chĩa thẳng lên trước nên hiệu ứng chưa được như mong muốn và có vẻ hơi dày

vừa thưởng thức cocktail vừa tận hưởng HD:D

Toàn cảnh ạ

Chiều nay đôi SB mới là Klipsch RS52II về và sẽ thay vào chỗ 2 em 686. Vậy là các em nó chưa kịp cất tiếng lại ngậm ngùi lùi vào nhà kho đợi ngày làm stereo phòng ngủ hoặc lên đường theo chủ mới:D

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenduy881

Ðề: Bộ HD của em

Phòng bác chủ đẹp quá, nhiền giống khách sạn rất. Em Rotel để xuống ngăn dưới kệ thẳng với center sẽ đẹp hơn, nhưng có vừa không bác ?

fostina

Well-Known Member

Dàn và phòng của bác rất đẹp, có phong cách, chúc bác happy với dàn mới.
Ps. 4 loa surround bác đưa cao hơn đầu người một chút sẽ tạo hiệu ứng vòm tốt hơn và 2 sound back bác gom vào giữa một chút sẽ tốt hơn.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, nhà cũng đẹp. Bác chỉnh lại hai em SB giống bác fostina góp ý sẻ chuẩn hơn. Thanks bác chia sè.

alex75

Member

Phòng đẹp thật nhưng chắc bị lõa bị hở chỗ hồ cá nhỉ . xem phim chắc cá nhảy múa nhức đầu lắm hen :)>-

@fostina: Hoom trước em để 2 loa SB lui vào 30cm mỗi bên (chia chuẩn chiều rộng ô tường) nhưng do để thế số người ngồi điểm ngọt được có 2 người nên em đành chuyển lùi ra xa. Mai em đổi 2 loa SB thành loa Klipsch đa hướng là ngon lành cái yêu cầu đó ngay bác ạ.
Đúng là 2 loa Sur hơi thấp do 2 chân thấp trong khi không hạ thấp loa SB được vì vướng cái gối sofa khi dựng lên hoặc hạ xuống. Chắc phải làm 2 chân loa cao hơn chút.

@alex75: Bể em vừa setup nên chưa có cá nhưng cây thấy rung rinh rồi bác ạ :D

@các bác: Cảm ơn các bác ghé thăm và bình luận ạ

m1984

Member

Chúc mừng bác chủ, dàn đẹp nhà cũng đẹp, tầm kiếng giữa ở kệ bác tháo ra dc ko? Cho em Rotel xuống dưới là đẹp mắt luôn :)

sontay99

Active Member

Em kết bộ đá tige trong hồ thủy sinh của bác! Bác có thể cận cảnh cái hồ cho em nghía tí được không!=D>

new_baby

Member
Phòng bác hoành tráng quá, nhưng màn hình hơi nhỏ so với phòng.

Nếu bác có thanh lý 686 thì pm cho em giá tốt nhé, thanks. :D

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp , phòng ấm cúng

khtrung

Member
Ðề: Re: Bộ HD của em

Chúc mừng bác chủ có bộ HD hay phòng đẹp, bác ốp thêm gỗ che khoảng trống trên dưới cái tivi nữa thì tuyệt

Bên trên