Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

tu19_01

Member
Em xin được phép Show hàng tự sướng ở đây, xin các Bác chém mạnh tay để em ngày càng hoàn thiện niềm đam mê thưởng thức nghệ thuật thứ 7. Em cảm ơn nhiều.
Bộ đồ chơi còm của em gồm có:

- Tivi: LG 3D plasma 42' PW450
- Bộ dàn LG HT904TAK
- HDplayer EGreat S7A Pro
Do em ở nhà thuê nên em bố trí em nó trong phòng ngủ, phòng của em khoảng hơn 10m2. Dưới đây là một số hình ảnh của em nó:

photostream

Các Bác xem em bố trí đã được chưa, xin các Bác chỉ cho.

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

Chúc mừng bác. Hông thấy hình nhưng cám ơn bác chia sẻ.

tu19_01

Member

Sao em up hình lên Flickr rồi copy link qua diễn đàn nhưng nó không lên hình nhỉ. Bác nào biết chỉ em phát.

vtv3hd

Member
Sao lại để cả 4 cái phía trước thế ? phải để2 cái surround ra phía sau chứ

tu19_01

Member
Ðề: Re: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

Sao lại để cả 4 cái phía trước thế ? phải để2 cái surround ra phía sau chứ
Em cũng muốn chuyển xuống đặt ở hai bên đầu giường nhưng do khoản dây nhợ không biết đi thế nào cho đẹp, đành để tạm ở trên.

bác để cả 5 loa đằng trước như thế xem phim mất hết hiệu ứng !đặt lại loa đi bác ah!

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

Em cũng muốn chuyển xuống đặt ở hai bên đầu giường nhưng do khoản dây nhợ không biết đi thế nào cho đẹp, đành để tạm ở trên.

Bác đo khoảng cách từ dàn LG dến vị trí dự tính đặt loa surround + them 2m sơ cua ~ 6m/sợi, Bác cầm dây loa chạy ra khu bán đồ điện tử (Nhật Tảo ở Sài Gòn) mua 2 cọng dây về lắp đi bác. Dây này chắc vài ngàn đồng/mét thôi...

tu19_01

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

Bác đo khoảng cách từ dàn LG dến vị trí dự tính đặt loa surround + them 2m sơ cua ~ 6m/sợi, Bác cầm dây loa chạy ra khu bán đồ điện tử (Nhật Tảo ở Sài Gòn) mua 2 cọng dây về lắp đi bác. Dây này chắc vài ngàn đồng/mét thôi...
Dây đi theo bộ loa của em dài lắm, đây là do em chưa biết dấu dây loa làm sao nếu đặt loa ở gần tủ quần áo vì như thế phải đi dây qua chỗ cửa ra vào và cái tủ.

tu19_01

Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

dậy là em hôm nay hên dồi nè,coi được hình :D,thanks chủ thớt chia sẻ,sắp sếp loa lại nữa là đẹp nè

Bác xem có chỗ nào chưa vừa ý chém cho em mấy nhát để em nâng cao level..

H 9999

Active Member

surround và front ai để 1 chỗ thế kia ? chuyển 2 cái loa surround l + r về phía sau ghế ngồi !

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Bộ HD của lính mới, mong các Bác chỉ giáo.

Bác xem có chỗ nào chưa vừa ý chém cho em mấy nhát để em nâng cao level..

surround và front ai để 1 chỗ thế kia ? chuyển 2 cái loa surround l + r về phía sau ghế ngồi !

anh này nói hết những gì mình muốn nói dới chủ thớt rồi :D,dà đi dây cho gọn lại hen,mua ống nẹp lại, càng đẹp

tu19_01

Member

bác để cả 5 loa đằng trước như thế xem phim mất hết hiệu ứng !đặt lại loa đi bác ah!
bác phải đặt 2 loa cột sang 2 bên ngang với tai người nghe mới đúng cách bác coi lại sách hướng dẫn đi
Cảm ơn các Bác đã góp ý, em sẽ chuyển ngay xuống phía dưới. Hai loa phía trên có phải xoay nghiêng hướng 45 độ không các Bác.

dàn này có cái nệm sẵn , 2 vc mới cưới mà coi phim "hành động" thì hết sẩy , con bà bảy :D

xuanhoaktv

Cái tivi treo hơi cao + loa sắp xếp chưa hợp lý, dù sao cũng chúc mừng bác...

minhjp

Well-Known Member

CHúc mừng bác nhé , bác treo tivi lên là ok rồi , giờ nẹp tất cả các dây vào hộp nhựa nữa là gọn , mua thêm dây loa gắn cho 2 loa sur rồi dời ra phía sau là chiến đấu được rồi .:)

leepham

Well-Known Member

Nhìn bộ bác e nhớ lại lúc e mới tập tọe chơi món HD này :D chắc tầm 1-2 năm nữa bác chủ cũng lên đời tiếp thôi nếu bác có niềm đam mê . hehe

Bên trên