Bộ HD dở dang của em

roughsoul

Member
Chào các bác
Em đang xây dựng dở bộ xem phim và nghe nhạc (mỗi thứ 1 tý) chưa hoàn thiện để giải quyết cơn vật HD. Hôm nay liều mạng post lên để anh em góp ý mà sau muốn nâng cấp hoặc đầu tư thêm cũng dễ xin tư vấn. Em xem phim, nghe nhạc trên bộ này hết ạ:

TV: Sony KLV BX300
Loa:
Font: MA RX 2
Sur: Chưa có
Sub: Chưa có
Rear: Chưa có
Center: Chưa có
AVR: Onkyo TXSR 508
Đầu phát: Medi8er 300X

Phòng nhà em có hơn 12m2 thôi.

Đơn giản thế thôi, mời các bác ném

Mà sao em chỉ chèn được mỗi ảnh là sao ạ?

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD dở dang của em

chụp hình up ảnh lên imageshack.us rồi copy dòng URL chèn vô bài bên này bác ah

fostina

Well-Known Member

Bác còn thiếu nhiều quá sao mà ném đá được, bác go lại một lần rồi anh em ném đá cho bác

sieudinh

Chào các bác
Em đang xây dựng dở bộ xem phim và nghe nhạc (mỗi thứ 1 tý) chưa hoàn thiện để giải quyết cơn vật HD. Hôm nay liều mạng post lên để anh em góp ý mà sau muốn nâng cấp hoặc đầu tư thêm cũng dễ xin tư vấn. Em xem phim, nghe nhạc trên bộ này hết ạ:

Loa:

Bác còn thiếu nhiều quá. Tuy nhiên với những gì bạn đang có thì việc tiếp theo (mà cũng là quan trọng nhất) là bác đầu tư 1 em sup đi. Sau đó làm 1 bộ combo sur + Center (tùy theo khả năng) lúc này bạn có thể thưởng thức phim HD cùng nghe nhạc lossless được rồi :D
Sau này tùy vào khả năng và trình độ nghe nhìn mà nâng cấp dần dần :D
Việc năng cấp tiếp theo bác nên đổi cặp Font, vì cặp Font hiện nay của bác hơi yếu :D
chúc bạn mau có 1 dàn nghe nhìn ưng ý <:p

sieulong

Well-Known Member

em rất thích những gì nhỏ nhỏ gọn gàng, như lời Pro. Dr. Bose đã nói, "một không gian tràn ngập âm nhạc chứ không phải tràn ngập toàn loa" em mừng anh chủ có một giàn âm thanh hay và rất đẹp mắt.

(một tấm hình to, sẽ tuyệt vời hơn)

roughsoul

Member

Cảm ơn bro sieulong đã an ủi! Hihi... Chẳng phải mình không sắm được mấy thứ sub, sur hay center mà vì phòng mình chật quá, mình buộc phải bố trí như vậy để phù hợp với không gian. Hiện tại mình xem phim tạm 2.0 trên bộ này, nhưng với không gian có 12m2 nên mình thấy không thiếu gì cả. Nói thì hơi quá nhưng mình cũng vào cine nhiều, Việt Nam có, Trung Quốc cũng có những chẳng chỗ nào thấy xem phim thú vị như ở nhà. Mục tiêu trước mắt là sắm một bộ 2 kênh để đánh với cặp RX2 này. Còn lâu dài là sẽ sắm nhà riêng và đầu tư bộ khác để xem phim. Đại để là còn dài hơi lắm. Mình đang ở cùng các cụ nên gò bó không gian, không làm gì theo ý mình được.

Mình thấy nghe nhạc trên AVR Onkyo SR 508 này cũng hay đáo để. So với mấy anh âm ly 2 kênh và loa second hand mà mình đã nghe qua có những mặt còn hơn. Thấy anh em review RX 2 nghe nhạc trữ tình hay và chi tiết. Cá nhân mình thấy ngoài điểm này ra, RX2 chơi rock cũng hay... Mình nghe Metallica, Pantera trên bộ này cũng thấy hài lòng.

Còn vụ up ảnh, mình loay hoay sign up imageshack với cả photobucket mà không được nên tạm up trên picasa. Sẽ có các hình sau bro ạ.

Thanks for comments

Bác hài lòng là tốt rồi. MA2 nghe hay lắm đó. Mình ham hố sắm dàn xem phim giờ đang chuẩn bị làm lại dàn 2 kênh để nghe nhạc. Vậy mới khổ. Biết ngay từ đầu làm bộ nghe nhạc bỏ qua phim phò có phải khỏe không

vvatuan

Chào các bác

Loa:

Bước tiếp đi bác:
1- Sub
2- Cen
3- Front lớn hơn (front củ làm surround)
- ...

winxdkd2

Member
AVR và front như vầy là ngon roài. cen, sur,sub bác cứ làm 1 bộ của yamaha. Bữa trước e ra Hòa phúc trên đường Kim Liên mới thấy nhiều lựa chọn lắm

Bên trên