Bộ HD siêu mini của em các bác chém nhẹ tay nhé hihi

khanhkun84

Active Member
UPDATE: HTPC 4K HDR
Tình hình là em đã nâng cấp lên tivi 4K SONY 43X8000E và thay case mới để đá đc PES2018
Giờ bộ HD mini siêu nhỏ mà có võ của em cấu hình như sau:
-Tivi 4K SONY 43X8000E
-Dàn AIO sony dav is10 5.1 dts (450w) model 2008 em này rì viu nước ngoài nhiều mà VN em chả thấy ai dùng, có lẽ mỗi em thôi hihi
-Bộ HTPC :
Case HP Main GIGA B75, CPU I5 3570 , ram 8g ddr3 bus1600, hdd500g, sound creative XFI titanium 0880, vga ATI RX550 2g ddr5
Monitor HP 1907w 19in
HDD 1,5tb WD
2 tay XBOX và PS3 để đá pes và chơi điện tử 4 nút contra, kage... linh tinh
Giờ em show tổng thể đây:
http://imageshack.us/photo/my-images/534/img1341h.jpg/

Trước mặt : các đại gia chơi loa cây, loa côt, em bình dân chơi loa cọc. hihi. 2 em front bé tí và 2 cái chân dài đến nách, loa bas up đất và có loa mid ở trên mặt thùng. Một không gian nhỏ nhắn tràn ngập âm thanh chứ ko phải tràn ngập loa nhé các bác.
http://imageshack.us/photo/my-images/11/img1339sn.jpg/

Chi tiết : Tivi , dưới là loa center, case HP, âmly của dàn, dưới cùng là em HDD 1,5tb WD
http://imageshack.us/photo/my-images/825/img1342gh.jpg/

Chỗ ngồi , nằm thưởng thức HD, nghe nhạc và chơi game của em
2 em su rao cũng có 2 cái chân dài nhưng em bắt lên tường rồi (thành thừa vứt xó 2 cái chân loa có bác gạ bán nhưng em chưa ok hihi), cho lên cao hơn tai người nghe tầm này và hơi chúi xuống thấy rất ổn khi xem phim có máy bay qua đầu và ô tô phóng vọt qua người hihi
http://imageshack.us/photo/my-images/838/img9551l.jpg/

Chỗ ngồi vi tính : cạnh cái front lép
http://imageshack.us/photo/my-images/444/img9549b.jpg/

Bộ dàn này cũng gắn bó với em lâu rồi nên tình cảm cũng nhiều, chưa thể dứt đc dạo này ko nhận điều khiển toàn phải ấn tận nơi, buồn quá, anh em vào chơi tham quan chém thoải mái nhé.
Em được ông chú cho cái âmly pioneer nên cũng định làm bộ 2 kênh nữa nhưng mà HD nên hết đạn rồi nên không đú đởn được, đành hài lòng với những gì mình có.
MOD nào ghé chơi tiện thì làm cho nó hiện ảnh lên dùm em với em xin cám ơn ah.
EM xin hết ạ.
Em sửa lại ảnh sau...

Chỉnh sửa lần cuối:

roughsoul

Member
Ðề: Bộ HD siêu mini của em các bác chém nhẹ tay nhé hihi

Chơi tùy điều kiện mà bác. Trước mắt là thế đã sau này gắng làm bộ khác bác nhỉ? Miền là có đam mê thế nào cũng làm được giàn ngon... hi hi

khanhkun84

Active Member

em cũng bỏ vào đây tầm 3 chục rồi. niềm đam mê cũng có giới hạn thui bác ah. vì em cũng chỉ xác định nó đến thế thôi.
ko dám chơi stereo vì sợ nghiện lại bán nhà bán cửa đi bác ah. hihi

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Bộ HD siêu mini của em các bác chém nhẹ tay nhé hihi

Bác nhiều tivi thế, 2 bộ ha bác
hihi trên tầng ba em còn 1 cái tivi 17in LG nữa cho đứa em nó xem. toàn tivi rẻ tiền mà bác. em làm gì có cái nào to tiền đâu. 1 bộ karaoke và 1 bộ xem phim đá pes thui hihi

sailasai

tivi lcd LG lh35 fullHD 32in
Dàn AIO sony dav is10 5.1 (450w)
bộ HTPC :
Case HP e7200 , ram 4g ddr2, hdd80g, soundcreative 1040, vgaATI 4670
Monitor HP 1907w 19in
HDD 1,5tb WD
mouse ko dây genius 915
2 tay ps2 để đá pes và chơi điện tử linh tinh

đây là bộ karaoke dưới tầng 1 nhà em. tivi lcd SONY 32in dòng S, đầu dvd LG và 6 số, âmly caly loa koda 10 năm roài keke

Đá pes và xem phim

Kệ ti vi là bàn vi tính cưa chân đi, bàn vi tính là bàn ăn cơm em hack của bà già, thảm ngồi vi tính là em hack của cái ghế giám đốc
nhà nghèo nên em chỉ đầu tư cho bộ HD của mình thế này đc thui. bộ này em sắm cũng đc mấy năm rùi mà. ghét 3d nên ko nâng cấp hehe
em ở HN nhé bác nào thích giao lưu phim phiếc gì cứ pm rồi wa em chơi
em đang thất nghiệp ở nhà nên hiếu khách lắm kekeke
nhìn hình TV giống cái film TRAN3 quá nhỉ.nhìn cũng quá oke bác nhỉ.

phuongmit

nên thay lại rèm cửa, màu sắc tươi sáng hơn sẽ làm phòng bớt chật chội ^^

khanhkun84

Active Member

nên thay lại rèm cửa, màu sắc tươi sáng hơn sẽ làm phòng bớt chật chội ^^

cám ơn góp ý của bác. em cũng định thế rùi nhưng thay rèm màu sáng thì phòng em sáng lắm em ko ngủ đc. vì dạo này em thất nghiệp toàn ngủ đến trưa mới dậy mà hihihi
em toàn ngủ sau cái ghế hoặc nằm xem tivi ngủ quên luôn trên sô fa đấy. sáng dậy mỏi hết cả lưng

khanhkun84

Active Member

chắc hội anh em HD HN chả ai chơi dàn mini như em đâu nhỉ. chưa thấy bác nào giống em cả hihi

sonchuaquy

bác thế này là hơn dàn của em rồi, bác cố gắng dành hẳn 1 ngày mà thiết kế sắp xếp lại phòng đảm bảo bác sẽ có hứng xem phim hơn gấp trăm lần :D

khanhkun84

Active Member

bác thế này là hơn dàn của em rồi, bác cố gắng dành hẳn 1 ngày mà thiết kế sắp xếp lại phòng đảm bảo bác sẽ có hứng xem phim hơn gấp trăm lần :D

thank bác. em cũng định thế nhưng bi giờ vẫn cô đơn nên khi nào có vợ roài làm hẳn nhà mới luôn thể, lúc đó em sẽ DJ lại hết hihihi

Transformer

Member

Em hơi giống bác, cái phòng khách nhà em chỉ vỏn vẹn có 12 mét vuông mà em "táng" lun cả bộ Sony MUTEKI 7600 vào nhìn hơi chướng mắt !

khanhkun84

Active Member

bác ngồi máy tinh mà ngồi dưới dất thế kia ko mỏi lưng hả bác,em lúc trước cũng như bác vậy,ngồi đc 1 tuần,sợ quá phải đi mua cái bàn

em cố tình để thế ngồi mỏi đỡ phải ngồi nhiều. ngồi nhiều vi tính cũng ko tốt mà. bà già em kêu suốt hihi

khanhkun84

Active Member

Em hơi giống bác, cái phòng khách nhà em chỉ vỏn vẹn có 12 mét vuông mà em "táng" lun cả bộ Sony MUTEKI 7600 vào nhìn hơi chướng mắt !

bác chơi phòng khách thì táng em MUTEKI là đúng roài. còn em là phòng riêng nên em thích chơi kiểu độc đáo ko đụng hàng hihi.
mà cái ông SONY này kể cũng lạ. Dòng MUTEKI rõ nhiều loa , toàn loa to mà giá lại ngang ngửa con rõ nhiều loa bé tí của em hihihi

locnp

Well-Known Member

Bác chơi nhiều đồ quá, theo em thì cái nào trùng pán bớt, tập trung thóc đập hàng dữ 1 lần xuất t... luôn :))

khanhkun84

Active Member

Bác chơi nhiều đồ quá, theo em thì cái nào trùng pán bớt, tập trung thóc đập hàng dữ 1 lần xuất t... luôn :))

dạ đâu có nhiều bác. bộ karaoke đấy toàn ông bà già em hát chứ dạo này em chán đời có hát hò gì đâu. mặc dù em chỉ cần làm vài bài thôi là có em chết roài keke. em định khi nào hết chán thì làm thêm cái amp karaoke và đôi loa nữa hát riêng ở phòng em vì bạn bè hay đến chơi mà hihi. nhưng phải từ từ. vì dạo này đang thất nghiệp. ah sẵn tiện em hỏi có bác nào ở HN có thừa hay chán ko dùng cái đàn GUITAR thì cho em mượn nhé. em đú đởn cái xem có học đc ko kẻo mua lại phí tiền.

luvu_vnl

Member

bắt đầu cho một đam mê :D

Bên trên