Bộ HD siêu mini của em các bác chém nhẹ tay nhé hihi

binhhc

Moderator
Ðề: Bộ HD siêu mini của em các bác chém nhẹ tay nhé hihi

Thiết bị thì không dám có ý kiến.
Nhưng không gian HN thì quả là chật chội quá.

khanhkun84

Active Member

Thiết bị thì không dám có ý kiến.
Nhưng không gian HN thì quả là chật chội quá.

không gian HN là ko gian gì hả bác? hihi, em bố trí lại là cũng tính toán hết rồi, bạn bè cũng chỉ 4 đến 5 đứa là thích xem phim và đá pes với em thôi mà. nên như thế là chuẩn rồi, với lại xem phim em thấy hiệu ứng ổn thơn xắp xếp như trc nhiều, bác ở đâu thế ạ. ở HN pm em wa giao lưu biết ngay mà hihihi

Bác chủ chơi game mà chịu khó đầu tư bộ dàn rất hoành tráng. Chắc là gamer pro đây.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Bộ HD siêu mini của em các bác chém nhẹ tay nhé hihi

Bác chủ chơi game mà chịu khó đầu tư bộ dàn rất hoành tráng. Chắc là gamer pro đây.

em cũng bt thôi mà bác, điều kiện với khả năng chỉ đc đến thế thôi ạ, mình còn nhiều thứ phải lo mà bác. ngày trc em cũng hay chơi game lắm, khoái nhất là commandos và đá pes thôi, đá pes trên PC sướng hơn trên PS3 nhiều, bác ở HN thì cứ pm em wa em giao lưu phim ảnh và đá pes cho vui hihihi

biento

hehehe thank bác, em cải tạo lại tí cho nó gọn công nhận là ko gian nhỏ thôi nhưng xem phim nó chất lượng hơn bác ạ, em đang cố gom thóc sang tháng này đổi con sony 40in cho nó to, xem phim và đá pes với anh em cho vui hihihi.

công nhận là không gian rất quan trọng với xem phim và nghe nhạc, e sinh hoạt chung với phòng khách mà thấy xem và nghe loãng quá, cũng đang tính tới đây phải làm tí riêng tư cho phim và nhạc.
40 in có bé không và có nhất thiết phải sony không bác?

khanhkun84

Active Member

công nhận là không gian rất quan trọng với xem phim và nghe nhạc, e sinh hoạt chung với phòng khách mà thấy xem và nghe loãng quá, cũng đang tính tới đây phải làm tí riêng tư cho phim và nhạc.
40 in có bé không và có nhất thiết phải sony không bác?

bác có cảm nhận giống em rồi đấy. dàn của bác là G61 thì phải, đều là dàn AIO giống em nên công suất ko đc lớn lắm, nên độ bao phủ âm thanh sẽ kém hơn những bộ dàn rời bác ạ. nên khi bác dùng chung với phòng khách hay phòng rộng sẽ bị loãng là đúng ( giống em ngày trc ) nên bây giờ em bài trí lại, ko gian nhỏ thôi sẽ ko bị loãng âm nữa, hiệu ứng máy bay, và súng đạn rất rõ ràng, bác cứ thử đi hihihi.
còn chuyện LCD thì em vẫn khoái sony từ ngày xưa, nhưng ko đủ tiền nên đành lấy em LG fullHD này, ko hối hận tí nào bác ạ, bây giờ thấy nó hơi nhỏ thôi, em tính gom thóc làm con 40in sony bx420 thôi tầm 10tr cho rẻ, bán con này đi cho người quen tầm 5tr rồi thêm 5tr nữa là ok, bác định mua tivi thì em khuyên nên lấy : plasma thì là Pana đỉnh cao, lcd và led thì lấy sony, sharp, ít tiền giống em thì cứ LG mà phang, em ghét samsung lắm hihi

biento

bác có cảm nhận giống em rồi đấy. dàn của bác là G61 thì phải, đều là dàn AIO giống em nên công suất ko đc lớn lắm, nên độ bao phủ âm thanh sẽ kém hơn những bộ dàn rời bác ạ. nên khi bác dùng chung với phòng khách hay phòng rộng sẽ bị loãng là đúng ( giống em ngày trc ) nên bây giờ em bài trí lại, ko gian nhỏ thôi sẽ ko bị loãng âm nữa, hiệu ứng máy bay, và súng đạn rất rõ ràng, bác cứ thử đi hihihi.
còn chuyện LCD thì em vẫn khoái sony từ ngày xưa, nhưng ko đủ tiền nên đành lấy em LG fullHD này, ko hối hận tí nào bác ạ, bây giờ thấy nó hơi nhỏ thôi, em tính gom thóc làm con 40in sony bx420 thôi tầm 10tr cho rẻ, bán con này đi cho người quen tầm 5tr rồi thêm 5tr nữa là ok, bác định mua tivi thì em khuyên nên lấy : plasma thì là Pana đỉnh cao, lcd và led thì lấy sony, sharp, ít tiền giống em thì cứ LG mà phang, em ghét samsung lắm hihi

hihi đúng rồi bác ah, e dùng dàn g61, còn tv là ss43d490, bác ghét ss nhưng e thấy con này xem hd rất mượt
e sợ là bác múc con sony bx420, độ quét không cao sẽ bị giật hình thôi.
bác nghiên cứu một em plasma của pana xem sao, xong bác treo lên tường luôn để tăng khoảng cách, và nhìn cũng sang và đẹp hơn

khanhkun84

Active Member

hihi đúng rồi bác ah, e dùng dàn g61, còn tv là ss43d490, bác ghét ss nhưng e thấy con này xem hd rất mượt
e sợ là bác múc con sony bx420, độ quét không cao sẽ bị giật hình thôi.
bác nghiên cứu một em plasma của pana xem sao, xong bác treo lên tường luôn để tăng khoảng cách, và nhìn cũng sang và đẹp hơn

em cũng biết dòng quét càng cao xem càng thích nhưng mà giá nó cao bác ạ. thôi đành từ từ khoản nâng cấp LCD này vậy, chứ bây giờ tiền em cũng chưa có sắn lắm hihi

biento

em cũng biết dòng quét càng cao xem càng thích nhưng mà giá nó cao bác ạ. thôi đành từ từ khoản nâng cấp LCD này vậy, chứ bây giờ tiền em cũng chưa có sắn lắm hihi

em có cậu e trai (nó đã lập gia đình và ở riêng) cũng vừa múc con LCD sony BX520, vừa rồi nó vác cái hdlife v5 của e xuống xem mấy bộ phim vừa là test tv luôn mà thấy giật quá trời luôn, nhất là mấy bộ phim có cảnh lia máy nhanh và hành động, cu cậu hơi thất vọng tý, tóm lại xem THC thì như nhau.
thế nên trước đây không có tiền mua Led thì chỉ plasma thôi, con ss nhà e xem cách đúng 3m mà mịn như full HD, con này chỉ có px là 1024*768 thôi nhé.

khanhkun84

Active Member

em có cậu e trai (nó đã lập gia đình và ở riêng) cũng vừa múc con LCD sony BX520, vừa rồi nó vác cái hdlife v5 của e xuống xem mấy bộ phim vừa là test tv luôn mà thấy giật quá trời luôn, nhất là mấy bộ phim có cảnh lia máy nhanh và hành động, cu cậu hơi thất vọng tý, tóm lại xem THC thì như nhau.
thế nên trước đây không có tiền mua Led thì chỉ plasma thôi, con ss nhà e xem cách đúng 3m mà mịn như full HD, con này chỉ có px là 1024*768 thôi nhé.

hic để hôm nào em kiếm thử phim nào toàn đua xe với hành động xem con LG nhà em có bị giật ko? từ trc nay em xem thấy bt mà, sony 520 cũng là tương đối ngon rồi mà vẫn bị chê thì em phải tính kỹ vụ này rồi hihi

Bác chủ cho hỏi creative sb 1040 của bác có sử dụng được win7 64bit không ?
Mình cũng đang xài mà cài win7 64 bị lỗi hoài.
Nếu có bác cho mình xin river nhé. Pm: 0939.299.699 Trung
Thanks bác trước.

H 9999

Active Member

hi bác chủ ! bộ dàn SONY này em cũng dùng CUỐI NĂM 2007 ! em đem về HẢI PHÒNG TỪ THÁNG 2/2008 nhưng ko phải 450 w đâu bác...mỗi loa con chỉ được 50 w và cái SUB là 50 /80 W BÁC À...CÔNG SUẤT TIÊU THỤ ĐIÊN của cả hệ thống là 130 WATTS ! toàn đi công tác nên ít dùng !
NHỎ NHỎ XINH XINH NGHE NHẠC NHẸ HAY XEM PHIM CŨNG OK ĐẤY BÁC NHỈ ? nếu bác có ý tưởng sưu tầm thì gửi vào box cho em nhé !

nikanbio

Thấy bộ này cũng hay nhỉ, có đều loa nhỏ quá, đang tính mua để bỏ phòng 25m2 phòng nhà mới, có hợp ko nhỉ, cho mình ý kiến với

H 9999

Active Member

Thấy bộ này cũng hay nhỉ, có đều loa nhỏ quá, đang tính mua để bỏ phòng 25m2 phòng nhà mới, có hợp ko nhỉ, cho mình ý kiến với

bác ơi bé nhưng củ ré nó to ! bé nhưng bé hà tiêu .. cũng réo rắt ầm ầm cả ! sử dụng khung phòng thế xe, phim nghe nhạc vừa phải thì cũng ok !

vannhuthanh

Nói chung là ứng dụng được vào thực tế là ngon rồi mà bác. Chứ mơ ước thì nhiều lắm. Bộ bác là ngon cơm rồi

khanhkun84

Active Member

Bác chủ cho hỏi creative sb 1040 của bác có sử dụng được win7 64bit không ?
Mình cũng đang xài mà cài win7 64 bị lỗi hoài.
Nếu có bác cho mình xin river nhé. Pm: 0939.299.699 Trung
Thanks bác trước.

ok bác, mai em nhắn tin cho bác. em dùng driver chuẩn của nó mãi có sao đâu, 32 hay 64, xp hay win 7 đều cân tất. optical dts ầm ầm hihi.
097 590 1314 em khánh 28 t rùi nếu em bận bác cứ alo em.

khanhkun84

Active Member

hi bác chủ ! bộ dàn SONY này em cũng dùng CUỐI NĂM 2007 ! em đem về HẢI PHÒNG TỪ THÁNG 2/2008 nhưng ko phải 450 w đâu bác...mỗi loa con chỉ được 50 w và cái SUB là 50 /80 W BÁC À...CÔNG SUẤT TIÊU THỤ ĐIÊN của cả hệ thống là 130 WATTS ! toàn đi công tác nên ít dùng !
NHỎ NHỎ XINH XINH NGHE NHẠC NHẸ HAY XEM PHIM CŨNG OK ĐẤY BÁC NHỈ ? nếu bác có ý tưởng sưu tầm thì gửi vào box cho em nhé !

vâng bộ này em dùng cũng lâu rồi cũng yêu quí em nó lắm nên cứ phải dùng cho đến khi nào em nó ra đi thôi

khanhkun84

Active Member

Nói chung là ứng dụng được vào thực tế là ngon rồi mà bác. Chứ mơ ước thì nhiều lắm. Bộ bác là ngon cơm rồi

cũng đc bác ạ. nói chung là em cảm thấy thỏa mãn rồi, với những gì mình bỏ ra thì như thế là ok, còn nếu em là đại gia thì sẽ khác. mình chỉ là bình dân nhưng mua chuẩn và đầu tư ko bị hớ thì đã là thành công lắm rùi hihihi

thangvic

Member

e kết đôi loa font của bác quá,đỡ tốn diện tích,đôi font của e kồng kềnh quá,chật hết cả phòng

khanhkun84

Active Member

e kết đôi loa font của bác quá,đỡ tốn diện tích,đôi font của e kồng kềnh quá,chật hết cả phòng

thank bác, hôm nay em nghỉ làm ở nhà xem mấy bộ phim sướng thật, lâu lâu cũng phải giải trí 1 tí. công nhận em để ko gian HD nhỏ nên hiệu ứng rất tốt, tính em thì thích cái gì cũng nhỏ nhắn vừa tầm thôi, ko thích to cao lắm, kể cả tiêu chuẩn người iu em cũng thích nhỏ nhỏ xinh xinh thui hihi

Bên trên