Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Bác sắm cái kệ, đi dây gọn lại là đẹp. Nhìn hệ thống dây... đồ sộ quá. hihi

Hình chết hết trơn rồi bác ơi. Mà thấy bác liệt kê thì chả nhẹ tềnh tí nào đâu nhé

alecxandumas

Ðề: Re: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

AVR 1612 giá 7.5tr, còn bộ loa Quadral Quintas 6000 giá 12.39tr.... nhờ cuối năm xả hàng + quen với bác cửa hàng nên bác bớt cho em thêm mấy giá....
Sao Denon 1612 rẻ quá vậy, bác mua ở đâu thế, pm em xin địa chỉ. Mà em không thấy bác dùng sub, vậy thì những cảnh cháy nổ có hoàng tráng không bác?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Sao Denon 1612 rẻ quá vậy, bác mua ở đâu thế, pm em xin địa chỉ. Mà em không thấy bác dùng sub, vậy thì những cảnh cháy nổ có hoàng tráng không bác?

Em mua ở cửa hàng Trương Nghĩa 124 Lý Thường Kiệt, quận 11, tpHCM..... em thấy cặp Front có 4 loa woofer bass 2 tấc là đủ rung rinh đối với em rồi nên không xài thêm sub bác ạ.

binhlinhgiang

AVR 1612 giá 7.5tr, còn bộ loa Quadral Quintas 6000 giá 12.39tr.... nhờ cuối năm xả hàng + quen với bác cửa hàng nên bác bớt cho em thêm mấy giá....

Bác có thể liệt kê chi tiết ra từng thiết bị nhà bác đc không, tình hình là e cũng đang muốn mua một bộ như của bác. Nghèo chơi HD khổ thế bác ạ

gsmman

Bộ dàn này vừa tầm cho nhiều người

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Bộ dàn này vừa tầm cho nhiều người

Bác nói trúng ý em quá, ý em là chia sẻ một bộ dàn trong tầm với của nhiều bác chơi HD, nhất là những bác chơi dàn đầu tiên với kinh phí vừa phải và mức độ thẩm âm đang cần phải thẩm tra...hehe

Hai Scm

Active Member
Bác có thể liệt kê chi tiết ra từng thiết bị nhà bác đc không, tình hình là e cũng đang muốn mua một bộ như của bác. Nghèo chơi HD khổ thế bác ạ

Cái này kiến tha lâu đầy tổ đấy bác, em phải chia ra nhiều đợt mua sắm cả 6 tháng trời đó bác.... đầu tiên là mua tivi trước... kế đến mua HD Players + đĩa HDD... rồi mới tới AVR và loa...

Phần nhìn:
1. TV Sony LED 32EX310 em mua hồi tháng 7/2012 đầu tiên (hàng Malaysia) = giá em mua 7.8tr + kệ 200k = 8tr (con 32EX330 bây giờ có 6.5tr thôi nha bác , hic hic)
2. AVR Denon 1612 xuất 5.1 (hàng Nhật sản xuất ở Trung Quốc) = giá Trương Nghĩa 7.5tr
3. HDP: Imax i18D..... (cái này thì quá nổi trên HD Vietnam rồi) = 3tr khuyến mãi chép phim 2TB (ko lấy chép phim trừ 100k)
4. PC cùi bắp main G31 + CPU core 2 duo E4600@ 2.4Ghz + 2x1 GB RAM 2 @ 800 Mhz + VGA card X1650... bộ này em mua năm 2008 ==> con này vô giá rồi...

AVR và HDP đều có khả năng chơi 3D riêng màn hình thì chưa có vì mua trước.... đang ngắm nghía một con 3D....

Phần nghe
5. Bộ loa 5.0 Quadral Quintas 6000. (hãng Đức sản xuất ở Đan Mạch) giá 12.39tr bác TRương Nghĩa bớt giá thêm chút đỉnh
6. Loa 2.1 đã 8 năm tuổi của LG 8421
7. Dây loa cho cặp Front là Transparent HP14-02 (tập tành chơi đồ chiên nghiệp chút chút ) (hàng Mỹ) ==> giá em mua 800k/cặp
8. Dây loa cho center và surround là Monster XP (hàng bình dân của Mỹ) ==> 25k/m
9. Dây HDMI toàn là hàng Tung Của mua của Lê Phụng.... ==> 65k/dây 3m, 100k/dây 5m giá quá mềm...

Phần chứa dữ liệu:
10. 2 súng HDD gắn trong WD 2TB green + 1 súng WD 2TB gắn ngoài lúc em mua là 2.65tr ổ 2TB full phim....

binhlinhgiang

Thank bác Hai smc nhiều nhé, chắc em cũng phải làm thân con kiến tha lâu đầy tổ thôi bác ah

Bên trên