Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

dinhvannam

Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

Giá PS3 đâu có rẻ, cũng đủ lắp HTPC hoặc đầu tư Tvix.

PS3 cũng có thể chơi HDrip, nhưng nếu mình nhớ không nhầm thì nó chỉ hỗ trợ Fat32, vì vậy các file HDrip phải cắt nhỏ ra dưới 4GB thì nó mới hiểu và truy cập được. Hơn nữa đầu phim HDrip cho PS3 ít ỏi quá.

PS3 chơi được bluray, nhưng đĩa bluray vừa đắt lại vừa khó mua tại VN. Sở hữu khoảng vài trăm phim như dân HDrip thì bỏ tiền ra cũng ná thở. Bên cạnh đó, chơi bluray thì quên phụ đề VN đi, với những phim cũ đã thuộc nội dung thì ok, chứ phim mới ra mà ko hiểu thì... mất cả hay.

Nam thử cân nhắc xem nhé.

A chip ơi:
Hôm qua test Tvix 7000A thấy hình ảnh cực đẹp (thấy rõ từng sợi tóc) với bản ca nhạc của shakira.
Nhưng chuyển sang phim em thấy nó ẹ quá, phim thì tái, phim thì ngả vàng.. ( có phải tại nguồn phim ko a chip) phim hôm qua thử dung lượng 16gb.
Bảo đảm vài tháng nữa TQ ra đĩa bluray giá hơn DVD9 khoảng 20 ngàn thôi.( tự an ủi, kè kè..)
Sau đó nam và tuấn xem thử đĩa dvd TQ giá 17.000 , tuấn phải công nhận màu sắc đẹp và rõ sắc nét mừ.
Rối quá a chip ui. HTPC, TVIX, BLURAY => ~X(~X(~X(

GENERALS

Ban Quản Trị

Gen tính như vậy có nghĩa là gắn đầu đọc bluray vào trong HTPC luôn hả, rồi thay vì xem đĩa ( ghê qué 50 => 70 $ )thì ta xem bằng ổ cứng đúng ko ?
Đọc cả chục lấn mà chỉ hiểu như thế này thui gen ơi.X_X

Gắn HTPC vừa chơi dược HDrip, vừa có đầu đọc Blueray/HDDVD để xem đĩa luôn anh ạh, còn nếu đầu tư 1 đầu đọc Blueray riêng thì rất đắt và ko tiện dụng được như HTPC.

dinhvannam

Gắn HTPC vừa chơi dược HDrip, vừa có đầu đọc Blueray/HDDVD để xem đĩa luôn anh ạh, còn nếu đầu tư 1 đầu đọc Blueray riêng thì rất đắt và ko tiện dụng được như HTPC.

Bữa nào cafe mình nhờ gen tham mưu lại cho chắc.
Mai mốt nam :-c mà gen kêu bận là >:/
Ý à bác gen to con hơn mình :-ss

dinhvannam

Các bác ơi, mình có sự thay đổi, các bác chỉ giáo thêm xem có gì sai ko ?
Mình mua thêm cặp B&W 684 làm loa front thay cho 603S3.
603S3 đẩy xuống làm surround back.
Ý đồ mình để như vậy là có nghe nhạc dance thì 603S3 và 684 cùng biểu diễn qua receiver denon 3803 ( chế độ A+B ).
Các bác góp ý nhanh nhanh giúp mình nhé. mình gấp lắm máu rùi.
Kiếu các bác vài phút mình đi rước thặng nhóc, mới 4,5 tuổi mà đã phải học thêm.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Dàn âm thanh của em khủng như vậy rồi mà vẫn chưa yên tâm sao :D, phần nghe nhưng thế quá ổn rồi, sao ko tập trung vào phần nhìn có phải tốt hơn không. Theo cá nhân anh thì phần hình của em chưa theo kịp phần tiếng. Có gì sai thì bỏ qua nha :D

dinhvannam

Dàn âm thanh của em khủng như vậy rồi mà vẫn chưa yên tâm sao :D, phần nghe nhưng thế quá ổn rồi, sao ko tập trung vào phần nhìn có phải tốt hơn không. Theo cá nhân anh thì phần hình của em chưa theo kịp phần tiếng. Có gì sai thì bỏ qua nha :D

Achip luôn là người quan tâm tới đàn em, ko hổ danh là mod.
Em post bài lên mong các bác cho ý kiến, nhưng mỗi bác chip trả lời thui.
Thưa a chip, Anh chuẩn bị thay hình bên bộ dàn HT cho em nhé.
Em máu quá múc Cặp B&W 684 luôn òi.
vậy là 603S3 làm surround back, làm vậy mai mốt các bác qua em nhớ đem theo thuốc :-o:-o:-o:-o:-o:-o nghe dance là hết hồn luôn.

Phần hình em hứa với a chip là ko sớm thì muộn em cũng phải thay đổi.

phuong

Member

Achip luôn là người quan tâm tới đàn em, ko hổ danh là mod.
Em post bài lên mong các bác cho ý kiến, nhưng mỗi bác chip trả lời thui.
Thưa a chip, Anh chuẩn bị thay hình bên bộ dàn HT cho em nhé.
Em máu quá múc Cặp B&W 684 luôn òi.
vậy là 603S3 làm surround back, làm vậy mai mốt các bác qua em nhớ đem theo thuốc :-o:-o:-o:-o:-o:-o nghe dance là hết hồn luôn.

Phần hình em hứa với a chip là ko sớm thì muộn em cũng phải thay đổi.

nếu vậy thì dư ra một cặp surroud rồi, anh Nam để lại cho em nhé :)):)):)):))

dinhvannam

nếu vậy thì dư ra một cặp surroud rồi, anh Nam để lại cho em nhé :)):)):)):))

Cặp 602S3 nam các đổi bù tiền bác phương ơi, (giá cũng tốt lém ). cáo lỗi cặp 602S3 với bác thái nhé.
Bác phương và bác thái nên dùng cặp loa cột làm front thì hay hơn bookshelf đó
Phương án 603S3 nam làm như vậy được ko bác phương ?

phuong

Member

Cặp 602S3 nam các đổi bù tiền bác phương ơi, (giá cũng tốt lém ). cáo lỗi cặp 602S3 với bác thái nhé.
Bác phương và bác thái nên dùng cặp loa cột làm front thì hay hơn bookshelf đó
Phương án 603S3 nam làm như vậy được ko bác phương ?

cách đó là quá lắm rồi anh Nam ơi, hôm bữa lúc anh hát nhạc ra 7.1 mà nghe cũng tê cả người rồi, bây giờ đổi lên như vậy thì :eek::eek::eek::eek:

ah, mà hôm bữa anh Nam qua nhà bác Phương admin bên nghe nhìn nói là bác ấy dùng máy chiếu văn phòng mà xem cũng ok lắm phải không ??? không biết giá bao nhiêu ??? phương cũng đinh đầu tư máy chiếu giá khoảng 1200$ không biết xem phim thế nào nữa, anh Nam có có ý kiến gì không??

dinhvannam

cách đó là quá lắm rồi anh Nam ơi, hôm bữa lúc anh hát nhạc ra 7.1 mà nghe cũng tê cả người rồi, bây giờ đổi lên như vậy thì :eek::eek::eek::eek:

ah, mà hôm bữa anh Nam qua nhà bác Phương admin bên nghe nhìn nói là bác ấy dùng máy chiếu văn phòng mà xem cũng ok lắm phải không ??? không biết giá bao nhiêu ??? phương cũng đinh đầu tư máy chiếu giá khoảng 1200$ không biết xem phim thế nào nữa, anh Nam có có ý kiến gì không??

Đừng như thế phương ơi, ko pro đâu, nếu bác thích quá mà đầu tư như vậy thì trước sau gì cũng nâng cấp, mà dòng máy văn phòng đem thanh lý là out giá nhiều lém ( mua 1200 chỉ còn dưới 700 thui, mất 1/2 giá )
Bạn mình dùng rồi nên mình biết.
Bác thích thì mình cũng đang có dự án nâng cấp đây ( pm nhé )

dinhvannam

Mới dùng được 85 hrs mà đã đòi nâng cấp rồi á, tiềm lực kinh tế khiếp thật 3:-O

Bác xúi chứ ai nữa (phần nhìn chưa xứng với phần nghe ), em mà bị ra đường ở là qua bác đấy nhé.

dinhvannam

À. mà bác phương máu máy chiếu thì qua nam lần nữa, nam cho xem thử đĩa 17.000 đ thui. bác đòi lấy ngay thì mình chít

luciano

Active Member

hic, bác pm em con 602S3 nhé, vì em hốt hụt con này là lần thứ 3 đấy :((

:p nói vậy chứ, chơi cái nghề audio này âu cũng là duyên số với nó vậy, k duyên thì không hốt được 602, chứ có duyên như bác Nam thì em BW nó cứ vô ào ào :)

dinhvannam

hic, bác pm em con 602S3 nhé, vì em hốt hụt con này là lần thứ 3 đấy :((

:p nói vậy chứ, chơi cái nghề audio này âu cũng là duyên số với nó vậy, k duyên thì không hốt được 602, chứ có duyên như bác Nam thì em BW nó cứ vô ào ào :)

Càng có duyên càng chết bác à...mai mốt duyên nó chạy sang bác là bác đừng than nhé

dinhvannam

Mình máu quá múc cặp này về các bác ạ, post vài hình làm kiểu cho các bác bình loạn :

Hình em nó trước khi vào hệ thống :

Hình em nó với bộ phụ kiện chân đế, ốc lục giác, chính hãng B&W:

So sánh ngoại hình 2 cặp trước khi lắp vào HT:

Hoàn chỉnh là đây các bác ạ:

Còn chú 603S3 này bị đẩy đứng ra sau rồi ạ:

Chỉnh sửa lần cuối:

GENERALS

Ban Quản Trị

Sao chưa khuân Sub về vậy anh ?? E thấy vẫn còn thiếu cái này áh ^^

HD 1080p

Loa surround mà cậu này bê nguyên cả cây đứng to tổ chảng vào ;))

Bên trên