Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

Xem film mà ko có sub thì mất đi 50% sức cuốn hút, độ hoành tráng và cảm xúc rồi bác. Bây h bác đẩy e sub bác đi vẫn còn kịp mà :D

:) . Thanks bác .Để e nghiên cứu 1 tý . Bây giờ con sub Klipsch công suất lớn hơn vẫn không bằng con Velodyne hả bác . VD : SW 112 or 110 được không bác Nghia ?

tienlequoc

Well-Known Member

:) . Thanks bác .Để e nghiên cứu 1 tý . Bây giờ con sub Klipsch công suất lớn hơn vẫn không bằng con Velodyne hả bác . VD : SW 112 or 110 được không bác Nghia ?
Nói thế không được. Klipsch cũng có dòng cao dòng thấp mà. Thử con SW-310 xem có thua của bác Nghĩa ko?
Bác đi tiên phong thử con này xem. Đánh giá cực cao, giá cực tốt (Amazon bán 1200$ nha) : http://www.ebay.com/itm/Monster-Cab...Subwoofers&hash=item2c61ab457f#ht_1077wt_1037
Nó nặng 40kg bác nhé :D

0986686958

Active Member

Bác chơi 2 sub, 1 con đầu phòng 1 con cuối phòng là rung rinh ngay thôi bác. Phòng e nhỏ 1 mình con Vel DEQ cũng đủ lông lá cảm giác sub đánh luôn :))

Thấy AE trong hội bảo đổi sang Vel nên em đang định chơi con Vel Optimum 12'', không biết có ''ra gì'' bác ạ...:(

minhjp

Well-Known Member

Nói thế không được. Klipsch cũng có dòng cao dòng thấp mà. Thử con SW-310 xem có thua của bác Nghĩa ko?
Bác đi tiên phong thử con này xem. Đánh giá cực cao, giá cực tốt (Amazon bán 1200$ nha) : Monster Cable THX 200 Powered Subwoofer-Black - NEW! | eBay

Giá đó về Vn e phỏng tay rồi bác Tiến ơi . Nhưng bác đưa nhầm links rồi
em thấy giá amazon là 730us , nó có 2 sub 1 phía trước ,1 phía hông hả bác ?
http://www.amazon.com/Klipsch-SW-310-Powered-Subwoofer-Each/dp/B0045CJ7QW
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

man8x_2006

hehe
phụ đại ca nè
hâm mộ quá ước gì mình được như anh ý 8->

man8x_2006

hehe
phụ đại ca nè
hâm mộ quá ước gì mình được như anh ý 8->

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác đi tiên phong thử con này xem. Đánh giá cực cao, giá cực tốt (Amazon bán 1200$ nha) : Monster Cable THX 200 Powered Subwoofer-Black - NEW! | eBay
Nó nặng 40kg bác nhé :D
Ẹc Amazon bán 1200 mà bác so với con DEQ 8R của e, 1200 thì phải lấy optimum 12 đánh mới xứng chứ :))

tienlequoc

Well-Known Member

Cái link mình đưa là cái sub Monster. Câu dưới là mình nói cho con này. Còn con Klipsch SW 310 thì 1 loa đánh trước 1 loa đánh bên hông. Nặng 20kg.
Ẹc Amazon bán 1200 mà bác so với con DEQ 8R của e, 1200 thì phải lấy optimum 12 đánh mới xứng chứ :))
Cái 1200$ là cái sub Monster http://www.amazon.com/Monster-THX-S...?s=electronics&ie=UTF8&qid=1324434358&sr=1-24 hiện nay đang bán trên ebay với giá 329$. Cái này mình để ý lâu rùi. Cứ vài tháng nó xuất hiện 1 lần.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thấy AE trong hội bảo đổi sang Vel nên em đang định chơi con Vel Optimum 12'', không biết có ''ra gì'' bác ạ...:(

Phê lòi mắt luôn đấy bác, 1 cái sub hay ko có nghĩa là nó đánh mạnh ầm ầm vào trong mặt như bass vũ trường, quán bar. Con Ya515 là nổi tiếng khoản này, xem xong 1 film thì mệt người như mới đi tẩm quất :)). Bass cứ nghe thử Vel đánh sẽ thấy 1 cảm giác rất khác lạ, đì đùng, âm trầm sâu mà lan tỏa hay lắm. Bác cứ làm con Optimum 12 bảo đảm ko hối hận đâu, e thèm nó lắm đấy =P~

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cái link mình đưa là cái sub Monster. Câu dưới là mình nói cho con này. Còn con Klipsch SW 310 thì 1 loa đánh trước 1 loa đánh bên hông. Nặng 20kg.

Cái 1200$ là cái sub Monster Amazon.com: Monster THX SL200-PSM BK Select Certified Powered Subwoofer Tower Module (Piano Black): Electronics hiện nay đang bán trên ebay với giá 329$. Cái này mình để ý lâu rùi. Cứ vài tháng nó xuất hiện 1 lần.
Thế con Klipsch kia cũng 730 đấy, so sao đc bác, 730 thì mang Optimum 8 ra so. Giờ sub thì chỉ có JL hay Vel mà táng thôi, Monster tuổi gì mà làm sub bác thằng nào chuyên thằng đó vẫn là no.1. Cứ như máy lạnh hay tủ lạnh mà đi lùng Sony mua thì có dỡ hơi ko chứ :))

minhjp

Well-Known Member

E hiểu rồi .

Cái 1200$ là cái sub Monster Amazon.com: Monster THX SL200-PSM BK Select Certified Powered Subwoofer Tower Module (Piano Black): Electronics hiện nay đang bán trên ebay với giá 329$. Cái này mình để ý lâu rùi. Cứ vài tháng nó xuất hiện 1 lần.

Giá đó phải đấu giá hay bán chính thức vậy bác Tiến ? Rẻ quá so với giá gốc

Phê lòi mắt luôn đấy bác, 1 cái sub hay ko có nghĩa là nó đánh mạnh ầm ầm vào trong mặt như bass vũ trường, quán bar. Con Ya515 là nổi tiếng khoản này, xem xong 1 film thì mệt người như mới đi tẩm quất :)). Bass cứ nghe thử Vel đánh sẽ thấy 1 cảm giác rất khác lạ, đì đùng, âm trầm sâu mà lan tỏa hay lắm. Bác cứ làm con Optimum 12 bảo đảm ko hối hận đâu, e thèm nó lắm đấy =P~
Thấy bác tả con ya 515 e :)) , mém lúc trước e cũng múc con này rồi .:)

tienlequoc

Well-Known Member

Thế con Klipsch kia cũng 730 đấy, so sao đc bác. Giờ sub thì chỉ có JL hay Vel mà táng thôi, Monster tuổi gì mà làm sub bác thằng nào chuyên thằng đó vẫn là no.1. Cứ như máy lạnh hay tủ lạnh mà đi lùng Sony mua thì có dỡ hơi ko chứ :))
Tuổi gì thì mình ko biết chứ phải cho cho so găng mới biết mèo nào cắn mỉu nào? :D. nói thật chứ Vel mấy dòng thấp chỉ có thể nói là tốt so với tầm giá thui chứ chưa là gì đâu. Vel chỉ sản xuất sub ko có nghĩa là nó ngon hơn các hãng khác. Mình thì nghiên cứu nhiều thương hiệu khác nhau và xem review của rất nhiều người dùng và những trang web công nghệ danh tiếng. Vel chỉ là 1 nhà sản xuất mới đang từng bước khẳng định thương hiệu. So với các nhà sản xuất loa danh tiếng có truyền thống lâu đời thì vẫn khập khiễng bác à. Có thời gian trước mình định xúc tiến đưa 1 số thương hiệu mới về VN và làm phân phối. Nhưng đòi hỏi vốn lớn quá mình kiếm ko ra người ghóp cổ phần nên thôi.
@minhjp: giá chính thức

Nghia_PMT

Well-Known Member

E rút kinh nghiệm thương đau đấy bác, mới nghe đc 2-3 tháng chịu hết nỗi đá nó đi mà ko thèm cò kè giá cả gì luôn :))

tienlequoc

Well-Known Member

Con Monster này về VN tốn thêm khoảng 450$. Tính tổng ra khoảng 779$. Hic hic

Nghia_PMT

Well-Known Member

nó sub dạng tháp nên sử dụng giải trí gia đình có lẻ ko hợp đâu bác.

minhjp

Well-Known Member

Vậy hả bác ?! sub thì bác Nghia thấy mua thêm 1 cái như cũ của e hay hơn or đổi con Velodyne hay hơn ?
Thanks bác

Nghia_PMT

Well-Known Member

con avr của bác có 7.2 ko thì mới chơi dual dc bác. Về độ hoành tráng thì dương nhiên 2 sub con đầu con cuối phòng thi ok hơn còn về chất nếu gom 2 làm 1 thì chơi con optimum 12 ngon hơn bác.Khoái chức năng có mic setup giống AVR của Vel,nó tự cân chỉnh khá lắm

leepham

Well-Known Member

Không ai bàn về Sub B&W hết nhĩ 8-| e đang dùng con 608 này :D vãi người:)|

hoadainhan70

Well-Known Member

Cái Case của HTPC xang sao quá , không hợp khi bị đốn ngã nhỉ

Bên trên