Bộ HT xem phim nghe nhạc của mình

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Bộ HD xem phim đầu tiên của mình

Sorry , máy lỗi post nhầm 2 lần.

acongahn

Pro ghê.Cái cảnh không có công ăn việc làm như em chắc là luyện HD bằng PC cả đời quá:-?

Penumbra

Active Member

Dàn nhạc thì ko nói. Nhưng bạn nên coi lại sức khỏe. Tui thấy sắc diện của da, móng tay bạn ko được tốt. C

minhjp

Well-Known Member

Dàn nhạc thì ko nói. Nhưng bạn nên coi lại sức khỏe. Tui thấy sắc diện của da, móng tay bạn ko được tốt. C

Haha . Thanks bạn

Sao nhìn thấy rõ dữ vậy ta .:) . Phải xóa lẹ thôi , ghê quá , haha

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thanks bác đã quan tâm và nhiệt tình tư vấn

Em ngừng ở đây là vừa rồi , có Master , có 3D là ok hết rồi vì tai e chỉ có cỡ đó thôi chứ hơn nữa nghe cũng không ra .
Con oppo e nhờ người quen cầm về dùm đó bác , giá 500us + 3 hiệp nữa :))
Có ông anh chơi cọng dây nguồn nói hay nên e làm liều chơi thiệt .
Máy chiếu thì e cũng có quan tâm ,nhưng phải đi dây, rồi chuyển máy ra đằng sau tốn mớ dây nữa chắc mệt , mà 2D thì nổi chứ 3D mệt nữa.
Cọng Monster của bác nghe chắc phê dữ lắm hả bác ?

Chả biết tả sao vì từ hồi e lậm vào cái món HD này đã dùng Monster mặc dù đã qua vài nhãn loa nhưng dây vẫn như cũ :)). 3D e thấy có vài film hiệu ứng tốt thôi chứ ko full 3D đâu bác ơi, e thì e chả khoái 3D lắm cứ 2D màn to và rõ là ok rồi. E đang thèm con Epson 8350 lắm lắm luôn.

minhjp

Well-Known Member

Chả biết tả sao vì từ hồi e lậm vào cái món HD này đã dùng Monster mặc dù đã qua vài nhãn loa nhưng dây vẫn như cũ :)). 3D e thấy có vài film hiệu ứng tốt thôi chứ ko full 3D đâu bác ơi, e thì e chả khoái 3D lắm cứ 2D màn to và rõ là ok rồi. E đang thèm con Epson 8350 lắm lắm luôn.

Vậy hả bác !
3D e cũng không coi thường xuyên , có ai thích thì mới mở thôi 10% /phim HD
Vậy thì múc gấp con đó đi bác hay Sony loại 2D là ok rồi .
Thân

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Haha bác chủ này đam mê HD quá quên lo cho sức khỏe cũng mai có ae nhắc nhở. Đúng là niềm đam mê hông bờ bến.

quachhoanghung

Có ông anh chơi cọng dây nguồn nói hay nên e làm liều chơi thiệt .
Bác thay dây nguồn Pangea cho Oppo có thấy âm và thanh hình ảnh cải thiện nhiều không ạ?

Em cũng đang chơi cái Oppo. Thay dây nguồn King Cobra CX của Shunyata vào, ngoài việc âm thanh được cải thiện rõ rệt em còn thấy chất lượng hình ảnh vượt trội hơn nhiều so với dây nguồn theo máy. Màu sắc tổng thể tái tạo phong phú và tươi sáng hơn. Hình ảnh sắc nét và độ chi tiết tăng lên khá nhiều. Dãy màu thể hiện sâu hơn (space color). Cân bằng màu sắc (color balance) và độ bão hòa màu rộng hơn (saturation). Đặc biệt màu đen rất sâu, nhất là ở những cảnh tối, chi tiết trong vùng bóng đen thể hiện rất tốt.

minhjp

Well-Known Member

Bác thay dây nguồn Pangea cho Oppo có thấy âm và thanh hình ảnh cải thiện nhiều không ạ?

Em cũng đang chơi cái Oppo. Thay dây nguồn King Cobra CX của Shunyata vào, ngoài việc âm thanh được cải thiện rõ rệt em còn thấy chất lượng hình ảnh vượt trội hơn nhiều so với dây nguồn theo máy. Màu sắc tổng thể tái tạo phong phú và tươi sáng hơn. Hình ảnh sắc nét và độ chi tiết tăng lên khá nhiều. Dãy màu thể hiện sâu hơn (space color). Cân bằng màu sắc (color balance) và độ bão hòa màu rộng hơn (saturation). Đặc biệt màu đen rất sâu, nhất là ở những cảnh tối, chi tiết trong vùng bóng đen thể hiện rất tốt.

Cám ơn bác ghé qua và quan tâm

Nhìn 2 dàn của bác e không nói nên lời , chỉ vào xem rồi lặng lẽ rút. :)
Con oppo của e là 93 - con của bác 95 , e gắn vào xài thấy âm trong trẻo hơn , nghe có lực hơn trước , hình ảnh e câu HDMI 1 của oppo lên thẳng tivi thấy hình tươi sáng hơn .Thấy màu sắc nó trung thực hơn ( dù SS ai cũng kêu màu lòe lẹt , haha ) chứ không phải như màu sắc của PC qua tivi nó quá lòe lẹt .

Cọng dây King Cobra CX của Shunyata của bác chơi là quá khủng rồi . Em công nhận bác nhận xét về âm thanh và cảm nhận về hình ảnh pro thiệt . E bít cửa :)

Bác cho e hỏi thêm : khi play phim HD .mkv bằng Oppo thì bác có chỉnh cho nó load phụ đề rời .srt ở ngoài đợc không ? Em không chỉnh được , mở phụ đề = notepad , save as lại thành UTF-8 thì nó load nhưng sai chữ .

Cám ơn bác

quachhoanghung

Cám ơn bác ghé qua và quan tâm

. . . hình ảnh e câu HDMI 1 của oppo lên thẳng tivi thấy hình tươi sáng hơn .Thấy màu sắc nó trung thực hơn ( dù SS ai cũng kêu màu lòe lẹt , haha ) chứ không phải như màu sắc của PC qua tivi nó quá lòe lẹt .

Bác cho e hỏi thêm : khi play phim HD .mkv bằng Oppo thì bác có chỉnh cho nó load phụ đề rời .srt ở ngoài đợc không ? Em không chỉnh được , mở phụ đề = notepad , save as lại thành UTF-8 thì nó load nhưng sai chữ .

Cám ơn bác

Em cũng kết nối HDMI trực tiếp từ Oppo vào máy chiếu.
Vụ phụ đề em mù tịt. Món HD này em cũng đang bắt đầu tập tành chơi nên còn nhiều, rất nhiều điều chưa biết bác ạ.

minhjp

Well-Known Member

Em cũng kết nối HDMI trực tiếp từ Oppo vào máy chiếu.
Vụ phụ đề em mù tịt. Món HD này em cũng đang bắt đầu tập tành chơi nên còn nhiều, rất nhiều điều chưa biết bác ạ.

Thanks bác .
Phụ đề gốc của phim .mkv hoặc Bluray thì load ok hết , chỉ bị phụ đề rời .srt thôi bác .

Vậy là phải chờ FW mới nửa rồi .

tuanaiai

Active Member

Bộ dàn của anh Trí hoành tráng quá, chúc mừng anh có bộ dàn đẹp, hay. Gday.

minhjp

Well-Known Member

Bộ dàn của anh Trí hoành tráng quá, chúc mừng anh có bộ dàn đẹp, hay. Gday.

Thanks Tuấn ghé xem.
Mình đến đây là ngừng được rồi , có 3D , có Master là cảm thấy đủ rồi . Máy chiếu tính sau thôi .
Thân

0986686958

Active Member

Bác chủ cho em hỏi cái sofa bed bác mua ở đâu và nhiêu thóc vậy...? nhìn yêu quá cơ:D
Chúc mừng bác chủ có bộ dàn hoành tráng.

0986686958

Active Member

The City đó bác , giá có 3 triệu àh
Thanks bác ghé xem.
Mà bác cho em hỏi khi xem phim hành động hoặc chiến tranh, cảm giác ngồi trên ghế có ''run'' lên theo tiếng mìn nổ hoặc hoặc những cảnh phim có hiệu ứng của sw ko ạ, của em đang dùng là ghế da...em thích cái cảm giác này:D

0986686958

Active Member

The City đó bác , giá có 3 triệu àh
Thanks bác ghé xem.
Mà bác cho em hỏi khi xem phim hành động hoặc chiến tranh, cảm giác ngồi trên ghế có ''run'' lên theo tiếng mìn nổ hoặc hoặc những cảnh phim có hiệu ứng của sw ko ạ, của em đang dùng là ghế da...em thích cái cảm giác này:D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác chơi 2 sub, 1 con đầu phòng 1 con cuối phòng là rung rinh ngay thôi bác. Phòng e nhỏ 1 mình con Vel DEQ cũng đủ lông lá cảm giác sub đánh luôn :))

minhjp

Well-Known Member

Không có cảm giác như bác nói :)

Bác chơi 2 sub, 1 con đầu phòng 1 con cuối phòng là rung rinh ngay thôi bác. Phòng e nhỏ 1 mình con Vel DEQ cũng đủ lông lá cảm giác sub đánh luôn :))

Chưa đủ điều kiện chơi 2 sub bác Nghia ơi . Con sub Vel DEQ của bác quá ngon rồi
Lần đó tính làm con giống bác nhưng ông anh nói không cần sub nhiều lắm nên e lại đổi ý . Bùn

Bên trên