Bo mạch K200 - Hành trình BH - HCM - HN - China

tommyvu

Đây là câu chuyện (vui tí) về em K200, mà sau này các bác chơi HD thế nào cũng gặp khi HDP lăn ra chết :
Một buổi chiều tháng 10-2009 em nó được rước từ TNS với giá 3 tạ rưỡi lúa.
Em nó chễm trệ trên kệ :

Đến tháng11-2010 tự dưng em nó lăn ra chết mà chả rõ nguyên nhân : Bật nguồn lên nó boot được nửa chừng thì chỉ thấy khói mà không thấy hình. Mò giấy BH ra xem lại thì mới thấy em nó hết hạn BH hơn tháng. Gọi alo lên TNS kể bệnh thì có 1 bác bốc DT nói : Anh ơi, bên em bán thôi còn bảo hành thì qua bên Halo đường Paster nhé !!!! (lúa tập 1).
Mấy hôm sau Alo lên Haloshop, gặp bác kĩ thuật nói : “A đem lên đây bọn em kiểm tra, chữa cho …”. Bận quá nên 3 tuần sau mới đem lên được, sau 1 hồi banh xác ra hàn hàn, chấm chấm … bác này nói : “cái bo của A cháy hết mạch “máu” rồi, hàn lại lâu lắm thôi A về đi … khi nào xong thì bọn em báo …”. OK, thôi về vậy.
Chờ hoài chả thấy cha nào gọi. 2 tuần sau gọi lên Halo thì được trả lời : “ A ơi, cái bo của A hư nặng lắm ko sửa được, mà đồ công nghệ mới hư là không sửa được đâu, mua cái khác thôi A … “ câu này trích nguyên văn nhé (lúa tập 2).
Ok mua con khác vậy. Sau khi mua con khác lại không lỡ bỏ em nó lại, thế là đành nhờ TTC ship xác nó về. Hôm sau viết thử cái mail kể rõ sự tình cái sự bảo hành ở VN cho bác Jake Tang – maketing International manager của hãng Kaiboer, vài phút sau bác này trả lời : “…gửi cái mother board cho bác í sẽ sửa giúp no fee theo đia chỉ hãng …”. Sau khi check lại với bưu điện thấy chi phí gửi đi nước Anh Ba gần bằng tiền mua con mới … chán lại mò vô HDVN viết bài này :
[url]http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/157708-minh-co-nen-gui-bo-mach-hdp-cho-hang-kaiboer-sua-khong.html[/url]thì được bác Thắng (HDSTORE.COM) hứa gửi giúp. Một lần nữa em nó bay ra HN ở nhà bác Thắng, 2 tuần sau bác ấy gửi đi theo đợt bảo hành và 1 tuần sau thì mình nhận lại được em với bộ mặt khác hẳn nhận không ra. Các bác xem hình em nó lúc trước :

và sau khi di du lich Trung quốc về :

con chip và cái quạt to đùng với 1 số chi tiết được thay mới. Sau khi test thử vài phim thì không thể ngờ hình ảnh, âm thanh của nó quá good hơn hẳn lúc trước nhiều, một số film chép của bác lenamtrung tới 16.5gb vẫn chạy phà phà …
Phim Heaven of Kingdoom 16.5 GB

Viết bài này để các bác HD mình có thêm kinh nghiệm xử lý tình huống nếu có gặp cùng cảnh ngộ và về cái sự BH cho đầu HDP, đồng thời cám ơn hai bác : bác Thắng (HDstore Hà nội) gửi giúp, bác Jake Tang Giám đốc maketing của Kaiboer sửa giúp. Thôi mỏi tay quá …. Sorry vì đã spammmm. Thanks các bác đã đọc.

optoma-hd

Ðề: Bo mạch K200 - Hành trình BH - HCM - HN - China

Bác kiên trì quá,đáng nể thật.Đúng là cứu được bàn thua trông thấy.

hoangtq

Well-Known Member

Tụi Kaiboer mà nó đọc được bài viết của bác ardian thì thế nào cũng nở mũi vì có 1 khách hàng tuyệt vời và kiên trì như bác. Có khi đợt tới này nó ra SP mới nó gửi vé máy bay mời bác qua bên đó tham quan, test SP mới ấy chứ ....=))

DAIYOU

Active Member

Kaiboer K200 của em cũng chưa đến tình trạng lăn đùng ra chết như của bác Andrian nhưng đúng là chiếu phim nặng quá thì bị giựt hình ,có lúc nghe tiếng mà hình đứng im,nhiều lúc tưởng chừng do phim kéo về .....nên em cũng cho em í ra đi để rước em Dune Smart D1 về.
Em mà bị tình trạng như bác Andrian chắc em cũng cho ra ve chai rồi ,đúng là dân có nghề nó khác.
Dù gì đi nữa em nó đã quay về với chủ cũ ,tính ra em này bén duyên cùng bác Andryan rồi khó dứt ra lắm.
Chúc mừng bác nhé ,bây giờ song kiếm ngọc bích rồi ,2 tay 2 súng tha hồ chiếu phim.....=))=))

tommyvu

Bác kiên trì quá,đáng nể thật.Đúng là cứu được bàn thua trông thấy.

Lúc đầu đã xác định là vứt đi rồi nên đã mua con HDP khác, sau nghĩ thử làm tới xem đi tới đâu và cái này cứ ngồi trên máy gõ lọc cọc lúc rảnh thôi còn lại Alo là chính chứ có phải đi đâu đâu ...
@DAIYOU : nó giống như xe độ lại để đem đua, chạy thì ác nhưng chắc mau teo lắm.
@HoangTq : Thằng Kaiboer này chắc nó sợ AE HD mình làm nó mất mặt nên nó làm nhanh lắm.

tommyvu

chet di song lai,dang an mung.DE NGHI BAC THAO mo tiec an mung do khung long deeeeeeeee

OK ngay, A góp ken chú góp thịt khủng long nhé....Biệt tích tuần nay mới xuống núi hả / mai bà con có hội nghị đó ? Mà sao cứ a bờ cờ mãi thế đọc muốn say lôn.

dogiabao

Member

OK ngay, A góp ken chú góp thịt khủng long nhé....Biệt tích tuần nay mới xuống núi hả / mai bà con có hội nghị đó ? Mà sao cứ a bờ cờ mãi thế đọc muốn say lôn.

ko có thịt khủng long có thịt THÔN NỮ DÂN TỘC được hôn;)

tommyvu

CÓ AI CÓ SDT CỦA GẤU NHÀ DOGIABAO KO NHỈ ????

Bên trên