Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

m1984

Member
Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Dàn 2 kênh mà surround gắn đâu bác?

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

trời khủng hoảng cặp pre pow

Cùng bình thường thôi bác ạ, em sẽ phấn đấu để nâng tiếp nếu có điều kiện.

đã thật , đời em cố may ra sắm nổi 1 chiếc loa

Bác cứ nói thế, ở VN ít người chơi loa Dyn nên trong diễn đàn ít có người show lên chứ bác tính giá trị thì loa em đâu có so được j với nhiều anh em ở đây.

Đề nghị thêm CDP và chụp hình tổng thể hơn, sunroud đâu nhỉ?

Em tính sẽ sắm CDP trong thời gian tới bác ạ, mỗi thứ một tý mà nó ngốn kinh quá. Em chơi 2 kênh thôi chứ chưa chơi đa kênh nên chưa có mua sọc dao. Hôm qua đi lấy sợi dây lại gặp con sub 500 của Dyn thấy ngon quá mà phòng bé nên ko dám cố.

Cảm ơn các bác đã ghé thăm.

Tuandinh1501

Well-Known Member

nghe "Dây dợ đã cho vào chân tường" mới đọc e tưởng bác cho vào âm tường, hóa ra là nhét hết xuống thảm:))) Mà bác để vậy nhỡ đâu chập điện dễ cháy lắm

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

nghe "Dây dợ đã cho vào chân tường" mới đọc e tưởng bác cho vào âm tường, hóa ra là nhét hết xuống thảm:))) Mà bác để vậy nhỡ đâu chập điện dễ cháy lắm

Em làm tạm thế để cho nó đỡ rối thôi bác ạ, biết là sẽ bị ảnh hưởng sóng này sóng kia của dây điện lẫn với dây loa và dây tín hiệu nhưng cái khó bó cái khôn nên đành cho anh em nó nằm chung vào một chỗ vậy còn về phần an toàn thì em nghĩ chắc là ko vấn đề j.

rocket4sex

Active Member

mình thì chưa biết bác chủ nghe thế nào chứ 10m2 mà bác chơi thế này thì quá hớp rồi,theo mình nghe nhỏ thì chấp nhận được chứ nghe lớn chắc gầm gừ mệt lắm :-O

Hải Đăng

Nếu phòng bé mà sub 500 của Dyn thì sẽ phí lắm, nhưng mà em thấy bác ráng thêm cái sọc dao đi, nghe cho nó có chất :D

Transformer

Member

Cái đầu đen đen bác để trên em FL là cái đầu j vậy bác ?

Bin-K

Well-Known Member

mình thì chưa biết bác chủ nghe thế nào chứ 10m2 mà bác chơi thế này thì quá hớp rồi,theo mình nghe nhỏ thì chấp nhận được chứ nghe lớn chắc gầm gừ mệt lắm :-O

Em nghe nhỏ mà bác, volume to tý là hàng xóm gầm gừ ngay :D .

qua! hoành tá tràng đấy chứ bác

Cũng vừa với khả năng của em bác ạ.

Nếu phòng bé mà sub 500 của Dyn thì sẽ phí lắm, nhưng mà em thấy bác ráng thêm cái sọc dao đi, nghe cho nó có chất :D

Em muốn bass nhiều nên ngắm nghía sub thôi bác ạ nhưng từ hôm thay đôi dây balance thì thấy thay đổi ý định luôn vì dây balance này cải thiện tiếng bass rõ, bass sâu và nặng hơn trước, chắc em chả lấy sub nữa.

Cái đầu đen đen bác để trên em FL là cái đầu j vậy bác ?

Ở tấm ảnh thứ 2 từ dưới lên là Pow, Pre, đầu kỹ thuật số, HD Player, đầu internet (nó là cái qué j tự nhiên em quên :D)

Đúng chất rồi, bộ này mình nghe ở bác Hoangoclan rồi. Nghe rất hay, bác đầu tư CDP xịn đi là sẽ hay, bộ này thì marant CD cũng ổn

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Đúng chất rồi, bộ này mình nghe ở bác Hoangoclan rồi. Nghe rất hay, bác đầu tư CDP xịn đi là sẽ hay, bộ này thì marant CD cũng ổn

Em cũng chưa biết mua CD Player nào cả bác ạ. Em chủ yếu nghe nhạc vàng nên có lẽ kiếm con CDplayer Nhật chắc sẽ hay khi kết hợp với bộ này.

Thêm cái kệ và CD nữa là ngon roài!

Cảm ơn bác đã ghé thăm.

Bin-K

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi, dây loa dài quá cuộn lại thì có ảnh hưởng j đến chất âm hay tín hiệu j ko ? Vì em đang kết cọng dây mà nó dài tới 3m, muốn mua loại 1m cho đỡ vướng mà ko thấy có.

Bin-K

Well-Known Member

Tình hình là hai cọng MIT MH-750 Plus S3 đã về và em đã đấu xong. Đầu tiên là dây dợ lại tràn lan ra ngoài như hôm đầu :)) nhưng chất âm thì cải thiện rất nhiều, trong hơn, trầm đã xuống sâu hơn chút. Do trầm cải thiện hay do dây mà em lại có cảm giác dải âm cao có vẻ như thiếu leng keng ~X( . Chắc còn mệt với cái đống dây dợ này.

Chụp vài tấm ảnh giới thiệu với các bác cọng dây MIT MH-750 Plus S3.

Không phải dòng cao cấp của MIT nhưng nó cũng to không kém.

View attachment 70947

Sau khi cắm vào đầu loa hoặc ampli, vặn cái vít này thì cái đầu nó sẽ nở ra giúp cho tiếp xúc tốt hơn và bám chặt cứng vào đầu zắc.

View attachment 70948

Sau khi em đấu vào cọc loa.

View attachment 70949

Bãi chiến trường nhà em, sau khi thu dọn chắc hai cọng dây vẫn phải nằm nguyên tại chỗ vì ko thể chui vào chân tường như khi dùng dây cỏ được ~X( .

View attachment 70950

Hải Đăng

Nhìn dây nhợ kinh khủng quá, bác tìm cách đi dây cho gọn lại đi nào

Bin-K

Well-Known Member

Nhìn dây nhợ kinh khủng quá, bác tìm cách đi dây cho gọn lại đi nào

Cảm ơn bác đã ghé thăm.

Chắc em phải mua cái kệ dài dọc theo chân tường để cho dây nó chui xuống dưới đó chứ ko giấu đi đâu được vì dây dài lại có thêm cả cái box to đùng. Về cái box này thì em chịu ~X( , chẳng biết nó là cái box j và có tác dụng j, có bác nào biết nó chứa j và tác dụng của nó sao giải thích giúp em với.

0986686958

Active Member

Bộ này của bác cần thêm 2 con dây nguồn cho pre và pow nữa, mỗi con tầm 2000k thì còn hay hơn nữa. Dây nguồn quan trọng vậy mà không thấy bác nói gì đến nơi nhỉ?
sau này có đk bác chơi CDP thì ok hơn!
Còn dây nhợ thì: to khoe ra mà bé thì dấu lại:D
Chúc mừng bác chủ!

0986686958

Active Member
Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Cảm ơn bác đã ghé thăm.

Chắc em phải mua cái kệ dài dọc theo chân tường để cho dây nó chui xuống dưới đó chứ ko giấu đi đâu được vì dây dài lại có thêm cả cái box to đùng. Về cái box này thì em chịu ~X( , chẳng biết nó là cái box j và có tác dụng j, có bác nào biết nó chứa j và tác dụng của nó sao giải thích giúp em với.

Theo em thì đó là cục lọc chống nhiễu cho dây bác ạ:D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em giống bác chủ, em cũng mới múc MIT trãi nghiệm. \m/

Bên trên