Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

kietva

Member
Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

tốn thóc nhỉ :)), mừng bác có giàn ngon

Bin-K

Well-Known Member
re: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Chiều nay nhà em đã có thành viên mới. Xin giới thiệu với các bác Mark Levinson No.30 Reference Digital Processor. Thêm em này vào tiếng tách bạch hẳn, trên dưới đâu ra đấy. Trong thời gian tới sẽ phấn đầu thêm em Transport nữa là đủ.

Khi nghe nhạc lossless thì em nó báo thế này.

View attachment 71928

Khi xem video Thúy Nga thì em nó báo thế này.

View attachment 71926

View attachment 71927

Cảm ơn các bác đã ghé thăm.

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member
Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Chiều nay nhà em đã có thành viên mới. Xin giới thiệu với các bác Mark Levinson No.30 Reference Digital Processor. Thêm em này vào tiếng tách bạch hẳn, trên dưới đâu ra đấy. Trong thời gian tới sẽ phấn đầu thêm em Transport nữa là đủ.

Kinh tế đang khó khăn vậy mà bác chơi toàn đồ dữ quá:D
Chúc mừng bác chủ!

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Kinh tế đang khó khăn vậy mà bác chơi toàn đồ dữ quá:D
Chúc mừng bác chủ!

Tính em thích j là hay lọ mọ tìm kiếm, kiếm được là bằng mọi cách em sẽ bê về, hợp hay không tính tiếp :)).

Nhìn con Mark của bác gấu quá:-w

Gấu thời xưa thôi bác ạ, bây giờ thành mèo con rồi :D.

Hải Đăng

Càng nhìn em càng thèm, tiền bác nhiều quá, chả bù cho em :((

hom nay

dàn đầu tiên e dùng là kenwood x3b. Hồi ấy đang nghe cát xét chuyển sang e nó đã phê. Giờ nhìn bộ dàn của bác mà ngưỡng mộ quá

Bin-K

Well-Known Member

Càng nhìn em càng thèm, tiền bác nhiều quá, chả bù cho em :((

Em làm được bao nhiêu em mua đồ âm thanh hết bác ạ ~X( . Bác chưa đến lúc máu thôi chứ đến lúc nào đó máu lên rồi thì em chắc chẳng bằng bác đâu :)).

Nguồn của em chủ yếu là lossless & Thúy Nga down trên mạng nên em quyết định mua DAC trước rồi khi nào máu tiếp thì mua Transport. Có DAC vào âm thanh nó khác hẳn, đĩnh đạc, đâu ra đấy ko bí bí như khi chơi thẳng từ HDP xuống Pre.

Hải Đăng

Em làm được bao nhiêu em mua đồ âm thanh hết bác ạ ~X( . Bác chưa đến lúc máu thôi chứ đến lúc nào đó máu lên rồi thì em chắc chẳng bằng bác đâu :)).

Nguồn của em chủ yếu là lossless & Thúy Nga down trên mạng nên em quyết định mua DAC trước rồi khi nào máu tiếp thì mua Transport. Có DAC vào âm thanh nó khác hẳn, đĩnh đạc, đâu ra đấy ko bí bí như khi chơi thẳng từ HDP xuống Pre.
Dù là...tai trâu thì có DAC cũng cảm nhận được âm thanh nó "dầy" hơn bác ạ, em tai trâu nè :D

Bin-K

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi dây cáp quang thì mua của hãng nào là ok để nghe nhạc. Em muốn kiếm một sợi để kéo từ HDP xuống DAC.

vuongminhtuan

Ðề: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Mới tậu về hả bác! Chưa có tủ nhìn hoang dã quá! Cái LCD còn bị lệch nữa thì phải?

Bin-K

Well-Known Member

Dạ em tậu từ hôm đầu tháng, cái TV là em chụp ảnh nó chéo chéo nên nhìn nó vậy thôi bác ạ chứ ko thể nghiêng được, hôm lắp em còn gắn cả li vô vào để cân balance mà :).

BonJovi2012

Trải thêm tấm thảm phí trước nữa thì hay nhỉ?

toptran

Ðề: Re: Bộ nghe nhạc đầu tiên của em.

Bộ dàn đẹp quá, chúc mừng bác chủ!

RacerF1

Member

Bộ dàn đẹp quá bác ơi, giá mà không gian phòng nghe của bác rộng hơn nữa thì mới phát huy hết công năng của thiết bị...Chúc mừng bác

Bin-K

Well-Known Member

Trải thêm tấm thảm phí trước nữa thì hay nhỉ?

Em đang kiếm xiền mua thảm bác ạ :D.

Bộ dàn đẹp quá bác ơi, giá mà không gian phòng nghe của bác rộng hơn nữa thì mới phát huy hết công năng của thiết bị...Chúc mừng bác

Chắc phải một hai năm nữa em mới đủ điều kiện để thuê nhà lớn, trước khi thuê nhà lớn em sẽ hoàn thiện bộ audio theo sở thích của em.

Bin-K

Well-Known Member

Chiều nay em có thời gian nên lại lọ mọ giải quyết vấn đề dây cáp. Loanh quanh lạng lách phố phường một hồi em cũng kiếm được một mớ 5 cọng. 2 cọng Balance em đặt làm tại chỗ, hai cọng HDMI đầu bảng của Welle - Korea 8->, một cọng cáp quang của Audioquest.

Hai cọng Balance dây bạc Siltech ST-18 IQ , jack cắm của Neutrick, dài 1,5m để nối từ DAC đến Pre.

View attachment 72562

View attachment 72563

View attachment 72564

Hai cọng HDMI của Welle - Korea dài 3m. một để nối từ HDP một để nối từ đầu kỹ thuật số đến TV.

View attachment 72565

View attachment 72566

View attachment 72567

Một cọng cáp quang của Audio Quest dài 1m để nối từ HDP đến DAC.

View attachment 72568

Chúc các bác một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ cùng gia đình và Audio.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên