Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

dino

Active Member
có lẽ anh em chúng ta đều ghiền phim kinh dị , riêng dino thì rất khoái thể loại phim này, nhưng mỗi người thì thích mỗi loại phim kinh dị, mà nếu nói "thích" thì phim đó gây được cảm giác "sợ" cho chính người xem phim, như người yêu mình thì khi xem phim kinh dị, chỉ sợ duy nhất con gì không có chân như rắn trong snake on the plane, anacodas , trùn trong slither ... còn mình thì lại sợ nhất là coi cảnh tra tấn con người chứ ma tâm linh, ghost, rồi rắn rết trùn thì coi như đang thọt lét mình :))

Phim dino xem có cảm giác nhất là house of waxhostel và những phim của Quentin Tarantino ... còn bạn thì sao ?

Thần tượng tui đây :D xem phim ông này đóng tốn thuốc đỏ ghê :))

HD 1080p

Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Phim ngôi nhà Sáp thì có gì ghê gớm đâu ngoài 2 cô đào ;)) . Hostel thì chưa coi, nhưng cái ông trong ảnh thì có lẽ đóng trong phim Desperado, diễn hài hay đấy ;)).
Cá nhân tôi thì phim Hàm Cá Mập không biết có được liệt vào kinh dị không 8-x, nhưng thực sự đem lại cảm giác sợ cho người xem \:D/

dino

Active Member

Phim ngôi nhà Sáp thì có gì ghê gớm đâu ngoài 2 cô đào ;)) . Hostel thì chưa coi, nhưng cái ông trong ảnh thì có lẽ đóng trong phim Desperado, diễn hài hay đấy ;)).
Cá nhân tôi thì phim Hàm Cá Mập không biết có được liệt vào kinh dị không 8-x, nhưng thực sự đem lại cảm giác sợ cho người xem \:D/

em thì coi phim này lâu quá rồi ko nhớ gì cả, nhưng mà em search ra cả đám ko biết phần nào hay nhất ? jaw trilogy, 1,2,3 ?

dstuyen

House of Wax và Hostel đều là phim kinh dị cũng máu me be bét nhưng thật ra phim kinh dị nào cũng máu me vậy mình thấy nó thành bình thường

Theo mình thì The Ring là phim làm người xem nổi gai ốc, phim này máu me không nhìu nhưng mà xem sợ lắm.

Hàm cá mập là phim kinh dị rất hay (nó dựa theo tiểu thuyết cùng tên rất nổi tiếng), xem phim này cũng thấy sởn gai ốc. Nhưng nếu bây giờ người mới xem thì kô biết cảm giác họ thế nào vì Hàm Cá Mập là phim xưa, kỹ xảo kém giờ rất nhiều, mặc dù có ông đạo diễn số 1

Mấy bác thích cá mập có thể kiếm Deep Blue Sea coi thêm.

Ner0

Member

em thì ấn tượng 1408
sem cái này ngoài rạp nên coi từ đầu đến cuối ,tối về vẫn còn sợ :D
mấy film kinh dị khác em sem ở nhà 1 mình sợ quá toàn tua đi nên k ấn tượng j mấy ;))

nab2195

Member

em thì ấn tượng 1408
sem cái này ngoài rạp nên coi từ đầu đến cuối ,tối về vẫn còn sợ :D
mấy film kinh dị khác em sem ở nhà 1 mình sợ quá toàn tua đi nên k ấn tượng j mấy ;))

Còn mình thì ko thể nuốt nổi phim này , xem mà ko hiểu sợ cái gì . Hôm đi xem gặp đúng hội teen đi xem , chúng ngồi bình luận rồi thỉnh thoảng rú lên -> xem kinh dị mà như xem hài :))

nghe&nhin

Member

phim KD ấn tượng: Hanibal 1
kết nhất DV nam chính của phim này

Cupid

Member

mình kết nhất series Saw :D rất hấp dẫn, lôi cuốn

apollon

Ku Dino này toàn mê film "tung tóe", vài 3 film tâm li đi ku:
The Ring, The Grude
Tung tóe thì " SAW " các series và Hostel 1.
Series Hanibal cũng đáng xem tuy nhiên ko xếp vào kinh dị được mà là trinh thám tâm lí :D
1408 cũng là film đáng xem.

Một vote cho series SAW -----> Phim này tuyệt cú mèo , rạp Việt Nam mà chiếu phim này thì chắc cut đến 90% phim =)) .

hieube

Member

Một vote cho series SAW -----> Phim này tuyệt cú mèo , rạp Việt Nam mà chiếu phim này thì chắc cut đến 90% phim =)) .

Em cũng rất khoái thằng này , xem xong ghê hết cả răng hình như sắp có phần 5 ,ngoài ra còn Final Destination cũng hết hồn luôn #:-s

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

mấy phim giết chóc tra tấn máu me hay săn đuổi giết người, sát nhân máu lạnh mình chẳng thấy có gì sợ. Mấy phim tâm linh mới vãi cả linh hồn ra. Ma ko giết, chỉ làm người ta sợ mới kinh.

Louis

Phim làm mình sợ nhất là series Mr.Bean :D. Nói giỡn thôi chứ mấy phim mà máu me, giết người .... thì mình ko sợ j mấy, thỉnh thoảng giật mình vì mấy cái nhạc nền trong phim :-j. Còn mấy phim tâm linh mới gây cảm giác sợ thật sự :-ss. Tâm link rất huyền bí, khoa học còn chưa chứng minh được nữa mà.

duycom

Ban Quản Trị

Em cũng rất khoái thằng này , xem xong ghê hết cả răng hình như sắp có phần 5 ,ngoài ra còn Final Destination cũng hết hồn luôn #:-s

Final destination coi lần đầu thì hay, mấy lần sau coi không còn sợ nữa. Mà phim này kiếm sub dịch chuẩn tí thì coi mới hay.
Mấy film tra tấn như hostel, coi chỉ thấy tởm, chả thấy sợ gì cả.

dstuyen

1 nhà đạo diễn phim kinh dị nổi tiếng nói: "Người ta không sợ tiếng pháo nổ đùng ... đùng, người ta sợ nhất lúc chờ đợi tiếng pháo nổ" <-- đây cũng là cách thức ông ta làm phim kinh dị.

hieube

Member

mấy phim giết chóc tra tấn máu me hay săn đuổi giết người, sát nhân máu lạnh mình chẳng thấy có gì sợ. Mấy phim tâm linh mới vãi cả linh hồn ra. Ma ko giết, chỉ làm người ta sợ mới kinh.

Mấy cái phim tâm linh mà bác nói em hay gọi la phim ma xem xong cũng hết hồn luôn ,mấy phim tra tấn máu me như Saw , Hostel ,Wrong turn nó cũng làm em phát sợ lên được , cứ thử nghĩ đến mình mà đi du lịch hay vào rừng chơi như mấy em trong phim là đã thấy rùng mình rồi . Vừa xem vừa nghĩ đến mình mới ghê :-ss

luciano

Active Member

He he, em thì em thích nhất series film Dr. Hannibal Lecter (The silence of the lamb, the hannibal, Red dragon, The hannibal rising - tập này là dở nhất) dù không máu me nhiều nhưng vẫn làm người ta sợ phát khiếp ông T. Sĩ giết người như ngóe, nấu ăn như Yan can cook vậy.

Cuối cùng là Six sense - coi xong mà em rợn tóc gáy, tưởng có con ma nào phà hơi sau lưng mình ý chứ :))

Bên trên