Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Chả có phim kinh dị nào làm miềng sợ hết. Bởi vì k dám xem bao giờ! Hee...

Phim làm mình sợ nhất là phim Unknown 2011. Nặng nề, ngạt thở, ức chế... từ đầu đến cuối phim!

tlgod

Member

em sợ nhất là chơi ngải của Thái, ấn tượng lúc đó mãi ko bao h lặp lại !

miungoan

trước xem The Ring xong cũng sợ cái tivi khoảng 3 4 ngày :3

phim123tv

Một vote cho The Conjuring, khá mới nhưng mình phải thừa nhận đây là một trong những phim kinh dị đỉnh nhất mình từng xem từ trước đến nay

Một vote cho The Conjuring, khá mới nhưng mình phải thừa nhận đây là một trong những phim kinh dị đỉnh nhất mình từng xem từ trước đến nay

dow phim conjuring vê` xong để đó , nghe cm tới lui sợ zãi linh hồn

monitor1987

Từ trước đến giờ thì mình thích nhất là phim Ju-on của nhật phần 1 và 2 ấy. Phim mỹ làm lại là The grudge nhưng cảm giác xem ko sợ lắm. Vì phim Ju-on xem 1 mình vào buổi tối nên cảm giác ấn tượng nhất :D

evilfox

The Exorcist, với những trường đoạn vặn đầu và spider-walk bất hủ

tcv43

"con mắt thứ 10"

varsava

Hồi nhỏ xem Ringu cả tuần ko dám ngồi gần cái TV :))

Xem kinh dị Mỹ sợ lúc xem nhưng sau muốn xem tiếp. Phim kinh dị Nhật sợ mấy ngày ko dám làm gì luôn :(

forever_rock

Active Member

hồi bé xem sợ nhất cái băng từ MA Bột, làm thằng bé đang ngủ đất, hãi quá phải lên ghế ngủ mà vẫn gặp ác mộng. lớn lên xem nh phim nhưng ít phim thấy sợ nhưng cũng có những phim quá ấn tượng với tính kinh dị: the dead silence, the others... vì nó mang tính bất ngờ
p/s: có bác nào hồi bé sợ phim ma Tung QCuar, cương thi nhảy như loi choi đi nguiwr mồm xem ai còn đang thức ko. sợ vãi t è

Alabama

Zombie ass: toilet of the dead cực kỳ ấn tượng :-&

trantuanhung36

The Conjouring, đoạn gay cấn mình toàn nhắm mắt nhờ thuật lại :)

ttn91

Banned

Cũ nhưng không bao giờ nhàm, mình thích nhất phim The Exorscist (1973) - kinh điển của dòng phim kinh dị. Những việc xảy ra trên phim trường cũng như cách đạo diễn bắn vào diễn viên, la hét đều là thật. Công nghệ kỹ xảo hồi đó chưa được như bây giờ nhưng mà cái cảm giác mà nó mang lại nhiều phim bây giờ không thể đem lại! :D

phangtim

ấn tượng nhất là phim dead silence và insidious 1, coi rất hồi hộp và lôi cuốn, nhiều lúc giật thọt cả cửa mình :D

ltnt92

Đồng ý với bạn trên The Exorscist bản gốc đầu tiên hay nhất! Riêng mình nghĩ 1 phim nữa cũng rất ghê là The conjuring!
Dạo sau này ít có phim kinh dị hay, kịch bản cứ na ná nhau. Mấy phim có lễ trừ tà thì làm rất dở, như phim Possession. Được mỗi The conjuring là hay.

Dr House

Member

Phim của David Lynch không phải kinh dị mà còn ghê và ám ảnh hơn kinh dị =P~

Bên trên