Boba TV đã hỗ trợ chuẩn âm thanh DTS, DD5.1, AC3 Audio và True HD ngay trong Player

HTFan

Member
Xin hỏi Boba TV là sao các phim trên trang Boba TV vẫn không có tín hiệu subwoofer mặc dù mình đã nạp xu để xem bằng account VIP?

iMovies

Active Member
Xin hỏi Boba TV là sao các phim trên trang Boba TV vẫn không có tín hiệu subwoofer mặc dù mình đã nạp xu để xem bằng account VIP?
tín hiệu subwoofer . Mình chưa hiểu cái này lắm? có phải bạn đang nói về vấn đề pass through âm thanh?

HTFan

Member
tín hiệu subwoofer . Mình chưa hiểu cái này lắm? có phải bạn đang nói về vấn đề pass through âm thanh?

Mình cũng không biết nữa, vì mình xem phim offline bằng android box thì vẫn có đèn tín hiệu subwoofer trên receiver còn xem online trên Boba thì không có.

HTFan

Member
Mình cũng không biết nữa, vì mình xem phim offline bằng android box thì vẫn có đèn tín hiệu subwoofer trên receiver còn xem online trên Boba thì không có.

À, mình mò ra rồi, bật chế độ mxplayer trong phần cài đặt của Boba TV thì đã có tín hiệu sub woofer

caibang77

Member
Đầu của mình Zidoo X9s đã cài boba bản all, mua vip và tích vào DTS để pass âm thanh xuống đầu AVR denon 2400 rồi mà ko thấy có âm thanh dưới đầu là sao

Jedi Knight

Well-Known Member
Có cần phải cài thêm gì không, chứ mình đã bật MX để xem nhưng chỉ thấy có tiếng sột soạt ko có âm thanh và ARV cũng khong hiện lên DTS
Thử cài MX Player xem, mình dùng A5 hình như nó có sẵn MX Player, Boba có thể cần dùng bộ decode để xuất 5.1 ra, nên chắc phải cài .

caibang77

Member
Thử cài MX Player xem, mình dùng A5 hình như nó có sẵn MX Player, Boba có thể cần dùng bộ decode để xuất 5.1 ra, nên chắc phải cài .
Mình đã cài MX bản mới nhất rồi cũng ko được, thấy hướng dẫn là phải chèn bản pack mình dow về cài nhưng MX không nhận vì bản pac này cũ rồi

manhhung1420

Active Member
ad cho hỏi sao xem phim VIP HD Bluray cứ báo sai password tài khoản Fshare, sử dụng tài khoản mặc định của server. Trong khi mình add đúng tài khoản fshare trong mục cài đặt rồi (có tích vào sử dụng tài khoản)

Chỉnh sửa lần cuối:

Transit266

Active Member
ad cho hỏi sao xem phim VIP HD Bluray cứ báo sai password tài khoản Fshare, sử dụng tài khoản mặc định của server. Trong khi mình add đúng tài khoản fshare trong mục cài đặt rồi (có tích vào sử dụng tài khoản)
Của em cũng bị thế, kiểm tra tk fshare thì vẫn bình thường, vẫn bật chức năng tải trực tiếp

oldfriend

Moderator
fshare mấy nay đổi giao diện, đổi tool gì đó, lỗi này phát sinh cả trong Kodi đối với người dùng tài khoản Fshare.

Bên trên