Bphone chính thức ra mắt, cấu hình mạnh và giá bán 9,9 triệu

tranquyh

Ðề: Bphone chính thức ra mắt, cấu hình mạnh và giá bán 9,9 triệu

Mọi người cũng dễ miệng chê bai người khác thật, hàng họ bán không thích thì đừng mua, mình không thích thì người khác thích,đừng mang cái tôi của mình áp đặt cho người khác.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Giá này báo trước sẽ ế dài, điện thoại bây giờ gần như bão hoà nhiều vô kể, bắt trước táo là toi rồi

Audio VIP

Active Member

Mọi người cũng dễ miệng chê bai người khác thật, hàng họ bán không thích thì đừng mua, mình không thích thì người khác thích,đừng mang cái tôi của mình áp đặt cho người khác.
bác cho em cái đánh giá thiết kế , theo bkav thì đẹp nhất thế giới ? cái này bkav tự nói không ai ép , bác cho em ý kiến , rồi rổ rá , tầm giá đó so với các hãng dt khác như thế nào ? không quảng cáo quá lố giờ đâu ăn gạch đá .

tuan_ipad2

Well-Known Member

Mời các thánh nào nói ủng hộ hàng Việt thì mua về mà dùng, còn em không ủng hộ được vì giá ảo quá, nói thật 90% là linh kiện tàu khứa dán mác vn

hoangqv68

Active Member

Nếu đặt tên là ViêtPhone thì mình sẽ ủng hộ 1 em, còn Bkav Phone thì chờ các a/e chuột bạch xem sao. Bkav Phone có màn ra mắt mọi người thật mang đậm chất Bkav rùi, mọi ng cứ gạch đá làm chi cho mỏi tay.

khoianha10

Well-Known Member

Ko biết những bạn chê bai này nọ đã làm được gì như họ chưa? Suốt ngày chê TQ nhái này nọ thế bây giờ họ đang ở đâu, mình đang ở đâu? Dù gì BKAV cũng dành nhiều thời gian, tâm huyết để tạo sự đột phá cho nền sx đt của nước nhà. Nếu ko có những người như vậy thì khi nào các bạn được cầm trên tay 1 sp gọi là "thuần Việt"
Về mặt PR, BKAV đã làm rất tốt vì đánh trúng tâm lý của cái gọi là "cộng đồng mạng", bây giờ họ chả cần tốn nhiều tiền mà vẫn có thể giới thiệu sp của mình tới rất nhiều người
Ban đầu tôi chả muốn viết cmt, nhưng đọc cmt của mọi người cảm thấy khó chịu, trước khi soi mói người khác hãy xem lại bản thân hơn được người ta chưa?

Mình bị dị ứng với người nào hay nổ, chém gió quá mức bạn ạ. Liệu có phải là tác dụng phụ của sự ghen ghét đố kỵ không nhỉ?
Có thể quanh bạn có nhiều người nổ hoặc giả bạn cũng hay nổ nên thấy quen rồi chăng? :-?

tuanstda2

Banned

Đấy ai cứ chê hàng Việt nam đi, giờ thấu chưa BKAV cho ra Bphone hơn cả apple hơn cả samsung nhé

Bên phía mình sắp ra mắt Tivi made in VN, với thiết kế đẹp nhất thế giới.

Hi vọng các bác hãy loại bỏ tivi của SS, của Sony, của Sharp mà quay ra ủng hộ mình.

Đẹp nhất thế giới, tốt nhất thế giới.

gokupan

Active Member

Hơn ai hết bkav sẽ hiểu đc canh bạc mà họ đang tham gia. Cả trăm tỉ chứ k ít. Nên các bác cứ bình tĩnh chờ đợi bkav sẽ được gì, mất gì. Hy vọng họ làm được hihi

hungdongvinh

Em thắc mắc là chỉ bán hàng online , qua mạng vậy việc chăm sóc khách hàng, bảo hành.... sẽ gây khó khăn cho khách hàng và việc gửi đi gửi lại một cái điện thoại khi rất mất thời gian , tốn kém và nguy cơ hỏng,mất hàng với dịch vụ chuyển hàng ở VN hiện nay.

Em thắc mắc là chỉ bán hàng online , qua mạng vậy việc chăm sóc khách hàng, bảo hành.... sẽ gây khó khăn cho khách hàng và việc gửi đi gửi lại một cái điện thoại khi rất mất thời gian , tốn kém và nguy cơ hỏng,mất hàng với dịch vụ chuyển hàng ở VN hiện nay.

Dạng bán hàng online không nên mua đở phải tiền mất tật mang

davidhand

Moderator

Lang thang trên mạng thấy Bphone và BKAV bị "chửi" qúa trời! Khổ nhỉ! Giận cá chém thớt, kể cũng tội cái Bphone. Ngẫm cho cùng thì cái gì thuộc về dân CN ở VN khi tung ra cũng đều bị ăn chửi hết! Có đủ thứ lý do để chửi, xem ra có 1 số lượng không nhỏ dân "bàn phím" VN mình chửi thuộc vào loại "Nhất thế giới", là "Không thể tin nổi" nếu xét về số lượng!!!
Cá nhân mình là 1 người tiêu dùng, nên chẳng cần quan tâm tới những điều PR (VN mình thì cái gì khi QC mà chả là "Nhất thế giới"!!!). Điều quan tâm nhất là SP này nó ntn thì ngoài vài tấm hình post trên mạng được nhìn thấy, còn lại là mù tịt, chưa được chạm vào nó, chưa được test thử nghiệm, chưa được đọc 1 bài review, ... vậy chẳng có lý do gì để mình xếp hạng thấp nó cả. Với cái giá 11tr (cả VAT) cũng ko phải là cái gì đó ghê gớm lắm nếu biết rằng Iphone 6 khi mới xuất hiện ở VN nó có giá tới 20tr mà thiên hạ vẫn nhao nhao đi tìm. Hãy thử có niềm tin ở cái Bphone này (dù là mong manh) rằng nếu như nó đáp ứng tốt những điều bạn cần ở 1 chiếc ĐTDD: ngoại hình đẹp, chụp ảnh - quay phim đẹp, chơi mượt games or các app khác mà mình yêu thích? Biết đâu BKAV lại chả có vài App "độc" dành riêng cho người Việt? Vậy hãy cứ chờ thử xem, vội gì mà phải phán xét sớm thế nhỉ! Quy luật của thị trường là cái gì tốt, đáng đồng tiền bát gạo thì đều sống khỏe và ngược lại.
Có lẽ xưa nay mình ko thuộc dạng đề cao thương hiệu nên mình sẽ chờ, biết đâu sẽ lại chẳng tốn hơn chục củ để rinh 1 e về! :)

osiric

Well-Known Member

davidhand : trước khi IP6 xuất hiện thì trước đó nó đã xây dựng được thương hiệu uy tín + chất lượng cao + trung tâm bảo hành khắp nơi....... rùi, giá 20-25 chai là do dân buôn VN thổi lên + dân chơi VN thích lấy le mới mua chứ apple nào bán giá đó.
bphone thì thương hiệu chưa được khẳng định + chất lượng có trời mới biết + nói láo về tính năng sản phẩm ----> giá 11 chai là quá cao, giá thực nó cỡ 6 chai là cao, anh quảng ăn dày quá

ai thích làm chuột bạch cho cái sản phẩm mà nhà SX ko có thương hiệu ko cho mình trải nghiệm trước khi mua thì cứ làm

ngovanthe

Banned

davidhand : trước khi IP6 xuất hiện thì trước đó nó đã xây dựng được thương hiệu uy tín + chất lượng cao + trung tâm bảo hành khắp nơi....... rùi, giá 20-25 chai là do dân buôn VN thổi lên + dân chơi VN thích lấy le mới mua chứ apple nào bán giá đó.
bphone thì thương hiệu chưa được khẳng định + chất lượng có trời mới biết + nói láo về tính năng sản phẩm ----> giá 11 chai là quá cao, giá thực nó cỡ 6 chai là cao, anh quảng ăn dày quá

ai thích làm chuột bạch cho cái sản phẩm mà nhà SX ko có thương hiệu ko cho mình trải nghiệm trước khi mua thì cứ làm
bác cũng biết là để quả táo có đc thương hiệu như ngày nay thì người tay mất bao công gây dựng ko.với chiến dịch quảng cáo hàng tỷ USD cho 1 sản phẩm ra đời.rồi bỏ bao nhiêu tiền vốn mua các bản quyền trong chiếc ĐT nhỏ xíu đó.mình nghĩ sản phẩm đầu tiên ra mắt như của BKAV này với giá đó chắc ko phù hợp với đại đa số dân VN dù biết rằng cấu hình ngang ngửa với các loại smatphone cao cấp.1 thiệt thòi rất lớn là VN là 1 nước chậm phát triển về công nghệ lên để sản xuất đc 1 chiếc ĐT có tên tuổi và ngang tầm với các hãng khác thì còn rất là khó khăn.đến bây giờ đại đa số dân VN vẫn ko tin tưởng và dùng hàng VN,bản thân tôi cũng vậy ko thích mua hàng Điện tử lắp ráp tại VN.nhưng hãy đừng chê bai họ.cái gì cũng có khó khăn ban đầu hãy để họ chứng minh.ko ủng hộ nhưng cũng ko nên chê trách hãy để thời gian chứng minh là hàng chất lượng hay ko chất lượng so với giá tiền đó

davidhand

Moderator

Nói thật với bác là trước đây e cũng chỉ biết về BKAV là 1 nhà SX phần mềm diệt virus và do 1 nhóm kỹ sư của BKHN xây dựng lên và phần mềm này thì mấy chục năm nay dùng máy tính e chưa xài lần nào cả. Thời gian gần đây do sắp xây nhà định lắp bộ smart home nên quan tâm tới 1 vài nhà cung cấp và thực sự là e có ấn tượng với BKAV bởi thiết bị đều do họ thiết kế và hoàn thiện, riêng lĩnh vực này e tin BKAV là số 1 ở VN, điều duy nhất lăn tăn là giá nó cũng ... khá chát so với 1 số nơi khác nên vẫn lượng lự dù biết chất lượng tốt hơn.
Trở lại vấn đề Bphone, theo e thì BKAV đã thành công ở mặt quảng bá SP bởi 1 sp chưa được người tiêu dùng tiếp cận mà đã nổi như cồn thì đó là thành công rồi. Vấn đề còn lại là họ phải chứng minh được chất lượng như những gì họ nói thì điều này còn phải chờ đợi và sự thành bại của Bphone nằm ở đây. Rất có thể những sp ban đầu ko tránh được vài lỗi và đó cũng là chuyện bt có thể KH sẽ thông cảm được nhưng khi có lỗi thì phải biết khắc phục và cải tiến thì đó là điều KH mong muốn, làm tốt được điều này thì e tin Bphone sẽ sống khỏe. Vấn đề của anh Quảng "Nổ" mà dân mạng chế nhạo dày đặc trên các trang mạng thì đó cũng là chuyện bt bởi ở VN nếu ko gây scandal thì ko thể nổi tiếng được, việc quảng bá sp mà kèm theo scandal như vậy rất có thể đó là chủ ý và hiệu quả ntn thì mọi người đã thấy. Có thể nhiều bác nghiêm túc sẽ rất khó chịu với điều này và phản ứng lại cũng là điều dễ hiểu giống như scandal của dân Sâu Bít vậy thôi, kết quả là họ đạt được điều họ muốn đó là nổi tiếng và kiếm được rất nhiều tiền mà những người có tài năng thực sự có mơ cũng ko có được. Hãy cứ nghĩ về những người nghệ sĩ tài năng ở VN họ chỉ chuyên tâm làm việc và cống hiến cả đời cho nghệ thuật và sống ntn sẽ hiểu được thôi.
E chưa chắc đã mua Bphone bởi e chưa biết được giá trị thật sự của nó, nhưng nếu họ chứng minh được Bphone xứng đáng với đồng tiền mà KH bỏ ra thì e sẽ mua.
Nói tóm lại là việc "nổ" là việc của người bán hàng, của người muốn PR. Họ nhắm vào việc dân mạng ta thích soi mói, thích chửi cho sướng miệng, cho thỏa chí là cách nhanh nhất để làm cho nó trở lên đình đám và họ đã đạt được, đã thành công bởi suy cho cùng họ cũng là dân KD và muốn kiếm tiền, vậy thôi. Ở góc độ người tiêu dùng thì e chỉ quan tâm tới chất lượng sp họ đem lại và ùng hộ hàng SX trong nước. Nếu 1 cty thành công thì sẽ có nhiều công ty khác có thể tự tin làm theo, có nhiều cty thành công thì người tiêu dùng là người hưởng lợi nhiều nhất và đất nước sẽ pt tạo ra nhiều công ăn việc làm. Nếu chúng ta cứ soi mói và dìm hàng theo phong trào thì e tin sẽ ko bao giờ còn có các sp "Made in VN" để cạnh tranh với hàng ngoại được, người tiêu dùng chúng ta sẽ là người bị thiệt thòi nhiều nhất và tiếp tay cho thằng Khựa nó mạnh lên thôi.
E là thằng rất thích "chuột bạch", nhưng chỉ những cái thuộc về đam mê, về sở thích thôi, có thể e "đóng học" phí rất nhiều, nhưng nó lại luôn làm cho e vui, vậy có thể coi đó là sự "mua vui". Còn những thứ khác thì e là người rất kỹ tính trong việc lựa chọn đấy, ĐT thì không phải là thứ e đam mê rồi, chỉ nhằm mục đích phục vụ cho công việc và nhu cầu cá nhân thôi.
Suy nghĩ của cá nhân e thôi bác nhé, có gì không phải mong bác và các bác thứ lỗi. :)

thanhyk

Well-Known Member

Nói ngắn gọn là bác Davidhand muốn bảo 'chửi càng nhiều, chửi càng mạnh' thì Bphone càng nổi tiếng phải không. Có nhiều bác làm vậy để giúp Bphone mà nhiều người không hiểu. Mà theo em thì hình như Bphone bị chửi nhiều nhất, sao trong các phát biểu sau ngày giới thiệu không thấy anh Quảng nhấn mạnh điều này là 'số 1, không thể tin được, chửi thật tuyệt vời' nhỉ. Cái này đâu có nổ đâu.

davidhand

Moderator

Nói ngắn gọn là bác Davidhand muốn bảo 'chửi càng nhiều, chửi càng mạnh' thì Bphone càng nổi tiếng phải không. Có nhiều bác làm vậy để giúp Bphone mà nhiều người không hiểu. Mà theo em thì hình như Bphone bị chửi nhiều nhất, sao trong các phát biểu sau ngày giới thiệu không thấy anh Quảng nhấn mạnh điều này là 'số 1, không thể tin được, chửi thật tuyệt vời' nhỉ. Cái này đâu có nổ đâu.

Đúng thế còn gì nữa bác! Quảng "Nổ" đang có vẻ rất đắc ý vì mấy câu nói đó giờ trở thành câu cửa miệng của dân mạng đó thôi! Giống cái câu "... cạp đất mà ăn" của Ngọc Trinh đó! :) Nói chung e cũng chẳng ưa gì cái kiểu PR dạng này, nhưng mà phải công nhận là nó ... hiệu quả ghê gớm thật! Càng bị chửi thì càng nổi tiếng, chỉ có bị chửi thì mới lan tỏa mạnh trên mạng. Ở VN giờ có lẽ đólà "chiêu" kinh điển để làm PR ở VN rồi!!!

thanhyk

Well-Known Member

Thế thì hao hao giống bệnh 'bạo dâm' rồi... Càng bị chửi càng bị đánh lại càng 'khoái cảm'. Thôi em té...

Bên trên