Các bác cho em hỏi Optical out từ main GA EG41MFT-US2H

maybach63

Active Member
Bác nào dùng main này cho em hỏi cổng Optical trên main GA EG41MFT-US2H có out được âm thanh 5.1 DTS không?Em dùng receicver có cổng Optical in cắm cáp optical mà chưa được.Nếu được thì chỉnh trên HTPC như thế nào ạ?Nếu em này không stream đựoc DTS thì có thể mua Sound card nào vừa đủ để có thể chơi đựoc 5.1DTS? Em dùng Win7 Ultimate,cảm ơn các bác trước!
..............................
Em out được DTS qua optical rồi,Thank!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Các bác cho em hỏi Optical out từ main GA EG41MFT-US2H

Không có bác nào giúp đở à ! Mình cũng đang set up cho cái cổng optical trên main GA giống như như của bác vẫn mà chưa được. Phải công nhận cái phần mềm Win 7 này nó khó chịu quá. Với Win XP thì làm chút là xong ngay

babyblue

Well-Known Member

Không có bác nào giúp đở à ! Mình cũng đang set up cho cái cổng optical trên main GA giống như như của bác vẫn mà chưa được. Phải công nhận cái phần mềm Win 7 này nó khó chịu quá. Với Win XP thì làm chút là xong ngay

các bác có vào ffdshow config như cái hình em đính kèm chưa?

thanhth1977

Member

Con này mình config cả XP lẫn Win7 ngon lành, nhưng với cả 2 thằng này thì các bác phải update drivers bản mới nhất về thì mới lên được, với bản K-lite codec mới nhất 6.2.0 mình thấy nó còn hỗ trợ cả TrueHD và Master DTS nữa nhưng AVR cùi không hỗ trợ lên chưa thử được :D

Bên trên