Các bác chuẩn bị tinh thần nhập ngũ nhé

hungdn

Member
Các bác chuẩn bị tinh thần nhập ngũ nhé

Ngày 13/6, Chính phủ ban hành Nghị định quy định công dân thuộc diện làm nghĩa vụ quân sự được miễn gọi nhập ngũ trong thời chiến, bao gồm:

1- Công dân đang đảm nhiệm vị trí chủ chốt trong các cơ quan nhà nước, tổ chức Đảng Cộng sản Việt Nam, tổ chức chính trị - xã hội từ địa phương đến Trung ương, tổ chức kinh tế có nhiều lao động hoặc có tác động lớn đến hoạt động kinh tế một vùng, một ngành, một lĩnh vực kinh tế đất nước; nếu công dân này nhập ngũ sẽ trực tiếp làm giảm, làm gián đoạn hoặc ngừng hoạt động của cơ quan, tổ chức đó, trực tiếp ảnh hưởng việc duy trì quản lý, hoạt động của xã hội và hoạt động của nền kinh tế đất nước.

2- Công dân nằm trong kế hoạch bảo đảm cho hoạt động quốc phòng trong thời chiến.

3- Công dân đang công tác ở các vị trí đặc biệt quan trọng như đang làm việc ở các công trình trọng điểm quốc gia, các ngành cơ yếu, vẽ, in giấy bạc, các đài, trạm khí tượng thủy văn, đèn biển, hoa tiêu, chủ nhiệm các công trình nghiên cứu cấp bộ, ngành, quốc gia, quốc tế và các vị trí quan trọng trong các ngành nghề đặc biệt khác.

4- Công dân làm việc trong các cơ quan, tổ chức đang hoạt động ở địa bàn đặc biệt khó khăn như các xã biên giới, hải đảo, vùng sâu, vùng dân tộc ít người được Chính phủ xác định đặc biệt khó khăn về kinh tế, xã hội.

5- Công dân được cấp có thẩm quyền công nhận có trình độ cao cấp về chuyên môn, nghiệp vụ và đang hưởng lương cao cấp về chuyền môn, nghiệp vụ đó.

6- Công dân có tay nghề cao, nhiều kinh nghiệp để duy trì hoạt động của cơ quan, tổ chức lớn trong thời chiến như có tay nghề thuộc bậc cuối cùng trong thang năm bậc trở xuống hoặc hai bậc cuối cùng trong thang sáu bậc trở lên.

7- Công dân có trình độ nghiên cứu khoa học cao hoặc là nguồn để phát triển tài năng cho đất nước.

8- Công dân là con độc nhất hoặc con trai duy nhất của liệt sĩ.

Nghị định cũng nêu rõ, khi có nhu cầu cần thiết, Bộ Quốc phòng được phép điều động một số công dân có chuyên môn thuộc các đối tượng quy định nêu trên vào phục vụ trong quân đội.

Nghị định có hiệu lực từ ngày 1/8/2011.
Nguồn: Quy định các trường hợp được miễn nhập ngũ khi thời chiến - VnExpress

dvhuy

Ðề: Các bác chuẩn bị tinh thần nhập ngũ nhé

Sắp có chiến tranh rùi hỉ ? Chuẩn bị cầm súng rùi . Xem phim hành động chiến tranh cho cố vô bây giờ sắp đc trải nghiệm rùi đó . Nói chung là vẫn hy vọng đc sống trong hòa bình .

osiric

Well-Known Member

Cái này các nước tiên tiến như mỹ hay hàn quốc...... đã áp dụng từ lâu
Còn VN lại áp dụng ngay thời điểm căng thẳng này, ko biết sắp tới có chuyện gì xảy ra ko

Nghe nói nhựng đứa cận thị, mắt lòi, tai vển, rừng rú (vi dụ HKT, PTV.... được ưu tiên ra tiền tiến đầu tiên)..................... có chỗ đứng ưu tiên trong quân tiên phong

s2c2t

KHi nào súng nổ, e giơ tay:D

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Quả thật sáng nay đọc tin này thấy chắc chiến tranh có thể diễn ra .Anh em HDVN chuẩn bị lên đường cầm súng thay vì cầm điều khiển bảo vệ tổ quốc nhé.

Dr_slums

Tổ quốc vẫn gọi chúng con lên đường. Chẳng có gì cả. Không có gì vinh dự hơn được chết cho quê hương.

hdd-hdp

Đi thì Đi, sợ cái quái gì chứ nhỉ? Cha ông ta đã chiến đấu bao nhiêu năm cho chúng ta, giờ nếu cần thì ta lại chiến đấu cho Con cháu chúng ta thôi. Bảo vệ Tổ quốc là điều luôn phải ghi nhớ trong tim mỗi 1 người VN!
Quả này mà đi thì xem phim Hành động nhiều chắc áp dụng dc khá khá đấy cáC bác nhỉ?! hehehe. Cứ Anh hùng Núp rồi thì là Head Shot thôi. Thằng Tầu bẩn quả này Chết với chúng Ông rồi con ạ! hehehehe

Coi film bom tấn có dàn Hi-End cũng không đã tai bằng cái này đâu nhỉ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Các bác chuẩn bị dây loa treo cổ chúng nó nào :)), 1 balo cây súng trên vai.......

ahiep199

các bác vớ vẩn quá! chiến tranh làm sao được, thời điểm này phải bình tĩnh... ai có bức xúc thì gọi mấy ông bạn vào counter mà xả stress....

Peeves

Member

Dại thế, chết cho quê hương để cho bè lũ xxx tồn tại à, chả có cái dại nào bằng. Chiến thắng trở về thì có vài cái huân chương danh dự, còn bè lũ xxx vẫn tiếp tục đục và khoét.
-> Bạn biết câu "Sống trên đời cần có một tấm lòng dù chỉ để gió cuốn đi" chứ :)

songhan2020

Dân Nam mình ai nghe đến bọn khựa là không mím môi, trợn mắt.

songxanh

Member

Nước Việt Nam là một, dân tộc Việt Nam là một; sông có thể cạn, núi có thể mòn, song chân lý ấy không bao giờ thay đổi.

Hỡi đồng bào cả nước! Chúng ta muốn hoà bình, chúng ta đã nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng, bọn Trung Quốc càng lấn tới, vì chúng quyết tâm cướp nước ta một lần nữa! Không! Chúng ta thà hy sinh tất cả, chứ nhất định không chịu mất nước, nhất định không chịu làm nô lệ. Hỡi đồng bào! Chúng ta phải đứng lên! Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không phân chia tôn giáo, đảng phái, dân tộc. Hễ là người Việt Nam thì phải đứng lên đánh bon Trung Quốc để cứu Tổ quốc. Ai có súng dùng súng. Ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống bon xâm lược cứu nước.

Dại thế, chết cho quê hương để cho bè lũ xxx tồn tại à, chả có cái dại nào bằng. Chiến thắng trở về thì có vài cái huân chương danh dự, còn bè lũ xxx vẫn tiếp tục đục và khoét.

Nước mất nhà tan, cha mẹ vợ con, anh em bè bạn bị chúng bắn chúng giết. Bạn có còn gì để mất nữa không, mà không bắn vào đầu chúng nó. Từ ngàn đời nay TQ chỉ hòng âm mưu thôn tính và đồng hóa dân tộc VN, Đàn bà chúng cưới làm vợ, đàn ông VN chúng giết có người V nào cưới vợ TQ đâu.
Các bạn trẻ lúc này càng phải tỉnh táo. Bác vẫn dạy: "Đối với địch phải cương quyết khôn khéo"

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member

Ngày xưa Mr Gióng chỉ cần mấy bụi tre thôi mà. Đề nghị chính phủ Việt Nam trích một phần ngân sách cho quân sự, giao cho bộ Nông Nghiệp và phát triển Nông Thôn mở rộng diện tích trồng tre, sẵn sàng khí tài để chiến đấu.

Peeves

Member

Đúng là toàn 9x hăng tiết vịt, xem lắm phim HD vào giờ bị nhiễm hết rồi.
Ngày trước khi còn học C3, có hum bế giảng cả lớp mình đi hát kara, chả hiểu làm sao tự nhiên mưa, cố ô trong tay mình che cho mình và một bạn gái học cùng lớp. Nhưng mà bạn ấy lại bảo mình cụp ô xuống và có nhắc mình về một đoạn văn trong tác phẩm Người Hà Nội " Khi con trai đầu đăng ký tình nguyện đi vào Nam đánh Mỹ năm 1965, trả lời nhà văn Nguyễn Khải bà đã nói: "Tao không muốn nó sống bám vào sự hy sinh của bạn bè. Nó dám đi cũng là biết tự trọng". Hay, khi người em trai kế của người lính trên đăng ký tòng quân vào Nam chiến đấu để gặp anh trai - nếu còn sống - vì ba năm không có tin tức gì, hoặc nối chí anh nếu anh hy sinh, Bà Hiền đã nói: "Tao cũng muốn được sống bình đẳng với các bà mẹ khác, hoặc sống cả, hoặc chết cả, vui lẻ thì có hay hớm gì".
Cái câu "Vui lẻ có gì hay hơn" đến bây giờ mình vẫn nhớ :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên