Các bác giúp em về Kết Nối Microphone với Âmly Dennon AVR 1708

anthony_nguyen

Em đang có vấn đề nhờ các bác có kinh nghiệm về kết nối Karaoke chỉ dẫn .

Em đang dùng Âmly xem phim Dennon AVR 1708 7.1 , nhưng gấu nhà em lại thích hát karaoke .nên sẵn có con Equalizer của Rotel em đã nối với con âm ly , dù biết không thể hay nhưng tính dùng tạm . Nhưng sao khi em kết nối Microphone vào cổng Phone của Âmly thì nhạc lại tắt , âm ly hiển thị : H/P only . Em vặn to lên thì thấy nhạc phát ra từ Microphone . Hình như cái âm ly này không hỗ trợ Mic để hát phải ko các bác , vì em đọc qua hướng dẫn thấy nói cổng Phone đó là để cắm Tai Nghe nhạc . Hy vọng các bác nào có kinh nghiệm cho em biết , cảm ơn các bác nhiều

vtv3hd

Member
Cười vỡ bụng với bác: nhạc kêu ở ... Mic ! Nó chả báo H/P only - chỉ dùng cắm head phone rồi còn gì ? Sao lại cắm mic ?

sonthanhbinh

Active Member
Ðề: Các bác giúp em về Kết Nối Microphone với Âmly Dennon AVR 1708

Vỡ bụng với bác chủ mất :)). muốn hát được phai mua thêm cái mixer nữa cắm cái mic vao đấy ai lại cắm vào cổng phone. cái Equalizer Rotel chỉ để chỉnh nhạc và lời hát thôi mua thêm mixer và cắm theo như sau: DVD karaoke > mixer > Equalizer Rotel > Dennon AVR 1708 bác vào đây tham khảo nhé.
http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/340058-hat-cung-dan-nho-dan.html

anthony_nguyen

Ðề: Các bác giúp em về Kết Nối Microphone với Âmly Dennon AVR 1708

Thank các bác rất nhiều , em ngu về khoản kết nối lắm

Bên trên