Các bác HD thích sử dụng ĐTDD gì ?

cobra4eye

Active Member
Nhân đọc bài vỡ mộng sở hữu Iphone, e muốn lập thớt này để "điều tra thị trường" tí. Không biết các bác đam mê HD nhà mình đang sở hữu những loại mobile nào và mơ ước chú dế nào trong tương lai.

Em thì bước qua hàng ba rồi nhưng cũng nhí nhảnh, 2 tay 3 súng ;;)

- Em E 63 đỏ, yêu e này nhất, giá cả phù hợp, tính năng đa dạng nên đi đâu cũng cho e nó theo.
- O2 mini, mua mắc bán rẻ, cho nên giữ làm kỷ niệm, thường sử dụng đọc Ebook, xem phim trước khi đi ngủ.
- Và nhí nhảnh nhất là e cuối cùng, N-gage QD, đã mod tùm lum, kỷ niệm của 1 thời ham chơi. Thỉnh thoảng vẫn lôi e nó ra xả stress 1 tí.

E thì k thích Iphone tí nào, vì e chỉ thích mobile thì phải có bàn phím thật, qwerty thì càng tốt. Trước đây thì e cũng mua, đổi tùm lum rất nhiều loại ĐT, nhưng tới khi biết hdvietnam thì... hehe, chuyển sang mấy cái vụ HD này thì cũng stop cái vụ mobile trên lun <:p
Sắp tới mà ngân sách quốc phòng được tăng so với cùng kì năm ngoái :-t thì e sẽ rước em Milestone liền, mê e này lâu lắm rồi. Em í vừa cá tính vừa có màn hình rộng, vừa có bàn phím qwerty lại đc trải nghiệm Android. Ôi, thèm quá [-O< .

Còn các bác thế nào, cho e bit tí với nào ;;)

Thichxem

Ðề: Các bác HD thích sử dụng ĐTDD gì ?

em thích...Vertu, nhưng chưa bao giờ được gọi thử, hic

earl_grey

Well-Known Member

Em NOKIA 6030. 2G, không camera, không thẻ nhớ, không nghe nhạc, không xem phim, thời lượng pin gọi 30 phút, chờ 1 ngày... Đang chờ HTC HD100 hoặc SE Xperia X100 ra thì mới mua!

manhthang

Huyền Thoại

Em dùng dòng smart phone có bàn phím QWERTY như Palm Treo, Nokia E seri, BlackBerry.
Hiện tại đang dùng 2 con máy to uỵch là E63 và Treo650.

tuanzs

Member

Em đang xài HTC Touch và Sanyo 3G<:p

cobra4eye

Active Member

Bác Mạnh Thắng xài BB j vậy bác, để ý thấy bác toàn sử dụng mấy e có qwerty k hen.

jumpy

Well-Known Member

Em vẫn chung thành với em SL45 và LG Renoir 3G 8.0mpx, con O2s ghẻ bị hỏng phần phone nay để dùng như PDA

buihung

Administrator

Mình thích dùng Sharp, tuy nhiên lúc nào cũng phải có 1 chú Nokia xơ cua vì em nó đỏng đảnh với mạng Mobi quá.

thienhoangpt

Em dùng IP 3GS, N-Gage QD + N-Gage classic (để trong tủ cho đủ bộ sưu tập), 1 chú softbank 903SH...
trước cũng đã tình củm với 1 số em khác, nhưng giờ các e nó đi theo người khác rùi nên ....

Tieubaocaca

Active Member

Tớ thì thích Vertu sành điệu. Nhưng hiện tại thì dùng tạm BB8800

buihung

Administrator

Em dùng IP 3GS, N-Gage QD + N-Gage classic (để trong tủ cho đủ bộ sưu tập), 1 chú softbank 903SH...
trước cũng đã tình củm với 1 số em khác, nhưng giờ các e nó đi theo người khác rùi nên ....
Hàng quá độc, thường 903Sh chỉ thấy của Vodafon thôi.

8quocte

em thì HTC touch HD và N-gage classic....hì hì

manhthang

Huyền Thoại

Mình thích dùng Sharp, tuy nhiên lúc nào cũng phải có 1 chú Nokia xơ cua vì em nó đỏng đảnh với mạng Mobi quá.

Tức là bác đang dùng phải em máy Dual Band chứ không phải Quad Band :D
GSM đang phát trên 4 tần số 850Hz, 900Hz, 1800Hz, 1900Hz trong đó chủ yếu là 850/900 trong nội thành, chỉ các trạm phát mới là 1800/1900. Điện thoại của bác Hùng chắc là 1800/1900 rồi :))

ngoibet

Member

Em có cái Sansung I900 và cái IP3G
nhưng thích nhất phải là cái Motorola TacX

danvt

Well-Known Member

Em đang xài con LG KU990 và con Moto L7 (đã mod lại firmware, giao diện chức năng cực tuyệt, cách đây 3 tuần bị thằng mất dạy nào thó mất, giờ vẫn còn tiếc)

COMMANDO

Active Member

Mình trước giờ chỉ thích xài NOKIA thôi, mình đang xài em E52 nè. Máy dạng thỏi, mỏng nhẹ gọn gàng và pin dùng khoảng 1 tuần lễ. Nếu anh em nào thích Nokia và có ý định mua máy hoặc đổi máy thì nên nghiên cứu em này, ah mình chỉ giới thiệu thôi chứ không có ý định rao bán em nó nha. Đây là thông tin về em nó trên thegioididong.com :
Mã:
http://thegioididong.com/DTDD/Phone/0/22147/Nokia-E52.aspx

ProSkyR

Well-Known Member

Em dùng 1 con Tàu khựa cảm ứng lởm :(

truongnhanpn

Điểm danh luôn: 1 chú Sony Ericsson P990i 4 năm vẫn đẹp như mới + 1 chú BB 8900 T-Mobile Ger.

haipvg

Well-Known Member

luôn là PDA chạy Win mobile, không thích bàn phím số thật vì cho là thừa.

Bên trên