các bác làm ơn giúp e

sonrock

chào các bác

thực ra lâu rồi e cũng ko có quan tâm lắm đến vấn đề màn hình tv j cả vì e toàn nghe nhạc, với lại e thấy công nghệ thay đổi theo từng năm nhanh quá nên cũng chẳng biết nên mua cái nào. đợt này e dở chứng thế nào máu tv to :D, khổ thế nên đêm đêm lọ mọ đọc reviews trên các trang rồi tranh luận trên các 4r nhưng thực ra càng đọc càng rối.

hiện e đang muốn mua 1 e tv trong mạn 46" - 60" nhưng ko biết nên chọn e nào trong mấy e sau đây: Samsung C9000, Samsung C8000, Sony HX923, Sharp Elite (con này hiện bên e đang ko thấy bán, có lẽ phải lùng hoặc hỏi mấy bác dealer xem thế nào nhưng e thấy mọi ng nói chất lượng nó tốt quá), và con cuối cùng mà e cân nhắc là Pioneer Kuro 5069/6069 - có điều thằng này là plasma và vô cùng nặng, ng bán ở đây vô cùng hiếm ng còn giữ được hộp kể cả là trưng bày ở shop nên e cho xuống dưới cùng.

e đang thiên về con C9000 55" nhiều nhất nhưng sau khi đọc reviews thì thấy ngta bảo nó ko hơn dòng C8000/C7000 là bao nhiêu. còn riêng dòng mới D8000 thì e thấy bị mọi ng chê vì...rất nh lý do, riêng dòng ES8000 thì thú thực e ko thích cái chân đế của nó lắm.

1 điều vô cùng quan trọng nữa là e ko quan tâm quá nhiều đến 3D mà chỉ là 2D thôi, e gần như 0% xem 3D nên chất lượng biểu diễn 2D là quan trọng nhất. thêm 1 chi tiết nữa là e chỉ thích TV, ko thích máy chiếu nên xin các bác ko cần đề cập j đến món này giúp e ạ, mỗi ng có 1 sở thích và cách chơi khác nhau đúng ko các bác, hihi.

theo ý kiến các bác thì e nên lấy con nào trong mấy con trên ạ? mà theo các bác thì 46" có khác 55" nhiều ko ạ? riêng e thấy thằng Kuro của Pioneer thì từ 50" lên 60" mà chênh nhau đến gần 20kg cho cái plasma được đánh giá là đẹp nhất thế giới này :D, mà e thì ko khoái tv to nặng lắm. amp với loa hay cdp nặng mấy e cũng cố mà khuân chứ tv thì cho e xin :D. khổ cái là e đã tận mắt được xem e này trình diễn hồi xưa rồi nên vô cùng ấn tượng với nó, chỉ có điều là quá nặng và gần như ko có hộp - nếu e mà chuyển nhà hay mang về vn cho ai thì coi như toi :(.

lần đầu tiên e mạo muội hỏi các bác về tv, mong các bác vui lòng chỉ dẫn cho e với, e cám ơn các bác rất nhiều. ngoài các sản phẩm trên, theo các bác có e nào trình diễn 2D tuyệt tác mà cân nặng vừa phải thì các bác giới thiệu cho e với nhé, e cám ơn ạ. xin các bác bỏ qua tv của Bang và Lowe nhé :D, e ko có hứng thú quá nhiều với TV highend ạ, niềm đam mê của e là 2 kênh :). chẳng qua đợt này con bé nhà e nó quấy ko chịu ăn bột, 8 tháng rồi mà ăn là cứ phải bật youtube lên :D, thế nên e tính là con tv to to bật lên mồi nó ăn cho lẹ. mấy con e nêu trên trừ thằng Kuro ra thì gần như đều chơi được wifi hết ạ.

thân mến

SR

update: e đã tự giải quyết xong rồi :D, làm được con Pioneer Kuro LX6090 mới tinh với đầy đủ chân, loa và hộp. shop delivery đến tận nhà và set up. cuối cùng sao bao đêm mất ngủ trằn trọc e đã mang được con tv đc đánh giá là đẹp nhất mọi thời đại này về :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên