Các bác nào pro giúp mình với

rongruby

Chả là mua 1 sợi dây cáp rj45 bấm chéo để chép phim sang laptop cho ông anh. Mà sao khi kết nối 2 máy nhận ra nhưng vào thì nó cứ đòi nhập password trong khi đó cả máy desktop của mình và laptop của ông anh mình đều do mình cài hệ điều hành. Ko đặt password gì cho admin hết. (Desktop xài XP SP2 Laptop xài Win7 SP1) Mình đã thử lấy Desk truy cập đến lap và ngược lại nhưng vẫn bị như trên. Ko tài nào vào thư mục để chép phim sang được cả.
Các bác nào pro hướng dẫn giúp mình với, Tks nhìu

khonggiancntt

Ðề: Các bác nào pro giúp mình với

Trên máy desktop Bác share thư mục phim cần copy qua loptop, xong rồi bác qua loptop vào run gõ địa chỉ IP của desktop (run-->\\192.168.x.x) nó hiện ra folder share của desktop bác copy thư mục phim là xong.
Hok pít cách này được hok nữa :)

rongruby

Nó ko có hiện địa chỉ IP ở cả 2 máy lun bạn ơi.

FPSvietnam

Trên máy desktop Bác share thư mục phim cần copy qua loptop, xong rồi bác qua loptop vào run gõ địa chỉ IP của desktop (run-->\\192.168.x.x) nó hiện ra folder share của desktop bác copy thư mục phim là xong.
Hok pít cách này được hok nữa :)

Đúng. Nếu Laptop và Desktop cùng cắm vào Switch hoặc Modem 4 cổng.

Nó ko có hiện địa chỉ IP ở cả 2 máy lun bạn ơi.

Còn đối với trường hợp 2 máy kết nối trực tiếp với nhau (đấu chéo) thì nên đặt địa chỉ IP tĩnh cho từng Desktop và Laptop như vậy sẽ kết nối 2 máy dễ dàng hơn.

Bên trên