Các Bác Nghĩ sao về USB Android China

pana800

Active Member
Ðề: Các Bác Nghĩ sao về USB Android China

Chào bạn pana800, bạn có thể chỉ mình cách mod đươc không? Con nhà mình khá chậm. Và bạn chỉ mình lam sao để chia cổng USB luôn nha, mình không làm đươc, cảm ơn bạn

Không rõ là bạn đang dùng loại nào. Nếu dùng con UG802 giống mình thì có thể vào trang freaktab.com sẽ có một thread hướng dẫn cách mod anten wifi. Nôm na là mở nắp. Đưa cái miếng anten ra ngoài. Và... chấp nhận hết bảo hành.
Để chia usb, chắc ý bạn muốn thêm cổng usb, thì bạn ghé các cửa hàng vi tính mua một cái hub usb có nhiều port nhưng quan trọng là có một cổng để cấp thêm nguồn cho nó. Thông thường sẽ cần thêm một sợi dây nguồn 5v từ một adapter hoặc một cổng usb khác.

texudo

Member

USB Android hầu hết là sản xuất bởi các công ty China thôi, rất khó tìm sản phẩm tương tự từ các công ty lớn (chắc do không thể cạnh tranh nổi).

Mình dùng em iMito MX1 từ smartshop, thấy ok lắm mà.

Hôm qua test quả AVATAR 40Mbits chạy ngon lành cành đào, chạy mượt mà, còn mấy film HD dạng nén thì dùng Wifi chuẩn G cũng xem vô tư, nói chung là khá hài lòng với em iMito này.

haru

Member

USB Android hầu hết là sản xuất bởi các công ty China thôi, rất khó tìm sản phẩm tương tự từ các công ty lớn (chắc do không thể cạnh tranh nổi).

Mình dùng em iMito MX1 từ smartshop, thấy ok lắm mà.

Hôm qua test quả AVATAR 40Mbits chạy ngon lành cành đào, chạy mượt mà, còn mấy film HD dạng nén thì dùng Wifi chuẩn G cũng xem vô tư, nói chung là khá hài lòng với em iMito này.

Mua ở đâu thế bác. Cơ mà cho e hỏi em mấy em Android này mình dùng Smartphone làm điều phiển đc ko. :D.

pana800

Active Member

Mua ở đâu thế bác. Cơ mà cho e hỏi em mấy em Android này mình dùng Smartphone làm điều phiển đc ko. :D.

Thường thì phải root máy và cài DroidMote server thì có thể điều khiển được. Các bạn lưu ý khi test HD trên các dòng này về hiện tượng Tiếng và hình không khớp nhau.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Các Bác Nghĩ sao về USB Android China

Thường thì phải root máy và cài DroidMote server thì có thể điều khiển được. Các bạn lưu ý khi test HD trên các dòng này về hiện tượng Tiếng và hình không khớp nhau.
bác test trên trình xem video nào ạ
bác test với MXPLAYER PRO chưa ạ
với phim HD full 1080p được test trên iMito MX1 chạy không những khớp hình mới tiếng mà còn rất mượt bác ah

vntp2k

Member

Ở SG chỗ nào bán mấy con Android hàng Tàu mà uy tín, bảo hành đàng hoàng nhỉ?
Giá cả mình thấy ổn, phù hợp với nhu cầu nữa, chỉ là ko biết xài bền hay ko, lúc mang đi bảo hành thế nào.

Bên trên