các bác ơi giúp em về vấn đề cổng coxial với

miubeou

em dùng main jetway HA03 ultra có tích hợp sound realtek ALC888,trên main có 2 cổng coxial in và out,em đã đi mua dây cáp đồng trục và 2 cái giắc hoa sen về tự chế rùi,sau đó em cắm vào ampli pioneer 5.1 có cổng coxial in,em chỉnh trong soft của realtek,để passthrough âm thanh digital,vậy mà nó không lên,em chẳng biết phải làm thế nào nữa,ai biết giúp em với đc không ạ

meomatto

Active Member
Ðề: các bác ơi giúp em về vấn đề cổng coxial với

Hỏi bác Chip đi nhé bạn!

em dùng main jetway HA03 ultra có tích hợp sound realtek ALC888,trên main có 2 cổng coxial in và out,em đã đi mua dây cáp đồng trục và 2 cái giắc hoa sen về tự chế rùi,sau đó em cắm vào ampli pioneer 5.1 có cổng coxial in,em chỉnh trong soft của realtek,để passthrough âm thanh digital,vậy mà nó không lên,em chẳng biết phải làm thế nào nữa,ai biết giúp em với đc không ạ
Không lên tức là hoàn toàn không có tiếng hay là không ra đúng DTS vậy bạn?

Nếu bạn xài AC3Filter làm audio decoder thì mở nó lên, chỉnh phần speaker thành 5.1 nhé, kiếm thêm mấy mục nào liên quan đến DTS và SPDIF thì chỉnh lại cho đúng (tự mò giùm, vì bây giờ không nhớ giao diện của nó :D).

Haihard

Member

Không lên tức là hoàn toàn không có tiếng hay là không ra đúng DTS vậy bạn?

Nếu bạn xài AC3Filter làm audio decoder thì mở nó lên, chỉnh phần speaker thành 5.1 nhé, kiếm thêm mấy mục nào liên quan đến DTS và SPDIF thì chỉnh lại cho đúng (tự mò giùm, vì bây giờ không nhớ giao diện của nó :D).

Nhiều vấn đề lắm đó bạn ơi. Việc đầu tiên là cái dây bạn DIY đó có chuẩn không nè rồi mới nói đến chuyện khác nhé.

tuan_ok

Well-Known Member

mình cũng đang bị tình trạng trên cũng đang dùng main jetway HA03 ultra.ngõ ra cũng có SPDIF IN VÀ SPDIF OUT,mua dây này về mà cắm không ra tiếng,xin hỏi bác chủ topic đã làm thành công chưa?chỉ dẫn em với
images

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên