Các bác Tấn Thành vào cho em hỏi chút về box CFI

vozhanoi

Hôm nay em vừa rinh em CFI 8 bay (model CFI-B8283UA), hí hửng ôm tiếp gần nửa thùng ổ Seagate 2TB Barracuda LP về nhưng box CFI không thèm nhận. Box để chế độ standard (nhận 8 ổ single) ~X(
Nếu thay vào bằng các ổ 1,5TB vào CFIthì nhận được luôn (em cũng đã test bằng các ổ SG và WD).
Ổ 2TB cho vào các box khác cũng nhận luôn.
Trong tài liệu của CFI nói box nhận ổ tới dung lượng tối đa là 2TB (?)

Mong các bác vào giải thích và xử lý giùm vụ này, box thì em cũng đã mua rồi và ổ cũng ôm luôn cả đống :(

tdhvn

Active Member
Ðề: Các bác Tấn Thành vào cho em hỏi chút về box CFI

Hôm nay em vừa rinh em CFI 8 bay (model CFI-B8283UA), hí hửng ôm tiếp gần nửa thùng ổ Seagate 2TB Barracuda LP về nhưng box CFI không thèm nhận. Box để chế độ standard (nhận 8 ổ single) ~X(
Nếu thay vào bằng các ổ 1,5TB vào CFIthì nhận được luôn (em cũng đã test bằng các ổ SG và WD).

Mong các bác vào giải thích và xử lý giùm vụ này, box thì em cũng đã mua rồi và ổ cũng ôm luôn cả đống :(

Bác cứ yên tâm, thế nào cũng có trả lời từ Tấn Thành :)

hoangtuan_neu

Active Member

Bên em đã test thực tế với ổ Samsung 2TB thì nhận ngon hết cả 8 ổ bác nhé !

vozhanoi

Bên em đã test thực tế với ổ Samsung 2TB thì nhận ngon hết cả 8 ổ bác nhé !

Vấn đề là box đã support với ổ 2TB thì SS, SG hay WD cũng đều phải OK không lẽ box CFI chỉ sản xuất phục vụ ổ Samsung (?)
Em cắm SG 2TB hay WD 2TB, Hitachi 2TB vào Icydock 4 bay đều OK hết :(

tdhvn

Active Member

Vấn đề là box đã support với ổ 2TB thì SS, SG hay WD cũng đều phải OK không lẽ box CFI chỉ sản xuất phục vụ ổ Samsung (?)
Em cắm SG 2TB hay WD 2TB, Hitachi 2TB vào Icydock 4 bay đều OK hết :(

Tôi cũng nghĩ như bác, đã OK với 2TB SS rồi thì chắc phải OK với WD, Seagate,... bác test lại xem sao?

manhthang

Huyền Thoại

Ngoài lề 1 tí, giá 2TB của SS, SG, WD bây giờ bao nhiêu các bác nhỉ?

Bác voz thử mang ra Tấn Thành test lại xem nào.

vozhanoi

Tôi cũng nghĩ như bác, đã OK với 2TB SS rồi thì chắc phải OK với WD, Seagate,... bác test lại xem sao?
Em cũng test rồi, cả bác bán ổ cứng cho em cũng test thêm cả WD 2TB rồi không ăn thua bác ạ :(
Ngoài lề 1 tí, giá 2TB của SS, SG, WD bây giờ bao nhiêu các bác nhỉ?

Bác voz thử mang ra Tấn Thành test lại xem nào.
Em mua 3,6 triệu ổ SG bác ạ, ổ WD chắc cũng same same. Có lẽ em phải mang qua Tấn Thành như gợi ý của bác rồi, nhưng không biết các bác ấy có hỗ trợ ngoài giờ không chứ trong giờ làm việc là em botay.com rồi :(

tdhvn

Active Member

Em cũng test rồi, cả bác bán ổ cứng cho em cũng test thêm cả WD 2TB rồi không ăn thua bác ạ :(

Em mua 3,6 triệu ổ SG bác ạ, ổ WD chắc cũng same same. Có lẽ em phải mang qua Tấn Thành như gợi ý của bác rồi, nhưng không biết các bác ấy có hỗ trợ ngoài giờ không chứ trong giờ làm việc là em botay.com rồi :(

Bác để đến thứ Bẩy thì test trong giờ cho nó tiện :D

vozhanoi

Bác để đến thứ Bẩy thì test trong giờ cho nó tiện :D

Ra bác là bên Tấn Thành, may quá :D
Đợi thế lâu quá, có lẽ em sẽ nhờ người mang ổ đến chỗ bác. Em cần mang cả box hay chỗ bác có sẵn box rồi thì chỉ mang ổ sang test thôi cho gọn chứ nhờ vả họ mang cả cái box to đùng đi thì ngại quá ?

tdhvn

Active Member

Ra bác là bên Tấn Thành, may quá :D
Đợi thế lâu quá, có lẽ em sẽ nhờ người mang ổ đến chỗ bác. Em cần mang cả box hay chỗ bác có sẵn box rồi thì chỉ mang ổ sang test thôi cho gọn chứ nhờ vả họ mang cả cái box to đùng đi thì ngại quá ?

Bác cứ cho mượn cái ổ 2TB SG/ WD là được rồi.

Tranmidi

Anh Hoàng ơi, em quan Tấn Thành rồi :D túm lại là cái 8 bay đó đến đó là chết nguồn luôn. Được cái bên đó nhiệt tình lắm đổi cho ngay cho thành 2 cái 5 bay có usb + esata & raid. Có lẽ tại cái nguồn lỗi nên ko nhận đc 2G :))

Cảm ơn Tấn Thành.

Trần.

tdhvn

Active Member

Thực chất CFI 8 bays là ghép 2 cái 4 bays thành 1 các bác ạ. Nên theo ý kiến của tôi thì nên dùng loại CFI 4 hoặc 5 bays thì sẽ tiện hơn.

Bên trên