Đánh giá Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

hybrid

Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Các bác suy diễn thì cứ suy diễn thôi, quyền của các bác mà. Trước sau gì thì bên VTC cũng sẽ quảng cáo trên các hệ thống truyền thông khác nhau các bác ạ. Đằng nào thì em cũng đã bị các bác gán cho cái tội PR không công cho nhà VTC rồi. Em xin mạn phép các bác vạch mặt nó tiếp nhé.

Hôm nay bọn em tiếp tục sang VTC làm việc về cái khoản vay, hiểu thêm được nhiều vấn đề nữa. Và khi ra về, bọn em cũng đã bắt cóc được 1 chú hàng mẫu, có tên tuổi đàng hoàng rồi các bác ạ. Tên chú ấy là ZTV
Mặt mũi chú ấy đây ạ:

Cảm quan hình thức bên ngoài: nặng chịch, mặt gương, vỏ nhôm phay, phong cách lạnh như tiền ạ.
Cảm ơn 1 số cao thủ đã hứa giúp ngân hàng nhà em test và review các tính năng kỹ thuật của thiết bị. Trong vòng 1 vài ngày tới sẽ có kết quả khám nghiệm chi tiết hầu các bác.

Em cũng đang rất quan tâm tới vụ này. Như đã hứa, anh em sẽ cố gắng cung cấp cho bác thật nhiều gạch để ném bằng những rì viu chi tiết tại chỗ bác.
Nhưng em xin cảnh báo: bác phải thường xuyên đội mũ bảo hiểm nhé vì khi bác up ảnh và vạch mặt chỉ tên cái chú ZTV này ra thì không phải mấy thằng VTC ném bác mà mấy thằng Zing sẽ kéo bọn Khựa sang thịt bác ngay vì tội gián tiếp làm giảm giá cổ phiếu của bọn nó hahaha. Bọn Zing đang tức hộc máu vì cái tên miền ZTV đã thuộc về VTC: Zing TV hay ZTV? - Xã hội thông tin
Thật ra bọn này nhầm cơ bản: Cái Zingtv của bọn nó chỉ đơn thuần là cái phần mềm nhúng chạy video tích hợp sẵn trên smarttv hoặc xem qua web từ PC thôi. Hơn nữa, còn lâu nó mới có giấy phép cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền.
Cảm nhận ban đầu của em sau khi được bác cho sờ thử cái ZTV thì nó thực sự là cái hộp giải trí đa chức năng dùng cho gia đình dựa trên dịch vụ lõi là truyền hình.
(Em nói như thế kiểu gì cũng bị các bác chụp mũ là đồng lõa với bác chủ thớt PR cho vờ tờ cờ các bác nhỉ. :))
Ngày hôm nay em rảnh, lúc nào sẵn sàng bác alo cho em nhé.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Các bác test ngay đi rồi cho anh xem xem hình ảnh và nhận xét, nếu test chán rồi thì gửi về em test tiếp cho. Em thấy vụ này cũng hay đó, nhưng đúng là dạo này ngân hàng đang phải đi nịnh khách hàng chứ nếu không thì chắc bác cũng không quan tâm đến cái dự án thu hồi vốn hơi khó trong thời buổi này.

phuongtv_76

Well-Known Member

E thì khuyên các cụ đừng bao h dùng cái gì thử nghiệm của VTC, hãy chờ đến khi nào công nghệ này của VTC hoàn thiện

thonon

Member

Cho vay cũng được nhưng phải thế chấp chứ bằng tài sản chứ thế chấp trên giấy thời buổi này thì toi

kiendt11

Chào các bác.
Em đang băn khoăn quá, các bác giúp em thẩm định cái sản phẩm này với vì chưa thấy có cái tương tự trên thị trường.

Chuyện là thế này, em là nhân viên ngân hàng, hôm vừa rồi được cử đến thẩm định cái dự án mới của VTC.
Các bác ấy đang có cái dự án mới cung cấp thiết bị xem truyền hình HybridTV và CloudTV (thấy bảo vừa sử dụng tín hiệu vệ tinh, vừa sử dụng kết nối internet) với tổng mức đầu tư 10 triệu $ Obama, qua ngân hàng em làm thủ tục vay them 2 triệu $. Em đang phải thẩm định tính khả thi của cái dự án ấy để ngân hàng nhà em quyết định có cho vay không. Em thì không hiểu lắm về công nghệ. Các bác ấy thì luôn nổ là đi đầu công nghệ truyền hình, nhưng em vẫn chưa tin, lên đây hỏi các bác HDVN chắc có lẽ chuẩn nhất kẻo lỡ sai sót, không thu hồi được nợ của các bác ấy thì em mất việc như chơi.

Em có chụp lại ảnh mô tả tính năng của cái đầu ấy đây:

Ngồi họp xong, được thằng cu áo tím dẫn vào khu vực nghiên cứu, phát triển bảo mật qua 3 cửa vân tay (nó nói đây là dự án bí mật nên nội bất xuất ngoại bất nhập các bác ạ)

Dây rợ loằng ngoằng:

Nó bảo đang Debug sản phẩm test (chả hiểu là cái gì):

Sau màn hình khởi động là vào màn hình TV như những chiếc đầu thu bình thường:

Khá nhiều kênh:

Xem TV mà lại tua hoặc đặt lịch ghi được các bác ạ:

Cái điều khiển dùng như chuột máy tính. Thằng áo tím bảo là công nghệ laser, vừa là điều khiển, vừa là chuột, vừa là thiết bị chơi game, gọi điện thoại... từ cái đầu này

Đang ở màn hình TV, bấm nút trên điều khiển sẽ có các biểu tượng chức năng hiện phủ lên màn hình

Dùng cái điểu khiển, di chuột như trên máy tính để chon các chức năng khác nhau

THiết lập cài đặt hệ điều hành gần giống như con Galaxy S2 chạy Android 4 của em:

Vào intenet bằng wifi hoặc sim 3G, đọc báo như thật ấy:

Facebook như đúng rồi:

Giao diện Youtube rất khác, chưa thấy bao giờ:

Còn cái này các bác ấy bảo là CloudTV và VOD trên điện toán đám mây do các bác ấy tự phát triển hơn 1 năm rồi, em nghe cứ ù ù :

Xem phim 3D Side by side từ cái giải pháp VOD trên điện toán đám mây ấy:

Âm thanh vòm 5.1 thật, 6 kênh và hiệu ứng chuẩn:

Nhảy Audition và chơi đột kích ngay trên cái đầu này

Cài đặt ứng dung và chơi game android của google play

Thằng áo tím đè ngay con Nexus 7 và Galaxy S2 của em bảo cài cái CloudTV và VOD trên điện toán đám mây cho dùng thử để xem truyền hình và xem phim. Về nhà dùng thử thấy ổn, 3G vẫn chạy roèn roẹt

Một loạt các tính năng khác như gọi điện có hình, email, chỉnh sửa văn bản, kết nối với smartphone và máy tính trong nhà qua wifi..., nhưng em ù hết cả tai rồi

Nhìn bác chủ PR cứ "Ù Ù cả tai". Bác nói bác làm ngân hàng à? Em thấy bác làm VTC thì đúng hơn. He he! Nhưng dự án cũng hay. Cái ZTV đó giá khoản từ 2.5 đến 3tr thì em còn dùng chứ đắt hơn thì bi bi.
Như em đã trình bày: Dùng 1 Tablet có HDMI(giá 1.5tr)+ đầu VSat tàu(800K)+ USB 8Gb(120K) là bằng cái ZTV. Tuy nhiên điểm hơn hẳn cái ZTV là vừa có Tablet và USB để xài, vừa có đầu KTS riêng lẻ nữa...

tienlequoc

Well-Known Member
Nếu mình nhớ không lầm thì con G4 của mình có tất cả các chức năng của bài viết này. Youtube, HD, 3D mkv, Tv online, Phim online, duyệt web, facebook, Skype, Yahoo, Mail, Chat, Game....

phucan

Member
Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Đầu tiên em cũng đặt câu hỏi như bác, bọn nó bảo tự phát triển hệ thống nén video riêng biệt, nên có thể truyền 3D side by side chất lượng HD qua intenet với băng thông nhỏ.
Bọn nó test cho em xem cái đầu ấy xem phim 3D với âm thanh 5.1 ngay trên gói Megavnn cơ bản 2M, đo băng thông luôn cho em xem.
Cái ứng dụng cài trên Nexus của em chạy mạng cùi bắp vẫn OK.
Đúng như bác nói. Cái em cần thẩm định là tính hiệu quả, khả năng thu hồi vốn của bọn nó. Nó ra mà tèo thì ngân hàng em cũng tèo. Sợ nhất là khoản giá thiết bị của bọn nó

Cái này thì giống Quảng BKAV rồi
3D với lại 5.1 qua đường mạng 2M bằng hệ thống nén riêng biệt thì ... siêu quá
Chỉ cần bán giải pháp nén đó thôi là kiếm bộn chắc hơn cả vay tiền đầu tư lăng nhăng

nam2178

Well-Known Member

Các bác test ngay đi rồi cho anh xem xem hình ảnh và nhận xét, nếu test chán rồi thì gửi về em test tiếp cho. Em thấy vụ này cũng hay đó, nhưng đúng là dạo này ngân hàng đang phải đi nịnh khách hàng chứ nếu không thì chắc bác cũng không quan tâm đến cái dự án thu hồi vốn hơi khó trong thời buổi này.

Nếu chú mượn test thì mượn cả cái ổ cứng:D, nhỡ nó nhai hỏng ổ cứng nhà thì lại khổ=))

Nhìn bác chủ PR cứ "Ù Ù cả tai". Bác nói bác làm ngân hàng à? Em thấy bác làm VTC thì đúng hơn. He he! Nhưng dự án cũng hay. Cái ZTV đó giá khoản từ 2.5 đến 3tr thì em còn dùng chứ đắt hơn thì bi bi.
Như em đã trình bày: Dùng 1 Tablet có HDMI(giá 1.5tr)+ đầu VSat tàu(800K)+ USB 8Gb(120K) là bằng cái ZTV. Tuy nhiên điểm hơn hẳn cái ZTV là vừa có Tablet và USB để xài, vừa có đầu KTS riêng lẻ nữa...

bác qoute kiểu gì mà để nguyên si các ảnh của tác giả kéo mỏi cả tay!

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

bác nói cũng đúng 1 phần thôi, nếu là dân công nghệ ...thì có thể tự làm như bác nói, còn với người tiêu dùng bình thường, thì làm sao họ làm như bác được, vì vậy ra mua cái STB của nhà đài về xài là thượng sách, thậm chí mua về rùi còn phải lay hoay xài cả tháng mới xài hết chức năng đó :)
em nghĩ mấy bác nên bình tĩnh, về phầN vệ tinh, đúng là không mới, còn về phần IP TVOD VOD, nếu thật sự hình ảnh tốt, xài công nghệ nén tốt có thể chạy trên mạng bình thường 3mbps thì cũng OK đó mấy bác, chưa gì hết mà thấy mấy bác chém tung chảo thấy kinh quá, sao không cho chút thời gian, khi DV triển khai, tốt thì ủng hộ, không tốt thì tự nó chết thôi :)

Cơ bản là ko ném đá thì có nghĩa là duyệt => duyệt nghĩa là NH của bác chủ (giả sử bác ấy làm NH thật) cho vay => failed thì sẽ dẫn tới bác ấy bị sếp chém :D

Em cũng đang rất quan tâm tới vụ này. Như đã hứa, anh em sẽ cố gắng cung cấp cho bác thật nhiều gạch để ném bằng những rì viu chi tiết tại chỗ bác.
Nhưng em xin cảnh báo: bác phải thường xuyên đội mũ bảo hiểm nhé vì khi bác up ảnh và vạch mặt chỉ tên cái chú ZTV này ra thì không phải mấy thằng VTC ném bác mà mấy thằng Zing sẽ kéo bọn Khựa sang thịt bác ngay vì tội gián tiếp làm giảm giá cổ phiếu của bọn nó hahaha. Bọn Zing đang tức hộc máu vì cái tên miền ZTV đã thuộc về VTC: Zing TV hay ZTV? - Xã hội thông tin
Thật ra bọn này nhầm cơ bản: Cái Zingtv của bọn nó chỉ đơn thuần là cái phần mềm nhúng chạy video tích hợp sẵn trên smarttv hoặc xem qua web từ PC thôi. Hơn nữa, còn lâu nó mới có giấy phép cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền.
Cảm nhận ban đầu của em sau khi được bác cho sờ thử cái ZTV thì nó thực sự là cái hộp giải trí đa chức năng dùng cho gia đình dựa trên dịch vụ lõi là truyền hình.
(Em nói như thế kiểu gì cũng bị các bác chụp mũ là đồng lõa với bác chủ thớt PR cho vờ tờ cờ các bác nhỉ. :))
Ngày hôm nay em rảnh, lúc nào sẵn sàng bác alo cho em nhé.

Bác đăng ký nick ngày 19/11/2012. Post 2 bài. Làm sao mọi người trong thread này ko nghĩ là bác clone để PR được? Đâu cần bác phải giải thích "bị chụp mũ đồng lõa" =))

Cái này thì giống Quảng BKAV rồi
3D với lại 5.1 qua đường mạng 2M bằng hệ thống nén riêng biệt thì ... siêu quá
Chỉ cần bán giải pháp nén đó thôi là kiếm bộn chắc hơn cả vay tiền đầu tư lăng nhăng

Em hoàn toàn đồng ý, cỡ như Google với nền tảng hạ tầng trâu như thế mà coi youtube HD còn giật lắc với cái mạng FPT, VNPT 10-12MB nhà em mà các bác này bảo là cái STB có thể phát tốt 3D & 5.1 qua mạng 2M. Chứng tỏ công nghệ nén & hệ thống cloud server của các bác ấy còn dã man hơn cả Google =)) Còn 1 vấn đề nữa e thấy hơi lạ, bác chủ thớt nói là chơi game kiểu như CF trên con STB này thông qua cái remote? Cho e hỏi tí là cái remote này thay cho chức năng cả bàn phím & con chuột khi chơi game FPS ah? Vãi bác thật =))

hybrid

Bác đăng ký nick ngày 19/11/2012. Post 2 bài. Làm sao mọi người trong thread này ko nghĩ là bác clone để PR được? Đâu cần bác phải giải thích "bị chụp mũ đồng lõa" =))

Em hoàn toàn đồng ý, cỡ như Google với nền tảng hạ tầng trâu như thế mà coi youtube HD còn giật lắc với cái mạng FPT, VNPT 10-12MB nhà em mà các bác này bảo là cái STB có thể phát tốt 3D & 5.1 qua mạng 2M. Chứng tỏ công nghệ nén & hệ thống cloud server của các bác ấy còn dã man hơn cả Google =)) Còn 1 vấn đề nữa e thấy hơi lạ, bác chủ thớt nói là chơi game kiểu như CF trên con STB này thông qua cái remote? Cho e hỏi tí là cái remote này thay cho chức năng cả bàn phím & con chuột khi chơi game FPS ah? Vãi bác thật =))

Bác ạ, khi mới đăng ký thành viên trên HDVN thì bác cũng là newbie. Không có lẽ 1 newbie khi quan tâm tới thông tin nào đó trên đây lại không được comment? Nếu như thế HDVN chắc đã không được mạnh và đông thành viên như ngày hôm nay đâu các mod nhỉ?
Nghi ngờ và định kiến, ai cũng có. Bản thân em trước khi là thành viên của HDVN, được 1 số anh em đồng nghiệp giới thiệu vào cái đường link này, em cũng như các bác, cũng ngờ về cái dự án "trên mây trên gió" này lắm lắm. Nhưng em khác các bác ở chỗ đã cố gắng liên lạc được với bác chủ thớt thông qua mấy người bạn để trực tiếp sờ tận tay cái ZTV đó, cốt để chứng minh những hoài nghi của mình là đúng.
Nhưng không hoàn toàn như vậy đâu bác ạ. Cả ngày hôm qua, anh em đã test bên chỗ bác hoangminh52, có sự kiểm chứng của một số bậc cao niên trong ngành nữa, mọi người dù không nói, nhưng đều hiểu rằng cái hộp đấy còn nhiều bí ẩn chưa khai phá đâu.
Quan trọng nhất là nó đã đi đúng hướng. Các bác tham khảo nhé:
Weakening economy, OTT drive pay TV subscriber numbers lower in Q2 '12, says IHS Screen Digest | OTT content from Broadcast Engineering
Em không muốn tranh luận với bác về mặt công nghệ ở đây vì thấy bác nói xa với anh em công nghệ quá. Bác nói bác xem youtubeHD còn giật lắc thì em không tin mạng nhà bác 10 - 12MB đâu bác ạ. Bác down thử 1 file youtubeHD, chọn bản nào 1080P nhé, rồi dùng mediainfo soi thử xem nó đặt bitrate là bao nhiêu.
Còn về công nghệ nén ấy mà, các bác chả phải đi đâu xa, chỉ cần vào trang web của triển lãm IBC 2012 để xem các hãng nó demo như thế nào nhé!

kiendt11

Bác ạ, khi mới đăng ký thành viên trên HDVN thì bác cũng là newbie. Không có lẽ 1 newbie khi quan tâm tới thông tin nào đó trên đây lại không được comment? Nếu như thế HDVN chắc đã không được mạnh và đông thành viên như ngày hôm nay đâu các mod nhỉ?
Nghi ngờ và định kiến, ai cũng có. Bản thân em trước khi là thành viên của HDVN, được 1 số anh em đồng nghiệp giới thiệu vào cái đường link này, em cũng như các bác, cũng ngờ về cái dự án "trên mây trên gió" này lắm lắm. Nhưng em khác các bác ở chỗ đã cố gắng liên lạc được với bác chủ thớt thông qua mấy người bạn để trực tiếp sờ tận tay cái ZTV đó, cốt để chứng minh những hoài nghi của mình là đúng.
Nhưng không hoàn toàn như vậy đâu bác ạ. Cả ngày hôm qua, anh em đã test bên chỗ bác hoangminh52, có sự kiểm chứng của một số bậc cao niên trong ngành nữa, mọi người dù không nói, nhưng đều hiểu rằng cái hộp đấy còn nhiều bí ẩn chưa khai phá đâu.
Quan trọng nhất là nó đã đi đúng hướng. Các bác tham khảo nhé:
Weakening economy, OTT drive pay TV subscriber numbers lower in Q2 '12, says IHS Screen Digest | OTT content from Broadcast Engineering
Em không muốn tranh luận với bác về mặt công nghệ ở đây vì thấy bác nói xa với anh em công nghệ quá. Bác nói bác xem youtubeHD còn giật lắc thì em không tin mạng nhà bác 10 - 12MB đâu bác ạ. Bác down thử 1 file youtubeHD, chọn bản nào 1080P nhé, rồi dùng mediainfo soi thử xem nó đặt bitrate là bao nhiêu.
Còn về công nghệ nén ấy mà, các bác chả phải đi đâu xa, chỉ cần vào trang web của triển lãm IBC 2012 để xem các hãng nó demo như thế nào nhé!

Thôi, thôi! Thấy bác cmt như thế là cũng đủ biết sao rồi!. Vớ va vớ vẫn! Cái ZTV đó không biết có gì mà bác lại nói là "bí ẩn" chứ. Nói chung nó chỉ hơn các đầu thu khác là có thể chạy Android(hay nói đúng hơn là nó đc cấm cái Android TVBox vào) thôi. Hiện tại giá Androdi TVBox chưa đến 1,5tr nữa mà người ta còn chưa mua. Cái dự án này ko đi núi mới lạ đó!.
Nói như bác ở trên thì chỉ có dân công nghệ mới biết dùng Tablet Trung Quốc(có HDMI) + Đầu VSat+ Usb để bằng cái ZTV, còn với người dân bình thường thì ko biết nhưng xin thưa với bác là liệu người dân bình thường có hướng thú với cái ZTV này hay ko? Vì đương nhiên họ không cần dùng đến vì họ cho rằng mua đầu thu KTS thì chỉ để xem bóng đá mà thôi!.

phucan

Member

Thôi, thôi! Thấy bác cmt như thế là cũng đủ biết sao rồi!. Vớ va vớ vẫn! Cái ZTV đó không biết có gì mà bác lại nói là "bí ẩn" chứ. Nói chung nó chỉ hơn các đầu thu khác là có thể chạy Android(hay nói đúng hơn là nó đc cấm cái Android TVBox vào) thôi. Hiện tại giá Androdi TVBox chưa đến 1,5tr nữa mà người ta còn chưa mua. Cái dự án này ko đi núi mới lạ đó!.
Nói như bác ở trên thì chỉ có dân công nghệ mới biết dùng Tablet Trung Quốc(có HDMI) + Đầu VSat+ Usb để bằng cái ZTV, còn với người dân bình thường thì ko biết nhưng xin thưa với bác là liệu người dân bình thường có hướng thú với cái ZTV này hay ko? Vì đương nhiên họ không cần dùng đến vì họ cho rằng mua đầu thu KTS thì chỉ để xem bóng đá mà thôi!.

Đúng đấy bác ạ
Bổng dưng đưa ái ZTV để chứng minh cho mục đích dự án
Rồi anh em lại tranh luận chúng nó làm như thế nào? thực ra là chỉ mới đoán là họ sẽ làm nư thế nào thôi
Riêng cái đoạn phi KT hiện nay là nén thông tin để tải trên đường 2Mbps cho 3D và 5.1 thì là thông tin kiểu Quảng nỗ hay TS khê rồi
Không thể tin được VTC phát minh ra được giải pháp nén cao siêu đến mức độ đấy.
Nếu bác chủ như nói trước là khg biết gì về công nghệ chỉ là thẩm định để NH bác í cho vay thì chắc bác í hiểu cần xử lý thế nào rồi
Còn bác í PR cho sản phẩm mới VTC thì trình PR hơi ...

quanganhld

Đúng đấy bác ạ
Bổng dưng đưa ái ZTV để chứng minh cho mục đích dự án
Rồi anh em lại tranh luận chúng nó làm như thế nào? thực ra là chỉ mới đoán là họ sẽ làm nư thế nào thôi
Riêng cái đoạn phi KT hiện nay là nén thông tin để tải trên đường 2Mbps cho 3D và 5.1 thì là thông tin kiểu Quảng nỗ hay TS khê rồi
Không thể tin được VTC phát minh ra được giải pháp nén cao siêu đến mức độ đấy.
Nếu bác chủ như nói trước là khg biết gì về công nghệ chỉ là thẩm định để NH bác í cho vay thì chắc bác í hiểu cần xử lý thế nào rồi
Còn bác í PR cho sản phẩm mới VTC thì trình PR hơi ...
Sao mọi người nặng nề về việc PR thế nhỉ. Coi như biết thêm sản phẩm mới, ai mua thì mua mà chả mua thì thôi. Quan trọng đếch gì :)

Ztv

Re: Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Hạ cái topic này xuống đi Minh. MB Bank cho cậu nghỉ việc bây giờ.Chém gió linh tinh hỏng việc của khách hàng. Dự án có phê duyệt vốn rồi cũng không được PR kiêu này đâu.

Ps.NXC

bungbia

Quả này theo em thấy có vẻ là một OTT hybrid của VTC.
Có vài điều mà có lý của nó em muốn nêu ý kiến thế này:
1. Quả TV và VoD em đồ rằng có thể dùng công nghẹ nén kiểu switch streamer để truyền trên các kết nối băng hơi hẹp ( thậm chí chỉ cần 512K hoặc 1M).
2. Cái chính là cái content của TV và VoD, VTC có đủ điều kiện để khai thác những thứ này do đó khác biệt hơn so với các chú OTT Tung Của bán đầy ngoài chợ.
3. Giải pháp này có lý hơn bọn IPTV một chút vì xét về hiệu dụng thì khai thác được của DVB-T hoặc DVB-S/S2, ngoài ra bạn android cho phép chạy nhiều ứng dụng đặc biệt là các ứng dụng nền web và các apps của android.
Nhận xét: chú này mà ra đời thì bọn IPTV còn lại hơi bị đuối đấy ( nếu VTC nghiêm túc một chút về kênh truyền hình và VoD ).

ko biết giá bán có đắt hơn nhiều mấy cái adroid tv box đang bán tràn lan ngoài thị trường ko nữa.

atamd

Active Member

Mình là thằng áo tím đây, thì ra thằng chủ topic làm lộ bí mật của cty mình.

Đôrêmi

Moderator

Mình là thằng áo tím đây, thì ra thằng chủ topic làm lộ bí mật của cty mình.

Có gì là bí mật hả bác? thôi đằng nào cũng lộ rồi, bác show lên cho anh em ít thông tin nhé! :D:D:D

Bên trên