Đánh giá Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

nam2178

Well-Known Member
Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Có gì là bí mật hả bác? thôi đằng nào cũng lộ rồi, bác show lên cho anh em ít thông tin nhé! :D:D:D

Giả vờ làm lộ hàng thôi:D; các bác pr thế nào cho khéo, để anh em còn đón nhận nhiệt tình, còn bị tẩy chay thì mệt đấy:))

dntk44tdh3

Active Member
Đọc cái này hấp dẫn ghê,các công nghệ tiên tiến thì VTC thường đi đầu,nhưng đi đầu không có nghĩa là sẽ mạnh hơn những thằng khác

cn39c2001

Ðề: Re: Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Hạ cái topic này xuống đi Minh. MB Bank cho cậu nghỉ việc bây giờ.Chém gió linh tinh hỏng việc của khách hàng. Dự án có phê duyệt vốn rồi cũng không được PR kiêu này đâu.

Ps.NXC

PR phô quá
Em té!

ksc75

Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Công nghệ TV tương tác thì không có gì mới, chỉ là cái đầu tích hợp. Quan trọng là cái công nghệ "siêu nén" của nó, em ko tin.
Nói chung các bạn VTC là vua nổ, cứ xem cái công nghệ IPTV đang dặt dẹo của bọn nó thì thấy.
Cái này thì giống Quảng BKAV rồi
3D với lại 5.1 qua đường mạng 2M bằng hệ thống nén riêng biệt thì ... siêu quá
Chỉ cần bán giải pháp nén đó thôi là kiếm bộn chắc hơn cả vay tiền đầu tư lăng nhăng
Cái bản quyền CN này tính tiền Tỷ Obama chứ vài tr iệu nhằm nhò gì.

kiendt11

Mình là thằng áo tím đây, thì ra thằng chủ topic làm lộ bí mật của cty mình.

Vãi chưởng! Cái "thằng áo tím" cũng lên đây rồi kìa! Rõ hết rồi nhé! Kha kha!

squirell

Bác làm thế này lộ hết cả bí mật nhà người ta rồi :D

duonghanu

- Em đang làm về dịch vụ DVB-IP và OTT, công nghệ mà bác nói có thể giống với hình sau:

- Bác cần thêm mình có thể trao đổi cụ thể hơn. VTC đang có dự án mua công nghệ này của khách hàng bên em.

Chỉnh sửa lần cuối:

ZTVnews

Chào các bác.
Em đang băn khoăn quá, các bác giúp em thẩm định cái sản phẩm này với vì chưa thấy có cái tương tự trên thị trường.

Chuyện là thế này, em là nhân viên ngân hàng, hôm vừa rồi được cử đến thẩm định cái dự án mới của VTC.
Các bác ấy đang có cái dự án mới cung cấp thiết bị xem truyền hình HybridTV và CloudTV (thấy bảo vừa sử dụng tín hiệu vệ tinh, vừa sử dụng kết nối internet) với tổng mức đầu tư 10 triệu $ Obama, qua ngân hàng em làm thủ tục vay them 2 triệu $. Em đang phải thẩm định tính khả thi của cái dự án ấy để ngân hàng nhà em quyết định có cho vay không. Em thì không hiểu lắm về công nghệ. Các bác ấy thì luôn nổ là đi đầu công nghệ truyền hình, nhưng em vẫn chưa tin, lên đây hỏi các bác HDVN chắc có lẽ chuẩn nhất kẻo lỡ sai sót, không thu hồi được nợ của các bác ấy thì em mất việc như chơi.

Em có chụp lại ảnh mô tả tính năng của cái đầu ấy đây:

Ngồi họp xong, được thằng cu áo tím dẫn vào khu vực nghiên cứu, phát triển bảo mật qua 3 cửa vân tay (nó nói đây là dự án bí mật nên nội bất xuất ngoại bất nhập các bác ạ)

Dây rợ loằng ngoằng:

Nó bảo đang Debug sản phẩm test (chả hiểu là cái gì):

Sau màn hình khởi động là vào màn hình TV như những chiếc đầu thu bình thường:

Khá nhiều kênh:

Xem TV mà lại tua hoặc đặt lịch ghi được các bác ạ:

Cái điều khiển dùng như chuột máy tính. Thằng áo tím bảo là công nghệ laser, vừa là điều khiển, vừa là chuột, vừa là thiết bị chơi game, gọi điện thoại... từ cái đầu này

Đang ở màn hình TV, bấm nút trên điều khiển sẽ có các biểu tượng chức năng hiện phủ lên màn hình

Dùng cái điểu khiển, di chuột như trên máy tính để chon các chức năng khác nhau

THiết lập cài đặt hệ điều hành gần giống như con Galaxy S2 chạy Android 4 của em:

Vào intenet bằng wifi hoặc sim 3G, đọc báo như thật ấy:

Facebook như đúng rồi:

Giao diện Youtube rất khác, chưa thấy bao giờ:

Còn cái này các bác ấy bảo là CloudTV và VOD trên điện toán đám mây do các bác ấy tự phát triển hơn 1 năm rồi, em nghe cứ ù ù :

Xem phim 3D Side by side từ cái giải pháp VOD trên điện toán đám mây ấy:

Âm thanh vòm 5.1 thật, 6 kênh và hiệu ứng chuẩn:

Nhảy Audition và chơi đột kích ngay trên cái đầu này

Cài đặt ứng dung và chơi game android của google play

Thằng áo tím đè ngay con Nexus 7 và Galaxy S2 của em bảo cài cái CloudTV và VOD trên điện toán đám mây cho dùng thử để xem truyền hình và xem phim. Về nhà dùng thử thấy ổn, 3G vẫn chạy roèn roẹt

Một loạt các tính năng khác như gọi điện có hình, email, chỉnh sửa văn bản, kết nối với smartphone và máy tính trong nhà qua wifi..., nhưng em ù hết cả tai rồi

Rất thông cảm và xin chia buồn với Minh về những chuyện đã qua nhé.
Mong bạn yên tâm công tác ở cương vị mới

ZTVnews

Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

- Em đang làm về dịch vụ DVB-IP và OTT, công nghệ mà bác nói có thể giống với hình sau:

- Bác cần thêm mình có thể trao đổi cụ thể hơn. VTC đang có dự án mua công nghệ này của khách hàng bên em.

Công nghệ nén và truyền tải video, ZTV đã phát triển xong cách đây 6 tháng rồi bạn ạ.

lcd40inch

Member
Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Cái này thì giống Quảng BKAV rồi
3D với lại 5.1 qua đường mạng 2M bằng hệ thống nén riêng biệt thì ... siêu quá
Chỉ cần bán giải pháp nén đó thôi là kiếm bộn chắc hơn cả vay tiền đầu tư lăng nhăng

3D chả khác gì HD về mặt băng thông bạn nhé. 3D là công nghệ sản xuất chứ không phải phát sóng.
Ở Đài Loan đã có nhà cung cấp dịch vụ HDTV720p qua OTT với băng thông 1.5Mbps. Tất nhiên là xem trên màn hình di động nên có thể tiết kiệm ối băng thông mà cảm giác vẫn nét như xem trên màn hình 40inch.

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Tự phát triển hay đi mua nhỉ? VTC mua sản phẩm của Anevia. Anevia - Solutions for IPTV & VOD Services
Công nghệ nén phải tương thích với phần giải Mã.Vtc tự phát triển phần này thông qua sự hợp tác với Amlogic cty sản xuất chíp. Chíp Amlogic có tích hợp giải nén luồng TS,Toàn bộ phần giao diện người dùng mặc dù chạy hệ sinh thái Andorid 4.04 nhưng người dùng sẽ kg thấy một giao diện nào của Androi vì được tuỳ biến cho TV để sử dụng với remote TV .Một số chức năng của Android sử dụng cho điện thoại phải loại bỏ để tăng tính ổn định của sản phẩm.ZTV tự hào là sản phẩm được VTC thiết kế, tuỳ biến, sản xuất trên dây truyền của foxcom .

TuyenBMFC

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Tại sao VTC không tích hợp hệ thống giải mã Irdeto vào? Vì chíp của Amlogic có thể hỗ trợ làm được điều này.

Hơn 60 kênh SD miễn phí, nhưng phải phụ thuộc vào VTV, HTV... Đây là cái dỡ nhất!

Cấu hình thì quá ổn rồi. CPU ARM Cortex-A9 1GHZ, GPU Mali-400 và DDR 1GB tuy chưa phải là mạnh nhất hiện nay nhưng như vậy thì đủ làm được khối việc một cách mượt mà.

ZTVnews

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Tại sao VTC không tích hợp hệ thống giải mã Irdeto vào? Vì chíp của Amlogic có thể hỗ trợ làm được điều này.

Hơn 60 kênh SD miễn phí, nhưng phải phụ thuộc vào VTV, HTV... Đây là cái dỡ nhất!

Cấu hình thì quá ổn rồi. CPU ARM Cortex-A9 1GHZ, GPU Mali-400 và DDR 1GB tuy chưa phải là mạnh nhất hiện nay nhưng như vậy thì đủ làm được khối việc một cách mượt mà.

ZTV đã có kế hoạch tích hợp CA.
Còn các kênh miễn phí của VTC sẽ ngày càng nhiều. Bác là người trong ngành, chắc bác cũng đã biết, tỷ lệ hộ gia đình sử dụng truyền hình trả tiền ở Hà Nội là 86%, ở TP.Hồ Chí Minh là 88%, các tỉnh / thành phố còn lại ít hơn rất nhiều.
NHƯNG, phần lớn thời gian người dân dành để xem truyền hình lại nằm ở các kênh quảng bá FTA chứ không phải là kênh cáp trong nước hay kênh cáp nước ngoài, trong khi hàng tháng vẫn phải bỏ 1 khoản tiền không nhỏ để trả phí thuê bao cho cả gói.

Nếu là 1 người dùng thông thái, khán giả chỉ cần trả 1 khoản tiền rất nhỏ (hoặc miễn phí) để xem các kênh họ cần chứ không phải mua cả gói mà phần lớn nội dung trong gói đó, họ có thể tiếp cận hoàn toàn miễn phí hoặc rất rẻ. Chi phí còn lại, có thể dùng để xem đúng những nội dung mà họ thích, là phim, là ca nhạc, là thể thao,... qua VOD hoặc qua các phương tiện khác.

music123

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

ZTV đã có kế hoạch tích hợp CA.
Còn các kênh miễn phí của VTC sẽ ngày càng nhiều. Bác là người trong ngành, chắc bác cũng đã biết, tỷ lệ hộ gia đình sử dụng truyền hình trả tiền ở Hà Nội là 86%, ở TP.Hồ Chí Minh là 88%, các tỉnh / thành phố còn lại ít hơn rất nhiều.
NHƯNG, phần lớn thời gian người dân dành để xem truyền hình lại nằm ở các kênh quảng bá FTA chứ không phải là kênh cáp trong nước hay kênh cáp nước ngoài, trong khi hàng tháng vẫn phải bỏ 1 khoản tiền không nhỏ để trả phí thuê bao cho cả gói.

Nếu là 1 người dùng thông thái, khán giả chỉ cần trả 1 khoản tiền rất nhỏ (hoặc miễn phí) để xem các kênh họ cần chứ không phải mua cả gói mà phần lớn nội dung trong gói đó, họ có thể tiếp cận hoàn toàn miễn phí hoặc rất rẻ. Chi phí còn lại, có thể dùng để xem đúng những nội dung mà họ thích, là phim, là ca nhạc, là thể thao,... qua VOD hoặc qua các phương tiện khác.
Đọc cái dòng mình bôi đỏ mà thấy tức cười, VTC nổi tiếng là nói 1 đường làm một nẻo, bỏ rơi khách hàng không thương tiếc. Ví dụ: Kênh VTC3 quảng cáo là bỏ khóa mã phát free nhưng đến khi khóa lại thì ko thấy nói gì; những ai dùng đầu thu số mặt đất của VTC thì càng rõ hơn việc bỏ rơi khách hàng; VTC quảng cáo là hơn 100 kênh truyền hình SD và HD vậy bây giờ nhìn lại xem được bao nhiêu kênh? chuyển từ vệ tinh Asisat5 về Vinasat1 mất rất nhiều kênh HD việc này không thấy VTC giải thích thỏa đáng, các gói cước thì thay đổi liên tục; trước Olympic 2012 VTC nói là sẽ live trên hệ thống HD cuối cùng chẳng thấy đâu; kênh VTC3 HD thể thao thì chất lượng quá tệ, giật giật rất đau mắt (trừ lúc live)...
Lời khuyên của mình cho bác chủ thớt là không nên cho vay dự án này. Mình thấy thiết bị ZTV này chẳng có gì mới mẻ.

Thuyhtm

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Đọc cái dòng mình bôi đỏ mà thấy tức cười, VTC nổi tiếng là nói 1 đường làm một nẻo, bỏ rơi khách hàng không thương tiếc. Ví dụ: Kênh VTC3 quảng cáo là bỏ khóa mã phát free nhưng đến khi khóa lại thì ko thấy nói gì; những ai dùng đầu thu số mặt đất của VTC thì càng rõ hơn việc bỏ rơi khách hàng; VTC quảng cáo là hơn 100 kênh truyền hình SD và HD vậy bây giờ nhìn lại xem được bao nhiêu kênh? chuyển từ vệ tinh Asisat5 về Vinasat1 mất rất nhiều kênh HD việc này không thấy VTC giải thích thỏa đáng, các gói cước thì thay đổi liên tục; trước Olympic 2012 VTC nói là sẽ live trên hệ thống HD cuối cùng chẳng thấy đâu; kênh VTC3 HD thể thao thì chất lượng quá tệ, giật giật rất đau mắt (trừ lúc live)...
Lời khuyên của mình cho bác chủ thớt là không nên cho vay dự án này. Mình thấy thiết bị ZTV này chẳng có gì mới mẻ.
Chắc bác này không theo dõi rồi, Người ta đang bán dịch vụ rồi đấy bác ạ

music123

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Chắc bác này không theo dõi rồi, Người ta đang bán dịch vụ rồi đấy bác ạ

Mình mới đọc topic này tối qua, hi vọng ZTV năm mới làm ăn phát đạt để bạn chủ thớt không bị mất việc làm :p

cub8193

Member

một kiểu mytv nữa

Bên trên