Đánh giá Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

binhhc

Moderator
Thấy chủ đề topic này lạ mà hôm nay mình vô tình rẽ vào box truyền hình mới thấy. sau khi mất gần hết thời gian nghỉ trưa để đọc hết gần 9 trang các bác cao thủ tranh luận mới thấy rằng:
- Việc VTC luôn quảng cáo đi đầu công nghệ cũng không có gì là sai trong trường hợp này
- Có thể thiết bị này có những chức năng không mới nhưng cái quan trọng là họ tích hợp cả vào đó, kiểu như điện thoại thông minh hiện nay tích hợp hổ lốn bao nhiêu chức năng đó thô. âu cũng là chuyện bình thường và tất yếu của thời đại công nghệ mà luôn xảy ra việc tích hợp: All In One, mục đích chính vẫn là phục vụ lợi ích cho người sử dụng mà thôi.
- Cái công nghệ, dịch vụ cũng như thiết bị ZTV này còn chờ 1 thời gian khi khách hàng đã sử dụng cho biết ý kiến thì mới chuẩn xác được, còn trong lúc người ta chưa quảng bá ra thị trường các bác đã chém vù vù như là đã dùng mãi rồi không bằng.
Hãy chờ thêm 1 thời gian nữa là mọi việc sẽ rõ như ban ngày ngay thôi mà.

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Thấy chủ đề topic này lạ mà hôm nay mình vô tình rẽ vào box truyền hình mới thấy. sau khi mất gần hết thời gian nghỉ trưa để đọc hết gần 9 trang các bác cao thủ tranh luận mới thấy rằng:
- Việc VTC luôn quảng cáo đi đầu công nghệ cũng không có gì là sai trong trường hợp này
- Có thể thiết bị này có những chức năng không mới nhưng cái quan trọng là họ tích hợp cả vào đó, kiểu như điện thoại thông minh hiện nay tích hợp hổ lốn bao nhiêu chức năng đó thô. âu cũng là chuyện bình thường và tất yếu của thời đại công nghệ mà luôn xảy ra việc tích hợp: All In One, mục đích chính vẫn là phục vụ lợi ích cho người sử dụng mà thôi.
- Cái công nghệ, dịch vụ cũng như thiết bị ZTV này còn chờ 1 thời gian khi khách hàng đã sử dụng cho biết ý kiến thì mới chuẩn xác được, còn trong lúc người ta chưa quảng bá ra thị trường các bác đã chém vù vù như là đã dùng mãi rồi không bằng.
Hãy chờ thêm 1 thời gian nữa là mọi việc sẽ rõ như ban ngày ngay thôi mà.
vậy thi bác nên đọc cái nay luôn :)

http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/476219-dich-vu-ztv-cua-vtc.html

Jiro Tran

Member
Ðề: Các bác thẩm hộ em cái dự án CloudTV này với kẻo mất việc!!!

Chào các bác.
Em đang băn khoăn quá, các bác giúp em thẩm định cái sản phẩm này với vì chưa thấy có cái tương tự trên thị trường.
....
Một loạt các tính năng khác như gọi điện có hình, email, chỉnh sửa văn bản, kết nối với smartphone và máy tính trong nhà qua wifi..., nhưng em ù hết cả tai rồi

Ko biết bác chủ đã thẩm cái dự án này đến đâu rồi? :-B

Thông thường, để biết một dự án có khả thi hay ko người ta thường phân tích theo mô hình "SWAT" :-bd

Thế nên bác cứ mạnh dạn bảo chủ đầu tư show cho bác xem là cái dự án này điểm mạnh của nó là gì ? @};-

Đặc biệt là phải show ra luôn cái "điểm yếu" của nó nữa vì "nhân vô thập toàn" mà ! >:)

Bác cũng cần chú ý thêm xem theo chủ đầu tư thì tỷ lệ "chẳng may thành công hoặc thất bại" của dự án là bao nhiêu phần trăm ? (hỏi về những yếu tố nào sẽ giúp dự án "trôi về biển lớn" nhanh nhất chẳng hạn) O:)

Nếu được bác yêu cầu chủ đầu tư làm thêm cái phân tích theo mô hình 5 forces của Micheal Porter nữa thì sẽ giúp thẩm thấu em nó được rõ ràng hơn nữa ! **==

Sau đó, nếu vẫn chưa "an tâm" thì bác có thể tham khảo thêm từ ae hdvn sẽ trợ giúp bác "có thêm gạch đá hoặc khoan cắt bêtông"... :x

Một kiểu quảng cáo thôi các bác chứ làm gì có bác ngân hàng nào đâu!!!

victim02

Member

không thấy chủ thớt lên tiếng j cả? Hay bị đuổi việc r :))
Topic đang hay, hóng

wanderer07

PR vãi cả ra chứ còn gì nữa, giả vờ lộ hàng rồi thẩm định dự án, abc xyz,.. ở thái bình bán 3tr 1 bộ ko biết kèm ổ cứng hay ko, hôm trước đi qua của hàng ở huyện, thấy quảng cáo thế, toàn bán về huyện chứ ở trên tp có ai mua đâu, lừa mấy chú tò mò rồi mua về xem truyền hình vệ tinh hết,vì thường trước đã dùng xem tivi với media qua mạng đã dùng iptv -của vnpt còn vệ tinh thì K+ rẻ như bèo, đầu vệ tinh của bọn vtc bán đắt lòi cả ra h` giở chiêu trò mới để bán, nhưng kể ra 3tr cũng rẻ so với 1 đầu HD media có vệ tinh, androi, internet.
P/s: mà con này thấy " giống giống" con himedia-910b :) khác cái là có bắt đc vệ tinh, mà nghe quảng cáo đầu của vtc 2 cái đấy chip xử lý riêng biệt nên chắc ghép thêm vào. Đồng ý rằng người việt ủng hộ đồ việt để phát triển nhưng mấy chú vtc, fpt, viettel toàn mua đồ tàu về lắp lắp ráp ráp chính sửa đi tí rồi bảo là mất bao công nghiên cứu phát triển nghe bức xúc ngứa tai lắm @,@ như đi lừa nhau ấy

norawanbi

Active Member

Quảng cáo trá hình
Vote ban

Bên trên