Các bác tư vấn giùm em nên mua Denon hay Onkyo đánh với Klipsh RF62

AnhBaSG

Member
Em đang chuẩn bị sắm dàn nghe nhạc, xem phim 50/50. Em tính chọn loa Front Klipsch RF62, surround & center Klipsch, sub Velodyne Starfire 12; em còn đang lưỡng lự nên mua receiver Denon X3000 hay Onkyo 626. Các bác tư vấn gìum em giữa 2 receiver trên giúp em. Em thường nghe nhạc vàng, Như Quỳnh, Trường Vũ, Thuý Nga PR. Cám ơn các bác trước.

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Các bác tư vấn giùm em nên mua Denon hay Onkyo đánh với Klipsh RF62

Denon đi bạn ơi,nghe nhạc có lực hơn onkyo.

boomer1103

Mình cũng đang định lấy bộ này đánh với Denon X3000. Bạn cho hỏi surround bạn lấy RS42 hay RS 52 thế?

AnhBaSG

Member

Mình cũng đang định lấy bộ này đánh với Denon X3000. Bạn cho hỏi surround bạn lấy RS42 hay RS 52 thế?

Mình đi thấy surround 42 nhỏ hơn 52 không nhiều, giá lại phải chăng nên mình tính chọn 42 thôi. :-*

hiepbibi

Member

Pi cũng là lựa chọn đáng quan tâm cho nhu cầu nhạc phim 50/50 đó bác

audio&video

Active Member

theo em cũng nên ghép với denon sẽ hợp lý hơn về phim và nhạc!

SDH

Member

Em lại nghiêng về phương án Onkyo hơn, 626 là đời sau của SR608-một legend của Onkyo đó.

ktypro

Active Member

Denon X3000 đi bác,onkyo tiếng nhẹ hơn,50/50 denon đáp ứng tốt hơn,onkyo tx-nr818 mới ngang cơ denon được

smallgent

Well-Known Member

Kiểu nhạc như bạn nói thì Denon 720AE oánh phê lun. Mình cũng đang bộ Denon 720AE + Klipsch RF62 ii
Nếu cả phim vào thì chọn Denon là ok lun.

kenlehai

Member

Các bác cho em hỏi là Em RF62 nếu em chỉ xem phim thôi thì nên dùng AVR nào thế?

nghia303

Well-Known Member

Theo minh bác nên chọn denon đi ạ !!!

JESSIEBO

Active Member

E thấy bác so sánh vậy, xét về gía cả để đầu tư, thì là un fair cho con 626, vì X3000 tới 20 triệu, còn 626 chưa được 15triệu. Tầm giá của X3000, phải so với 727, mà nếu bác có điều kiện đi nghe thử, thì sẽ thấy là là onkyo 727 nuốt chửng em X3000 mất tiêu luôn bác ạh
bác chỉ cần chọn onkyo 626 hoặc x2000 là kéo bộ KL 62 II lê lết rồi. Em nghĩ bác nên đi nghe thử cả 2 rec phối cùng KL xem sao, người thích On, kẻ chuộng De, nhưng bác là người trả tiền, nên bác phải mua theo cảm nhận và sở thích của bác.
Thân

AnhBaSG

Member

E thấy bác so sánh vậy, xét về gía cả để đầu tư, thì là un fair cho con 626, vì X3000 tới 20 triệu, còn 626 chưa được 15triệu. Tầm giá của X3000, phải so với 727, mà nếu bác có điều kiện đi nghe thử, thì sẽ thấy là là onkyo 727 nuốt chửng em X3000 mất tiêu luôn bác ạh
bác chỉ cần chọn onkyo 626 hoặc x2000 là kéo bộ KL 62 II lê lết rồi. Em nghĩ bác nên đi nghe thử cả 2 rec phối cùng KL xem sao, người thích On, kẻ chuộng De, nhưng bác là người trả tiền, nên bác phải mua theo cảm nhận và sở thích của bác.
Thân

OK bác để em đi nghe thử vì em đang so sánh về công suất và tính năng mà thấy Onkyo giá khá rẻ so với Denon nên em đang lăng tăng mà! :-j

dj banghuu

denon 3313 để cho bạn 29t thôi. hàng mới sử dụng đc 1 tháng còn như mới đẹp long lanh. 0939 891350

taixin

Active Member

50/50 nưả nạc nửa mỡ khó chịu lắm bác ,,, mình cũng sở hữu denon ,,, onkyo gần nhất mới chuyển qua yamaha ,,, có điều kiện bác làm con denon 2 kênh 710ae đánh nhạc riêng cho em nó là tốt nhất hoặc đời cũ denon 2000 là được
còn về phim thì onkyo cho tiếng binh khí lẻng xẻng xem thích lắm bác
yamaha thì hiệu ứng mình đang xài thấy ghê lắm
denon thì dễ thanh khoản tùy bác thôi
cá nhân em lại khuyen bác chơi yamaha chỉ xem phim thôi nhé
nhạc và phim luôn thì bác làm con onkyo là đẹp và hầm hố lắm nhưng avr onkyo khi nóng bác dùng nó nướng khô mực cũng phê lắm

AnhBaSG

Member

50/50 nưả nạc nửa mỡ khó chịu lắm bác ,,, mình cũng sở hữu denon ,,, onkyo gần nhất mới chuyển qua yamaha ,,, có điều kiện bác làm con denon 2 kênh 710ae đánh nhạc riêng cho em nó là tốt nhất hoặc đời cũ denon 2000 là được
còn về phim thì onkyo cho tiếng binh khí lẻng xẻng xem thích lắm bác
yamaha thì hiệu ứng mình đang xài thấy ghê lắm
denon thì dễ thanh khoản tùy bác thôi
cá nhân em lại khuyen bác chơi yamaha chỉ xem phim thôi nhé
nhạc và phim luôn thì bác làm con onkyo là đẹp và hầm hố lắm nhưng avr onkyo khi nóng bác dùng nó nướng khô mực cũng phê lắm

Em cám ơn bác, em đã đi và thấy receiver nghe nhạc không được hay lắm, trước mắt em đầu tư vừa xem phim vừa nghe nhạc đã, sau này có điều kiện thì em sắm thêm amply 2 kênh và tận dụng loa front sẵn có.Ah, hôm bữa em nghe Denon 2010 đánh với Klipsch 62 với nguồn lossless sao mà thấy còn thua cả xe bán kẹo kéo. =))

lan806

Well-Known Member

............hôm bữa em nghe Denon 2010 đánh với Klipsch 62 với nguồn lossless sao mà thấy còn thua cả xe bán kẹo kéo. =))

Hi hi, điều này giải thích tại sao trong cửa hàng các bác bán ampli bãi rất hay có cái ampli Pioneer 7800II, và giá em này vẫn đắt ngược lên,... có gì đâu nó ấn tượng ngay lập tức với người mới nghe, đã thế lại có 2 cái kim vẩy vẩy :))

vominh_1307

chọn denon khi nghe nhạc không thì ok, cái nay vừa koi phim vừa nghe nhạc thi onkyo nhỉnh hơn, bạn muốn nghe nhạc hay ha vừa có thể xem phim vừa nghe nhạc thùy tùy bạn chọn

Bên trên