Các bác tư vấn giúp em, cần mua hdplayer, loa, ổ cứng......

mrSEAL

Em tâp tành xem phim bây giờ muốn mua vài thứ để trải nghiệm phim hd, tình hình nhà em đã có sẵn tv LCD Samsung 37 roài, bây giờ em muốn mua :
1/ HD Player giá tầm 3 triệu, Himedia 600B có được ko các bác ?
2/ Ổ cứng di động hay ổ gắn trong, 1Tb hay 2Tb
3/ Loa 5.1 giá rẻ 2 đến 3tr, cái này bác nào chỉ cho em cách cắm luôn
Em có cái đầu VTC HD nữa , làm thế nào để cho âm thanh của đầu VTC HD ra loa,
Khi duyệt web trên hd player có nên mua phím chuột ko dây ko nhỉ,
Các bác giúp em nhé, em đội ơn các bác......

DAIYOU

Active Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp em, cần mua hdplayer, loa, ổ cứng......

Em HD Himedia 600B này cũng tốt ,hàng mới mà.Tầm giá còn có TVX N1,hay Dune Lite 53D(2 em này ổ HDD nằm ngoài) ,Egreat S7A......
Nên dùng ổ HDD thì tốt hơn ,giá rẻ hơn 1TB Hay 2 TB thì tùy bạn sao cho hợp túi tiền.
Còn dàn 5.1 bạn tham khảo thêm tại đây
Thỉnh thoảng vẫn có hàng cỏ nhưng chất lương giá tốt,bạn phải săn hàng thôi.
Duyệt web trên Remote cũng được ,tuy nhiên phải biết sản phẩm nào có hỗ trợ bàn phím và chuột nữa mới được như Dune chẳng hạn phải mua thêm phụ kiện gồm Dune Air,bàn phím và chuột không dây.
Cái đầu VTC HD của bạn có ngõ cắm gì,liệt kê hay chụp hình lên mới hướng dẫn cụ thể được.

khanhkun84

Active Member

nhà bác có bộ PC nào ko?
có máy tính rồi thì chỉ mua thêm loa và ổ cứng thôi, mua HDPlayer làm gì phí tiền. để tiền mua bộ 5.1 xem phim cho sướng
có gì cứ pm em tư vấn cho

mrSEAL

Pc em ko có, một phần cũng là ko có chỗ để nữa em đang tính mua egreat s7a va logitech z906 các bác thấy co hợp lí ko ?
Loa thì em ở svhouse còn hdp thì em chư biết mua ở đâu cả các bác chỉ em nhé, mai em đi múc luôn,

DAIYOU

Active Member

nhà bác có bộ PC nào ko?
có máy tính rồi thì chỉ mua thêm loa và ổ cứng thôi, mua HDPlayer làm gì phí tiền. để tiền mua bộ 5.1 xem phim cho sướng
có gì cứ pm em tư vấn cho

Tùy nhu cầu thôi bác à! nếu ai cũng nghĩ như bác thì đầu HD bán cho ai và cũng chẳng phải ai cũng rành về PC nhé.
HDP thì nguời già,trẻ em cũng sử dụng được.

bbbooo

Member

nếu đã có tv samsung thì chơi âm thanh của samsung cho nó đồng bộ

mrSEAL

Em đã định mua logitech z906 roài nhưng co người lại khuyên là với 7,5 tr thì nên đầu tư receiver để làm bộ hoàn chỉnh hơn, em mới bắt đầu nên chẳng biết gì cả, chẳng biết định nghĩa cái qoái gì cả. Chắc là thời gian nữa mới thấy ko tiếc chứ bây giờ vẫn băn khoăn quá , Mai đi mua hdp roài mà trong đàu chưa biết mua loa gì nưa, hic

DAIYOU

Active Member

nếu đã có tv samsung thì chơi âm thanh của samsung cho nó đồng bộ

Mình không thấy loa Samsung gây ấn tượng gì cả còn thua mấy em Logitech khi xem phim,không đáng đầu tư dàn AIO nên xem mấy em LG hay hơn trong tầm tiền.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Các bác tư vấn giúp em, cần mua hdplayer, loa, ổ cứng......

Em đã định mua logitech z906 roài nhưng co người lại khuyên là với 7,5 tr thì nên đầu tư receiver để làm bộ hoàn chỉnh hơn, em mới bắt đầu nên chẳng biết gì cả, chẳng biết định nghĩa cái qoái gì cả. Chắc là thời gian nữa mới thấy ko tiếc chứ bây giờ vẫn băn khoăn quá , Mai đi mua hdp roài mà trong đàu chưa biết mua loa gì nưa, hic

Bác cứ từ từ nếu không rành thì kiế mấy bộ Denon 390XP xem có ai bán lại thì hốt ,tầm 7,5t thì bạn có thể mua 1 bộ 5.1 của LG rồi cũng ổn đấy.

mrSEAL

Có bác khuyên em là nếu là chơi lâu dài thì nên mua loa rời va receiver hoặc amply để phục vụ tùy nhu cầu , tiền chưa nhiều nên khổ quá các bác ạ , theo các bác thì nên mua dàn AIO hay mua từ từ, các bác tư vấn giúp em nhé, thanks

Bên trên