Các bác tư vấn giúp em con card VGA

maybach63

Active Member
Với cấu hình PC hiện tại main ôm bô toàn tập em xem HD 1080p mượt như lụa,optical xuất DTS ngọt như mía, :D chẳng có vấn đề gì xảy ra,từ khi em có cái máy ảnh PS hỗ trợ quay Full HD 1080p (tới 50fps lận-28MB) xem trên PC nó cứ giật cà tưng,hình một nơi tiếng một lẻo,đã thử rất nhiều pm khác nhau :p,em thì lại thích quay fim cho F1 nhà em,chẳng lẽ lại đổi cái máy ảnh 1080p (24fps),mà cái máy kia để 1080p (50fps) mới đẹp,để nhỏ hơn bị răng cưa à!Nên giờ em muốn mua thêm một cái VGA rời để xem mấy cái clip kia cho nó mượt,xin các bác tư vấn giúp! :D

*Đầu bài tóm tắt là thế này ạ:
+Cấu hình PC: Win 7 Ultimate
-Main: GIGABYTE GA-EG41MFT-US2H
-Chip: E7500
-Ram: Kinh tởm DDR3 2.0GB bus 1333
-Nguồn: Huntkey Power Supply LW6500HG – Green Star 500W (thêm VGA liệu có phải nâng cấp em này ko?)
-HDD : SG 1,5TB+SS80GB
+Em thích VGA của GIGA (vì đang dùng main GG)
+Giá :Khoảng 1,5tr đổ lại (vì em ko chơi game)
+Có cổng DVI,HDMI

Mời các bác chém giúp em phát! :D Thank các bác!

Các bác xem:
Có mỗi cái Clip thế này mà CPU và Ram thế này,lại còn cà tưng :D

buihung

Administrator
Ðề: Các bác tư vấn giúp em con card VGA

Cấu hình cao ra phết rồi còn gì, sent thử cho anh cái file đấy để anh chạy thử nhé.

maybach63

Active Member

Cấu hình cao ra phết rồi còn gì, sent thử cho anh cái file đấy để anh chạy thử nhé.
Thank bác!File nặng em ngại up lắm :p, Tất cả vì F1 thân yêu nên mệt thế đấy bác ạ,em vẫn giứ con 904SH của bác :D

buihung

Administrator

Thank bác!File nặng em ngại up lắm :p, Tất cả vì F1 thân yêu nên mệt thế đấy bác ạ,em vẫn giứ con 904SH của bác :D
Hehe, không dùng đến thì hồi lại anh nhé. Con 932 của anh hay mất multi quá.

maybach63

Active Member

Hehe, không dùng đến thì hồi lại anh nhé. Con 932 của anh hay mất multi quá.
Hồi lại lấy xèng mua VGA hay đấy nhể! :p Đùa thôi em vẫn dùng mà,932 mất sóng lười ko kích để lâu cũng mất multi luôn hả anh?

buihung

Administrator

Hồi lại lấy xèng mua VGA hay đấy nhể! :p Đùa thôi em vẫn dùng mà,932 mất sóng lười ko kích để lâu cũng mất multi luôn hả anh?
Chả hiểu thế nào, đợt này hay mất multi, mấy lần gửi lên thì Hero chả lấy tiền nên cũng ngại. Vụ kia thì em dùng thử chương trình Splash PRO nhé, khả năng cao là sẽ chạy ngon lành.

phamhongson

Well-Known Member

Bác config chưa chuẩn và/ hoặc soft chưa ngon rồi. Em chạy 1080p 59,94fps với máy G41+ E6500+ Ram2GB mà CPU chỉ tầm 60-70% thôi. Bác tải Splash pro bản 1.12.1 về chạy thấy ngay. Trước đây em cũng hay dùng KMP nhưng thằng này chỉ cần CPU báo ~60% là giật rồi. VGA với 1,5M thì bác có thể chọn HD5570/1G/Ram2 hoặc tầm 1,8 củ lấy HD5570/1G/Ram3.

maybach63

Active Member

Bác config chưa chuẩn và/ hoặc soft chưa ngon rồi. Em chạy 1080p 59,94fps với máy G41+ E6500+ Ram2GB mà CPU chỉ tầm 60-70% thôi. Bác tải Splash pro bản 1.12.1 về chạy thấy ngay. Trước đây em cũng hay dùng KMP nhưng thằng này chỉ cần CPU báo ~60% là giật rồi. VGA với 1,5M thì bác có thể chọn HD5570/1G/Ram2 hoặc tầm 1,8 củ lấy HD5570/1G/Ram3.
Cảm ơn bác!Để mình kiểm tra lại trước khi quyết định mua thêm VGA card.
Bác thử đoạn clip này xem máy bác có mượt không,bác config thế nào thì bảo mình với nhé! :D
Free File Sharing Made Simple - MediaFire

buihung

Administrator

Anh dow được rồi nhé. Đúng là file này sát thủ ra phết, của anh là main EP35 + chip E7300 chạy không ăn thua, tuy nhiên lựa chọn cho con VGA 9600GT tham gia vào nữa thì chạy mượt mà. Thế là em phải đầu tư thêm con VGA rồi, kiếm con gts240 là vừa tiền em ạ, hàng cũ càng tốt.

panasonic

Member

Bạn lên mạng tìm cái này về chạy thử xem sao:The.KMPlayer.3.0.0.1438.CUDA.Stream,đừng mua card vội.

maybach63

Active Member

Anh dow được rồi nhé. Đúng là file này sát thủ ra phết, của anh là main EP35 + chip E7300 chạy không ăn thua, tuy nhiên lựa chọn cho con VGA 9600GT tham gia vào nữa thì chạy mượt mà. Thế là em phải đầu tư thêm con VGA rồi, kiếm con gts240 là vừa tiền em ạ, hàng cũ càng tốt.
Con bao diêm Sony HX9V này quay gớm mặt phết bác ạ! :p nếu PC chơi mượt thì xem cũng phê lắm bác ạ,vì nó 50fps nên cảnh quay lia,chuyển động là rất đẹp, tuy màu sắc nó không nịnh như Canon (thật hơn canon-Canon nội suy nhiều hơn) nhưng khi quay nó bám nét chủ thể rất nhanh,túm lại em sẽ kiếm thêm con VGA card ,cảm ơn bác nhé!:D

Bạn lên mạng tìm cái này về chạy thử xem sao:The.KMPlayer.3.0.0.1438.CUDA.Stream,đừng mua card vội.
Cảm ơn bác để mình vọc tiếp xem sao!

phamhongson

Well-Known Member

Cảm ơn bác!Để mình kiểm tra lại trước khi quyết định mua thêm VGA card.
Bác thử đoạn clip này xem máy bác có mượt không,bác config thế nào thì bảo mình với nhé! :D
Free File Sharing Made Simple - MediaFire
Em chạy thử file này rồi bitrate max ~27Mbps, nếu có VGA Hd5570 thì: Splash <20% CPU, KMP, DVD11, VLC: 30-40%CPU. Bỏ VGA ra, chạy trực tiếp VGA onboard, kết quả như sau:
Splash= 60-80%CPU , KMP= 40-60% CPU và chạy mượt. DVD11: 90-100% CPU nhưng không giật. Các soft khác như VLC, MPC... giật hình.
Kết luận: Win ngon, soft chuẩn thì chỉ cần G41 + E6500+ ram 2GB thì các dạng 1080p @50 hình/ giây như cái máy quay của bác cũng chỉ hơn con muỗi một tí thôi. Khỏi cần mua VGA nếu bác biết tương đối võ nghệ về IT chứ em thấy bác gì chạy E7300 mà không chơi nổi file này thì kể cả mua VGA xịn thì cũng rất dễ bị các dạng file khủng nó bắt nạt. Khi đó để không sợ nó bắt nạt thì cứ phải Core i5 mới trị được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên