Các bác tư vấn giúp với 18tr mua LCD 42” loại nào xem tốt !

cochmong

Nhu cầu của em là xem truyền hình cáp và phim HD nên ngày nào cũng la cà ở mấy các cửa hàng bán tivi ở đường hai bà trưng và vincom nhưng trả biết chọn loại nào cả Sony thì quá đắt pana thì lại là plasma còn sharp thì lại là hàng VN chất lượng cao còn mỗi anh LG thấy hợp lý nhưng mà không biết chất lượng ra sao thấy mọi người chê kinh quá. Em thấy các thông số của LG cao chót vót vd độ tương phản 80.000:1 nếu mà áp vào sharp độ tương phản có 10.000:1 thì khác gì bóng điện với đèn dầu không biết đâu mà lần với những thông số kỹ thuật của mấy anh Hà quốc này. Mong các bác nào đã có kinh nhiệm sử dụng LCD tư vấn giúp em mua một con 42” khoảng 18tr với nhé. Thanks các bác!

audio&video

Active Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp với 18tr mua LCD 42” loại nào xem tốt !

neu trong tam tien bac cu sai sony van chuan nhat bac ah hoac panasonic bac ah

vkc

Well-Known Member

Nhu cầu của em là xem truyền hình cáp và phim HD nên ngày nào cũng la cà ở mấy các cửa hàng bán tivi ở đường hai bà trưng và vincom nhưng trả biết chọn loại nào cả Sony thì quá đắt pana thì lại là plasma còn sharp thì lại là hàng VN chất lượng cao còn mỗi anh LG thấy hợp lý nhưng mà không biết chất lượng ra sao thấy mọi người chê kinh quá. Em thấy các thông số của LG cao chót vót vd độ tương phản 80.000:1 nếu mà áp vào sharp độ tương phản có 10.000:1 thì khác gì bóng điện với đèn dầu không biết đâu mà lần với những thông số kỹ thuật của mấy anh Hà quốc này. Mong các bác nào đã có kinh nhiệm sử dụng LCD tư vấn giúp em mua một con 42” khoảng 18tr với nhé. Thanks các bác!

Bác kiếm mua Sharp 42A65M : Full HD, 100Hz : giá khỏang 18tr500

http://www.audiohoanghai.com/?a=PD&hdn_product_id=2516

Frog

Member

Bác thích thông số to thì LG, Samsung
Thực tế với tầm giá và yêu cầu này thì Sharp bác nhé.

vkc

Well-Known Member

vietrung

Active Member

Em thấy trên website cảu Sharp Singapore, em nghĩ nó làm ỏ Sing hay một nước ĐNÁ nào đó thui..Mà coi hòai không thấy thông tin 100Hz đâu cả? Hay làm cho thị trường VN xịn hơn khè khè

http://www.sharp.com.sg/web/products/prodDetail.asp?ProdId=277&mode=Feat#

Mình cũng coi trên site này, ko thấy nó ghi là 100Hz. Còn mấy con Sharp A33 toàn làm ở VN!!!

Bên trên