Các bác tư vấn hộ em cái về dàn mini nội địa v20x

Hiện em đang nghía dàn mini V20X của Onkyo. Đọc trên mạng thấy em nó là dàn super mini 5.1
Nhu cầu 70% nhạc 30% phim. Bác nào từng sử dụng qua cho em vài lời khuyên

Dàn âm thanh 5.1 Onkyo V20X

- 1 AV Controler PR-155SPX công suất 12W, dàn xem film hỗ trợ giải mã DTS.
- 4 loa surround công suất 40W / loa, kích thước cone 8cm, dome tweeter 2cm.
- 1 loa center (có 2 loa con bên trong) công suất 40W, kích thước 2x cone 8cm, 1x dome tweeter
2cm
- 1 loa Pow subwoofer SWA-V20X úp đất, công suất 82W, kích thước cone 20cm, nặng 14.8kg.

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Các bác tư vấn hộ em cái về dàn mini nội địa v20x

Dàn đẹp nhỉ, giá cỡ bao nhiêu pác chủ. Cũng đang quan tâmm 1 em.mini

michau83

em cũng xem qua 1 vài dàn, vì giá khá mềm, nhưng đi nghe thử thì mới thử sub điện thì cũng khá yếu cho phòng tầm 15m2... còn sub hơi chắc yếu nữa.... nhưng âm thanh cũng có thể gọi là chi tiết và đầy đủ, hơn đứt cái 5.1 panasonic lởm nhà em.... nhưng thua con yamaha YHT-299 (nhớ mang máng)...

kant1522a

Well-Known Member

mg79

Member

Bác mà mới chơi HD thì cứ làm cho em một con z5500 cũ cho nó lành, uy lực hơn con này nhiều. Dùng chán thì bán nâng cấp lên dân dụng chứ con này yếu mà năm sản xuất cũng khá lâu rồi.

Up. Các bác tư vấn thêm hộ em cái

abnoob

mình đang sài con này xem fim rất good âm thanh bom đạn ầm ầm sub đánh rung giường lun (cục sub chỉnh được cường độ) , nghe nhạc cũng tàm tạm, phòng mình 20m mà bật khoảng 70 nghe mới ok, phòng to hơn thì có lẽ hơi bị loãng. Mới chơi hoặc ko có kinh nghiệm thi m thay mua dàn này khá ok giải mã dc hầu hết các định dạng âm thanh dts cơ bản, mấy cái dts-ma hay dts-hd chắc ko giải mã dc :)

tinflame

dàn bác đẹp quá

h_hung

Member

bác nào đã dùng bộ này rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Bên trên