các bác tư vấn PRE POW đa kênh

thoatv

Member
tình hình là sau gần một năm nâng cấp loa bây h em muốn nâng cấp avr lên pre pow đa kênh để kéo số loa sau:
center : jbl 8340A
pront : Jbl 8340
sr + sr back: jbl 8330
sub : đang tính lấy velodyne dd 15
phòng em tầm gần 40m2( 7.5x5)
các bác tư vấn nên dùng pre pow của hãng nào(em đang ngắm pow B&K + pre integra 80.2)

khactuyen

Banned
Bộ pre pow của bác chuẩn rồi đó ạ, pow bác nên dùng b&k 200.7s2 hoặc chơi luôn ati at 3007 (300wpc). Tuy nhiên toàn bộ đồ này bác phải mua bên usa ship về.

thoatv

Member
Ðề: các bác tư vấn PRE POW đa kênh

em đang tìm trên audiogon mà thấy giá cao quá, bác xem bộ pre pow này tầm bao nhiêu thì hợp lý(b&k 200.7s2 + pre integra 80.2)

khactuyen

Banned
Giá integra dhc 80.2 tầm 1,2k
Pow 200.7s2 tầm 1,3k
Giá trên chưa ship bác ah, trước em ship con b&k về vn tổng hết 1,7k lận, h em lại đang thèm con Ati at3007 mà chưa có tiền.
Sub bác cố lên múc con JL F113 ấy, giá tầm 2,3k chưa ship.

thoatv

Member

Em công nhận con B&K tốn tiền ship thật, nó nậng cũng gần 40kg thì phải, về sub thì em chỉ dám chơi velodyne thôi không đủ $ để chơi mấy đồ cao hơn. Mà bác cho em hỏi chút, bác dùng B&k rùi cảm nhận của bác như thế nào về em nó.

anhgoldaudio

Chào bác , bác thử bộ này nhé :
+pre Marantz Av7005
+power Marantz MM7055 (nếu chơi 7.1 sẽ thêm Marantz MM7025) :)

NHÂN_JBL

Bác tham khảo bộ pre+pow ARAGON ( stage one +2005 ) .

thoatv

Member

thanhks các bác đã tư vấn, các bác có thể cho em địa chỉ những món đó ở Vn được không và giá khoảng bao nhiêu , nếu phải mua bên mỹ thì em vẫn thích dòng B&K hơn,

khactuyen

Banned
Re: Ðề: các bác tư vấn PRE POW đa kênh

Em công nhận con B&K tốn tiền ship thật, nó nậng cũng gần 40kg thì phải, về sub thì em chỉ dám chơi velodyne thôi không đủ $ để chơi mấy đồ cao hơn. Mà bác cho em hỏi chút, bác dùng B&k rùi cảm nhận của bác như thế nào về em nó.
Về cảm nhận em ko biết viết sao cả chỉ biết rằng con này thiết kế chạy class A khi volume nhỏ, chuyển Class AB khi volume lớn nên tiếng nó rất ấm, mượt, trong, bass vừa phải (ko nhiều như outlaw), con này chạy khá nóng, dùng tụ nguồn Nichicon của Japan (tổng em đếm đến 6 con x 33.000 mF), dùng đến gần 100 còn sò, gửi bác tấm hình này.

Bộ nguồn do ATI OEM cho nên rất chất lượng.

thoatv

Member

thanks bác, nghe bác nói vậy em sẽ ship em này về vậy. bác cho em hỏi thêm nên dùng pre integra hay có pre khác hay hơn mà cùng tầm giá không

khactuyen

Banned
Re: Ðề: các bác tư vấn PRE POW đa kênh

thanks bác, nghe bác nói vậy em sẽ ship em này về vậy. bác cho em hỏi thêm nên dùng pre integra hay có pre khác hay hơn mà cùng tầm giá không

Pre tầm giá này chỉ integra/onkyo hoặc marantz thôi, mấy hãng khác như anthem/krell/simaudio... Giá rất cao.
Về option thì integra/onkyo vô địch trong tầm giá tuy nhiên đời 2011 trở về trước hay bị vài lỗi lặt vặt, đời 2012 đã ổn định hơn nhiều rồi.
Nếu máu marantz thì đợi họ sắp ra con av8802

Ðề: Re: các bác tư vấn PRE POW đa kênh

Giá integra dhc 80.2 tầm 1,2k
Pow 200.7s2 tầm 1,3k
Giá trên chưa ship bác ah, trước em ship con b&k về vn tổng hết 1,7k lận, h em lại đang thèm con Ati at3007 mà chưa có tiền.
Sub bác cố lên múc con JL F113 ấy, giá tầm 2,3k chưa ship.

Bác KhacTuyen cho em hỏi sub JL F113 bác mua ở đâu mà giá có 2,3k vậy ? bác có thể cho em đường link được kg ? chứ em thấy trên web của JL là $ 3,900 rồi f113-SATIN - Home Audio - Powered Subwoofers - Fathom® - JL Audio

Bên trên