Các địa chỉ ăn uống chơi bời HD Ngon Bổ Rẻ tại Đà nẵng

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Các địa chỉ ăn uống chơi bời HD Ngon Bổ Rẻ tại Đà nẵng

em còn vài địa chỉ bán các món ốc , nhiều chuẩn loại , giá rẻ nhưng địa chỉ hơn khó tìm nên không dám đưa lên , trời mưa mà làm dĩa ốc với chai cay cay thì \:D/

Bác đưa lên luôn thể để cho các Bác nữ tìm cho vui, mấy món ấy các Bác Nũ khoái lắm đấy :x

trung_apple

Active Member

Bác đưa lên luôn thể để cho các Bác nữ tìm cho vui, mấy món ấy các Bác Nũ khoái lắm đấy :x
món ấy không chỉ các bạn nữ thích mà anh em chúng ta cũng thích đúng tiêu chí NBR , em nhậu xả láng luôn mà có 150k ặc , chỉ mới lên giá , hiện tại đang 35k một đĩa , nhiều loại ốc lắm , em thích nhát món ốc dừa ,xào với nước dừa rất tuyệt;))

anbinhdo

Well-Known Member

Em thấy các Bác chưa có cái món Bồ Câu Tiềm thuốc Bác nhỉ? hay đọc sót chổ nào nhỉ

trung_apple

Active Member

Em thấy các Bác chưa có cái món Bồ Câu Tiềm thuốc Bác nhỉ? hay đọc sót chổ nào nhỉ
món này thì đến nhà em , em nấu cho 70 k cho 4 người ăn , con bồ câu em mua 40 k , 10 k ít thuốc bắc , táo tào , 5k hạt sen , còn lại phụ liệu khác ,

anbinhdo

Well-Known Member

món này thì đến nhà em , em nấu cho 70 k cho 4 người ăn , con bồ câu em mua 40 k , 10 k ít thuốc bắc , táo tào , 5k hạt sen , còn lại phụ liệu khác ,

Bác ghi cách chế biến đi để em xem thế nào nhé !:-?

pakse

Còn nhiều món lắm
1. Dê tay cầm:....
2. Bò tùng xẻo
3. Cu nướng
4. Gỏi cá
5. Cầy quay
....
ăn thì vô kể....còn mục bảo đảm sức khỏe sau khi ăn .... là chơi thì anh em công bố đi
Khoản này khó nè!%-(%-(%-(%-(%-(%-(

trung_apple

Active Member

Bác ghi cách chế biến đi để em xem thế nào nhé !:-?

Nguyên liệu:gồm
bồ câu 1 con, Vị thuốc bắc mỗi thứ 10 gram: gồm hoài sơn, sinh địa, củ sâm, táo tàu (có thể mua những vị thuốc này ở bất cứ tiệm thuốc bắc nào). có thể thêm hạt sen tươi , ít nước dừa tươi
Cách làm:
bồ câu làm sạch, bỏ nội tạng, Các vị thuốc khác rửa sạch cho vào nước ngân cho nở ra . Cho tất cả các thứ trên vào nồi, đổ nước hầm khoảng 40 phút hoặc cho vào nồi hấp cách thủy . tới khi bồ câu chín nhừ, thắm thuốc nêm gia vị vào là dùng được.
cánh làm đơn giản như zậy thôi quan trọng làm khâu làm bồ câu phải lấy hêt máu , và nêm nếm cho vừa miệng thôi nhé , món này ăn như canh gà

anbinhdo

Well-Known Member

Nguyên liệu:gồm
bồ câu 1 con, Vị thuốc bắc mỗi thứ 10 gram: gồm hoài sơn, sinh địa, củ sâm, táo tàu (có thể mua những vị thuốc này ở bất cứ tiệm thuốc bắc nào). có thể thêm hạt sen tươi , ít nước dừa tươi
Cách làm:
bồ câu làm sạch, bỏ nội tạng, Các vị thuốc khác rửa sạch cho vào nước ngân cho nở ra . Cho tất cả các thứ trên vào nồi, đổ nước hầm khoảng 40 phút hoặc cho vào nồi hấp cách thủy . tới khi bồ câu chín nhừ, thắm thuốc nêm gia vị vào là dùng được.
cánh làm đơn giản như zậy thôi quan trọng làm khâu làm bồ câu phải lấy hêt máu , và nêm nếm cho vừa miệng thôi nhé , món này ăn như canh gà

Vậy àh ! để mai hay mốt em thực hành mới được :D

celinedn

món ấy không chỉ các bạn nữ thích mà anh em chúng ta cũng thích đúng tiêu chí NBR , em nhậu xả láng luôn mà có 150k ặc , chỉ mới lên giá , hiện tại đang 35k một đĩa , nhiều loại ốc lắm , em thích nhát món ốc dừa ,xào với nước dừa rất tuyệt;))

Chị thích ăn ốc, có quán nào NBR em chỉ chị với. Thanks :D

Tomykhoai

Active Member

Hôm nay mệt mệt trong người đinh đi Mat xa lành mạnh ở Văn Cao rủ mãi chẳng ông nào đi cả. Một mình một ngựa chạy ra thì ôiiiiii thôi rồi thấy 1 đống thợ đang đập phá gì gì đó :)) pochiếu. luôn. Bác Phúc giời thiệu mát xa sống khỏe ở Quang Trung cực đã luôn. Đặc biệt có phòng 2 người :)) Bác nào thích thì dẫn gầu đi cùng - em nghĩ vụ này hơi khó nhưng mà dẫn ... thì được đấy hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

#-o, nghe 3-4 rồi thêm chữ chục nữa là thấy nhức đầu rùi, keke \m/

Vì ăn Ốc phải đông đông nói mới mau hết, chứ 3-4 người ngồi mút thì đến lúc nào về :-j

Hôm nay mệt mệt trong người đinh đi Mat xa lành mạnh ở Văn Cao rủ mãi chẳng ông nào đi cả. Một mình một ngựa chạy ra thì ôiiiiii thôi rồi thấy 1 động thợ đang đập phá gì đó :)) pochiếu. luôn. Bác Phúc giời thiệu mát xa sống khỏe ở Quang Trung cực đã luôn. Đặc biệt có phòng 2 người :)) Bác nào thích thì dẫn gầu đi cùng - em nghĩ vụ này hơi khó nhưng mà dẫn ... thì được đấy hihi

Àh có phải chổ Bệnh viện Trung Quốc - Trị bằng thuốc Nam thuốc Bắc gì đấy không O:)

Tomykhoai

Active Member

Àh có phải chổ Bệnh viện Trung Quốc - Trị bằng thuốc Nam thuốc Bắc gì đấy không O:)[/QUOTE]

Chiều nay em không kịp đi thực tế Bác àh vì thời gian hơi gấp + đi thực địa mấy quán chuẩn bị cho ngày mai. Thôi để sang tuần em đi rồi sẽ viết phóng sự cụ thể sau. Mat Xa thật sự rất có lợi cho sức khỏe. Nếu có điều kiện thì 1 tuần 1 lần là rất tốt. Em test xong sẽ lập chi hội HD matxa không matgần hihi mong rằng sẽ có nhiều Bác tham gia.

trung_apple

Active Member

Àh có phải chổ Bệnh viện Trung Quốc - Trị bằng thuốc Nam thuốc Bắc gì đấy không O:)

Chiều nay em không kịp đi thực tế Bác àh vì thời gian hơi gấp + đi thực địa mấy quán chuẩn bị cho ngày mai. Thôi để sang tuần em đi rồi sẽ viết phóng sự cụ thể sau. Mat Xa thật sự rất có lợi cho sức khỏe. Nếu có điều kiện thì 1 tuần 1 lần là rất tốt. Em test xong sẽ lập chi hội HD matxa không matgần hihi mong rằng sẽ có nhiều Bác tham gia.[/QUOTE]
cái này em xung phong đi tiền trạm , có gì hay hay học tập kinh nghiệm về mở luôn một cái kinh doanh luôn , chuyên phục vụ cho mấy bác HD

Tomykhoai

Active Member

Chiều nay em không kịp đi thực tế Bác àh vì thời gian hơi gấp + đi thực địa mấy quán chuẩn bị cho ngày mai. Thôi để sang tuần em đi rồi sẽ viết phóng sự cụ thể sau. Mat Xa thật sự rất có lợi cho sức khỏe. Nếu có điều kiện thì 1 tuần 1 lần là rất tốt. Em test xong sẽ lập chi hội HD matxa không matgần hihi mong rằng sẽ có nhiều Bác tham gia.
cái này em xung phong đi tiền trạm , có gì hay hay học tập kinh nghiệm về mở luôn một cái kinh doanh luôn , chuyên phục vụ cho mấy bác HD[/QUOTE]

Anh đang có 1 lô đất vị trí cực đẹp Ngay cạnh khách sạn Hoàng Nhi - Matxa tai tiếng :)) anh em mình làm 1 cái HD Mat Xa ở đó là đúng bài luôn :)).

Tomykhoai

Active Member

Sống Khỏe Mát Xa - Quang trung đối diện quán nhậu Venus đã thực địa về sơ lược như sau
Happy Hours : 9h - 14h từ thứ 2 đến thứ 5 hàng tuần giảm giá 30% ( 100 còn 70 )
Cơ sở vật chất : ok. Phòng xông ướt 5 ghế hơi ít nên anh em đi 2-4 người thôi.
Nhân viên : Làm đúng chuyên môn :)) không có phát huy sáng tạo hí hí
Tip : 50 - 100 tùy các Bác
Khuyến mại : Trà + trái cây.
70 Tic + 50 Tip = Matxa NBR đúng chức năng. Anh em nào có điều kiện cố gắng 1 tuần 1 lần để tăng cường sức khỏe.
p/s Các Mem nữ cũng có thể tham gia đi cùng :)) Phòng VIP 200 riêng biệt cho 2 người hí hí

mphuc

Member

Sống Khỏe Mát Xa - Quang trung đối diện quán nhậu Venus đã thực địa về sơ lược như sau
Happy Hours : 9h - 14h từ thứ 2 đến thứ 5 hàng tuần giảm giá 30% ( 100 còn 70 )
Cơ sở vật chất : ok. Phòng xông ướt 5 ghế hơi ít nên anh em đi 2-4 người thôi.
Nhân viên : Làm đúng chuyên môn :)) không có phát huy sáng tạo hí hí
Tip : 50 - 100 tùy các Bác
Khuyến mại : Trà + trái cây.
70 Tic + 50 Tip = Matxa NBR đúng chức năng. Anh em nào có điều kiện cố gắng 1 tuần 1 lần để tăng cường sức khỏe.
p/s Các Mem nữ cũng có thể tham gia đi cùng :)) Phòng VIP 200 riêng biệt cho 2 người hí hí

Cảm ơn Bác khoai đã có cái review chuẩn không cần chỉnh! Sao không nghe Bác làm quả Cá Rỉa + Xông khô + Sục khí (cái hồ này lúc đầu tư ban đầu em có tư vấn đấy nhé)! ? Cho thêm Review Bác nhé!!

trung_apple

Active Member

Cảm ơn Bác khoai đã có cái review chuẩn không cần chỉnh! Sao không nghe Bác làm quả Cá Rỉa + Xông khô + Sục khí (cái hồ này lúc đầu tư ban đầu em có tư vấn đấy nhé)! ? Cho thêm Review Bác nhé!!

cái khoảng cá rĩa nào ok đó , bác khoai đi về khỏe như voi , ăn cơm 5 bác bánh xe , :-O cái này rất hợp với bác nào muốn tăng cân:p

Bên trên