Các pro giúp em vụ này với: htpc ko xuất đc tín hiệu ra Denon 1612

ttlinhha

Well-Known Member
Tình hình là em đang nghe nhạc, xem phim bình thường bằng htpc (cấu hình dưới chữ ký của em) dùng sound card hơi còi. Em đang nghe bt à ko hiểu khi lắp thêm HD 7770 thì ko xuất âm ra đc nữa ko biết tại sao. Em chụp màn hình khi e dang nghe nhạc mà tiếng ko ra, khi e test thì vẫn ra loa bình thường????
View attachment 112575

trannguyenhien

Active Member
Ảnh mờ quá;) bạn disable hết các cổng âm thânh trên PC đi và chỉ Enable mỗi thằng HDMI thôi rồi cắm vô Receiver Denon là ok thôi;)

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Các pro giúp em vụ này với: htpc ko xuất đc tín hiệu ra Denon 1612

Ảnh mờ quá;) bạn disable hết các cổng âm thânh trên PC đi và chỉ Enable mỗi thằng HDMI thôi rồi cắm vô Receiver Denon là ok thôi;)

Vấn đề là em ko muốn dùng HDMI nên mới ra nông nỗi này ah (vì dùng cái này thì màn hình tivi ko căn đc và nhỏ lại). E nối hình qua cổng Dsub - Dsub TV, còn tiếng qua cổng out 3,5 trên PC đến cổng RCA trên AVR

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Các pro giúp em vụ này với: htpc ko xuất đc tín hiệu ra Denon 1612

Vấn đề là em ko muốn dùng HDMI nên mới ra nông nỗi này ah (vì dùng cái này thì màn hình tivi ko căn đc và nhỏ lại). E nối hình qua cổng Dsub - Dsub TV, còn tiếng qua cổng out 3,5 trên PC đến cổng RCA trên AVR

con Sony của bác full HD mà sao xuất PC qua lại bị nhỏ hình ?

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Các pro giúp em vụ này với: htpc ko xuất đc tín hiệu ra Denon 1612

con Sony của bác full HD mà sao xuất PC qua lại bị nhỏ hình ?

Có thể là em xuất qua AVR nên nó ko tự động căn đc, e xuất hình trực tiếp qua cổng Dsub trên TV thì lại ngon lành

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Các pro giúp em vụ này với: htpc ko xuất đc tín hiệu ra Denon 1612

Có thể là em xuất qua AVR nên nó ko tự động căn đc, e xuất hình trực tiếp qua cổng Dsub trên TV thì lại ngon lành

chỉnh hình cho vừa với tivi dễ thôi mà bác, bác cứ cắm HDMI (day loai 1.4 nhe, cam vao denon y), xuất hình ra tivi xong, vào accc tìm phần scaling ... chỉnh cho nó vừa đúng màn hình là xong thôi mà , thao tác hết khoảng 1p là cùng. nó sẽ tự nhớ cho mình những lần sau.

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Các pro giúp em vụ này với: htpc ko xuất đc tín hiệu ra Denon 1612

Cám ơn các bác giúp đỡ, em đã xử lý xong vụ này

ttlinhha

Well-Known Member

thế thì bác mô tả lại bác xử lý như nào đi để anh em sau còn tham khảo với
Cách của em thì đơn giản thôi ah!
1. Em đổi từ 1612 lên 2313 (không ảnh hưởng j cả)
2. Em cắm thêm em HT Omega Claro có cổng quang out rồi xuất ra 2313 bằng đường này (đối với 1612 cũng đc nhưng vì có 1 cổng quang để dành cho K+ rồi nên em mới múc con 2313)
3. Còn lại phần hình thì em vẫn xuất qua cổng VGA lên thẳng TV thì hình ngon hơn là xuất qua AVR

daovanhuy

Active Member

Cách của em thì đơn giản thôi ah!
1. Em đổi từ 1612 lên 2313 (không ảnh hưởng j cả)
2. Em cắm thêm em HT Omega Claro có cổng quang out rồi xuất ra 2313 bằng đường này (đối với 1612 cũng đc nhưng vì có 1 cổng quang để dành cho K+ rồi nên em mới múc con 2313)
3. Còn lại phần hình thì em vẫn xuất qua cổng VGA lên thẳng TV thì hình ngon hơn là xuất qua AVR

ok đó bác
con ht omega claro dùng có ngon ko bác
cảm nhận thế nào ạ?

ttlinhha

Well-Known Member

ok đó bác
con ht omega claro dùng có ngon ko bác
cảm nhận thế nào ạ?
Thực ra thì tại vì em chuyển từ card cùi bắp lên nên cảm nhận thấy rất đã và hài lòng. Phải so sánh cùng tầm tiền mới thấy đc nó hay ntn. Với HD7770 và HT Omega Claro thì bj em thực sự bị thừa ra Dune D1 (đang dùng nó như ổ USB cắm ngoài)

khanhkun84

Active Member

Thực ra thì tại vì em chuyển từ card cùi bắp lên nên cảm nhận thấy rất đã và hài lòng. Phải so sánh cùng tầm tiền mới thấy đc nó hay ntn. Với HD7770 và HT Omega Claro thì bj em thực sự bị thừa ra Dune D1 (đang dùng nó như ổ USB cắm ngoài)

cứ ai mà đã sang HTPC rồi là HDPlayer vứt xó, kể cả nó có là Dune đi nữa hehehe, bác cứ để rẻ cho người nhà là đc mà hehehe

ttlinhha

Well-Known Member

cứ ai mà đã sang HTPC rồi là HDPlayer vứt xó, kể cả nó có là Dune đi nữa hehehe, bác cứ để rẻ cho người nhà là đc mà hehehe
Rẻ là bn bác? bác có lấy em để lại cho. Hàng em còn mới nguyên, bảo hành đến tháng 5/2014 mua ở HD360 Thái Hà

khanhkun84

Active Member

Rẻ là bn bác? bác có lấy em để lại cho. Hàng em còn mới nguyên, bảo hành đến tháng 5/2014 mua ở HD360 Thái Hà

em chịu, biết trả bác nhiêu thì hợp lý đây? bác cứ pm in box cho em cái giá, em hỏi ông cậu xem có mua ko? chứ em có HTPC rồi mờ.

ttlinhha

Well-Known Member

em chịu, biết trả bác nhiêu thì hợp lý đây? bác cứ pm in box cho em cái giá, em hỏi ông cậu xem có mua ko? chứ em có HTPC rồi mờ.
Đùa bác tý thôi chứ bán bj chắc cũng đc tầm 3 củ hoặc hơn nhưng em để 2 năm nữa cho thằng cu con nó xem phim hoạt hình

thanhale

Chỉ cần cổng HDMI của VGA 7770 đảm nhiệm tất cả xuất Video và audio dts hd and dolby truehd > AVR Denon > TV ổn luôn (chất lượng sound out của HDMI ổn hơn vì đử băng thông). Bạn đang dư card Omega rồi. Mình cũng có cấu hình kết nối y như bạn và đang muốn kiếm một Sound card nghe 2 kênh, Omega của bạn có thể thiết lập out audio 2 kênh stereo để nghe nhạc cũng dc.

ttlinhha

Well-Known Member

Chỉ cần cổng HDMI của VGA 7770 đảm nhiệm tất cả xuất Video và audio dts hd and dolby truehd > AVR Denon > TV ổn luôn (chất lượng sound out của HDMI ổn hơn vì đử băng thông). Bạn đang dư card Omega rồi. Mình cũng có cấu hình kết nối y như bạn và đang muốn kiếm một Sound card nghe 2 kênh, Omega của bạn có thể thiết lập out audio 2 kênh stereo để nghe nhạc cũng dc.
Em mua card này 4,2tr còn BH 3 tháng ở SVHouse. Bác trả được giá thì em cũng để lại cho bác. Không thì em để nghe nhạc 2CH cũng khá. Kể cả với cổng HDMI của VGA em cũng chưa xuất đc ra DTS HD MA mà mới chỉ ra DTS thôi, xem vẫn chưa bằng đầu Dune D1

khanhkun84

Active Member

Em mua card này 4,2tr còn BH 3 tháng ở SVHouse. Bác trả được giá thì em cũng để lại cho bác. Không thì em để nghe nhạc 2CH cũng khá. Kể cả với cổng HDMI của VGA em cũng chưa xuất đc ra DTS HD MA mà mới chỉ ra DTS thôi, xem vẫn chưa bằng đầu Dune D1

bác chưa xuất đc dtsHD qua HDMI là do config chưa chuẩn thôi, chứ ati HD5xxx đã hỗ trợ rồi mà.

ttlinhha

Well-Known Member

Mấy hôm nay e hộ đê nên ko làm j đc, để mấy hôm nữa em xem lại xem thế nào

Bên trên