Cách đấu nối 1 ampli cho 2 cặp loa

binbin93

Member
xin chào các bác,

em mới sắm thêm một cặp loa nữa cho phòng KOK, nhưng ampli của em chỉ có 1 cặp cổng để nối với 1 cặp loa thôi. 2 cặp loa của em là Bose 301 III và BMB 252V, tất cả đều 8ohm, còn ampli thì thấy đề 6-16ohm.
mong các bác tư vấn giúp em đấu nối thế nào để em có thể hát được với 2 cặp loa trên chỉ cần 1 ampli.

em xin cảm ơn.

binbin93

Member
Ðề: Cách đấu nối 1 ampli cho 2 cặp loa

ampli em 200w,
em nghe nói đấu nối tiếp thì có thể OK, lúc đó trở kháng cặp loa là 8+8 = 16ohm, còn song song thì chắc ko được 1/8+1/8=1/R => R = 4ohm.
nhưng em ko biết đầu nối tiếp như thế nào.

chucuoihp

Member

Đơn giản nhất là quấn 2 cặp trái phải rồi cắm vào ampli là được. Chủ yếu cái ampli của bác kéo có lên được hay không thôi

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Cách đấu nối 1 ampli cho 2 cặp loa

Đúng là không nên, cùng một lúc chơi 2 loa -> cái amply phải chịu tải quá lớn. :(

3RuaDongNai

nếu bí hết ampli thì đấu song song hai cặp lại, mỗi cặp 4 ôm vẫn chạy tốt

CuQuang9x

Active Member

Không nên bác ạ, 2 cặp này em đấu thử vào amp Cali 128 rồi, nghe chả ra sao cả (phòng hát chưa dc 20m2)cuối cùng phải sắm thêm cục Sega làm pow.....Mà Cali Pro 128B công suất lớn hơn amp của bác nhiều :D

xin chào các bác,

em mới sắm thêm một cặp loa nữa cho phòng KOK, nhưng ampli của em chỉ có 1 cặp cổng để nối với 1 cặp loa thôi. 2 cặp loa của em là Bose 301 III và BMB 252V, tất cả đều 8ohm, còn ampli thì thấy đề 6-16ohm.
mong các bác tư vấn giúp em đấu nối thế nào để em có thể hát được với 2 cặp loa trên chỉ cần 1 ampli.

em xin cảm ơn.
Muốn hát 2 cặp loa trên với 1 amply , thì bác nên mua amply có công suất lớn hơn như Jarguar PA604D hoặc Boston PA 3500 là được .

binbin93

Member

cảm ơn các bác, chắc em làm pow crown cho chắc

hien36

các bác cho em hỏi con 303xg có chịu được 2 cặp bó 301V và RM10II không ah, em thấy đằng sau có 4 out nhưng cs có kéo được không em mơ hồ quá

về cơ bản là được,bạn hát gia đình thì không vấn đề gì đâu.

mothai

Member
Ðề: Re: Cách đấu nối 1 ampli cho 2 cặp loa

các bác cho em hỏi con 303xg có chịu được 2 cặp bó 301V và RM10II không ah, em thấy đằng sau có 4 out nhưng cs có kéo được không em mơ hồ quá

Bác cho em xin! không nên nếu bác k tin cứ thử đi, em gắn 2 cặp bose Oánh 4 tiếng nướng được 500g mực khô. nói chung xài thì vẫn ok nhưng ampy đứt lúc nào hok biết.

Re: Ðề: Re: Cách đấu nối 1 ampli cho 2 cặp loa

Bác cho em xin! không nên nếu bác k tin cứ thử đi, em gắn 2 cặp bose Oánh 4 tiếng nướng được 500g mực khô. nói chung xài thì vẫn ok nhưng ampy đứt lúc nào hok biết.

Bác nói đúng , con 303xg đánh 2 cặp loa cũng được nhưng dễ đi bảo hành lắm . Tốt nhất là làm thêm con Pow nữa cho chắc ăn :D

Bên trên